Ask 10 Lời khuyên để bắt đầu với Google Admob ở Việt Nam

Axmlzonw

#Googleadmob #admob #Googleads #MAKemoneyWithAdmob #StartWithAdmob 10 lời khuyên để bắt đầu với Google Admob tại Việt Nam

Google Admob là một nền tảng quảng cáo di động cho phép bạn kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên ứng dụng hoặc trang web của bạn.Đó là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ nội dung của bạn và tạo thu nhập thụ động.Tuy nhiên, bắt đầu với Admob có thể hơi khó khăn.Đó là lý do tại sao tôi đã kết hợp hướng dẫn này gồm 10 lời khuyên để giúp bạn bắt đầu với Admob ở Việt Nam.

** 1.Tạo tài khoản Google Admob **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google Admob.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Admob và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email, tên và quốc gia của bạn.Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể đăng nhập và bắt đầu kiếm tiền từ nội dung của mình.

** 2.Thêm Admob vào ứng dụng hoặc trang web của bạn **

Khi bạn đã tạo một tài khoản Admob, bạn cần thêm admob vào ứng dụng hoặc trang web của mình.Để làm điều này, bạn sẽ cần tạo ID ứng dụng Admob và thêm nó vào mã ứng dụng của bạn.Bạn có thể tìm thấy hướng dẫn về cách thực hiện việc này trên trang web Admob.

** 3.Chọn định dạng quảng cáo phù hợp **

Có nhiều loại định dạng quảng cáo khác nhau có sẵn trên Admob.Bạn có thể chọn từ các biểu ngữ, xen kẽ, video được thưởng và quảng cáo gốc.Mỗi định dạng AD có những ưu điểm và nhược điểm riêng.Bạn sẽ cần chọn định dạng quảng cáo phù hợp nhất cho ứng dụng hoặc trang web của bạn.

**4.Đặt mục tiêu quảng cáo của bạn **

Khi bạn thiết lập quảng cáo admob của mình, bạn sẽ cần đặt mục tiêu quảng cáo của mình.Điều này bao gồm việc chọn các quốc gia nơi bạn muốn quảng cáo của bạn hiển thị, độ tuổi của đối tượng mục tiêu của bạn và sở thích của đối tượng mục tiêu của bạn.Bạn cũng có thể đặt ngân sách cho quảng cáo của bạn.

** 5.Giám sát thu nhập admob của bạn **

Khi bạn đã bắt đầu chạy quảng cáo admob, bạn sẽ cần giám sát thu nhập của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách đăng nhập vào tài khoản Admob của bạn và xem báo cáo của bạn.Báo cáo của bạn sẽ cho bạn thấy có bao nhiêu quảng cáo đã được hiển thị, bao nhiêu lần nhấp được tạo và số tiền bạn kiếm được.

** 6.Cải thiện thu nhập admob của bạn **

Có một số điều bạn có thể làm để cải thiện thu nhập admob của bạn.Dưới đây là một vài lời khuyên:

*** Đảm bảo ứng dụng hoặc trang web của bạn chất lượng cao và hấp dẫn. ** Mọi người có nhiều khả năng nhấp vào quảng cáo nếu họ thích nội dung của bạn.
*** Đặt quảng cáo của bạn ở các vị trí chiến lược. ** Bạn muốn quảng cáo của mình được nhìn thấy bởi càng nhiều người càng tốt, nhưng bạn không muốn chúng bị xâm phạm.
*** Kiểm tra các định dạng quảng cáo khác nhau và các tùy chọn nhắm mục tiêu. ** Không phải tất cả các định dạng quảng cáo và các tùy chọn nhắm mục tiêu đều được tạo bằng nhau.Thử nghiệm với các tùy chọn khác nhau để xem những gì hoạt động tốt nhất cho ứng dụng hoặc trang web của bạn.

** 7.Kiếm tiền từ ứng dụng hoặc trang web của bạn với các mạng quảng cáo khác **

Ngoài Admob, có một số mạng quảng cáo khác mà bạn có thể sử dụng để kiếm tiền từ ứng dụng hoặc trang web của mình.Một số mạng quảng cáo phổ biến bao gồm Applovin, mạng khán giả Facebook và Media.net.Bằng cách sử dụng nhiều mạng AD, bạn có thể tăng cơ hội nhận được doanh thu quảng cáo cao nhất có thể.

**số 8.Sử dụng hòa giải admob **

Hòa giải Admob cho phép bạn sử dụng nhiều mạng AD trên ứng dụng hoặc trang web của mình.Điều này có thể giúp bạn tăng doanh thu quảng cáo của mình bằng cách đảm bảo rằng quảng cáo của bạn được hiển thị bởi mạng quảng cáo được trả lương cao nhất.

** 9.Nhận trợ giúp từ hỗ trợ admob **

Nếu bạn gặp khó khăn khi bắt đầu với Admob hoặc nếu bạn có bất kỳ câu hỏi nào, bạn có thể nhận được sự giúp đỡ từ hỗ trợ Admob.Hỗ trợ ADMOB có sẵn 24/7 để giúp bạn với bất kỳ vấn đề nào bạn có thể gặp phải.

** 10.Sử dụng nền tảng kiếm tiền ứng dụng di động **

Nếu bạn không thoải mái tự thiết lập AMMOB, bạn có thể sử dụng nền tảng kiếm tiền của ứng dụng di động để giúp bạn.Một nền tảng kiếm tiền ứng dụng di động sẽ xử lý tất cả các khía cạnh kỹ thuật của Admob cho bạn, vì vậy bạn có thể tập trung vào việc tạo ra nội dung tuyệt vời.

Đây là 5
=======================================
#Googleadmob #admob #Googleads #MAKemoneyWithAdmob #StartWithAdmob 10 tips to start with Google Admob in Vietnam

Google Admob is a mobile advertising platform that allows you to earn money by displaying ads on your app or website. It's a great way to monetize your content and generate passive income. However, getting started with Admob can be a bit tricky. That's why I've put together this guide of 10 tips to help you get started with Admob in Vietnam.

**1. Create a Google Admob account**

The first step is to create a Google Admob account. You can do this by visiting the Admob website and clicking on the "Create an account" button. You'll need to provide your email address, name, and country. Once you've created your account, you'll be able to log in and start monetizing your content.

**2. Add Admob to your app or website**

Once you've created an Admob account, you need to add Admob to your app or website. To do this, you'll need to generate an Admob app ID and add it to your app's code. You can find instructions on how to do this on the Admob website.

**3. Choose the right ad format**

There are different types of ad formats available on Admob. You can choose from banners, interstitials, rewarded videos, and native ads. Each ad format has its own advantages and disadvantages. You'll need to choose the ad format that's best suited for your app or website.

**4. Set your ad targeting**

When you're setting up your Admob ads, you'll need to set your ad targeting. This includes choosing the countries where you want your ads to show, the age range of your target audience, and the interests of your target audience. You can also set a budget for your ads.

**5. Monitor your Admob earnings**

Once you've started running Admob ads, you'll need to monitor your earnings. You can do this by logging into your Admob account and viewing your reports. Your reports will show you how many ads were shown, how many clicks were generated, and how much money you earned.

**6. Improve your Admob earnings**

There are a number of things you can do to improve your Admob earnings. Here are a few tips:

* **Make sure your app or website is high-quality and engaging.** People are more likely to click on ads if they're enjoying your content.
* **Place your ads in strategic locations.** You want your ads to be seen by as many people as possible, but you don't want them to be intrusive.
* **Test different ad formats and targeting options.** Not all ad formats and targeting options are created equal. Experiment with different options to see what works best for your app or website.

**7. Monetize your app or website with other ad networks**

In addition to Admob, there are a number of other ad networks that you can use to monetize your app or website. Some popular ad networks include AppLovin, Facebook Audience Network, and Media.net. By using multiple ad networks, you can increase your chances of getting the highest possible ad revenue.

**8. Use Admob mediation**

Admob mediation allows you to use multiple ad networks on your app or website. This can help you to increase your ad revenue by ensuring that your ads are shown by the highest-paying ad network.

**9. Get help from Admob support**

If you're having trouble getting started with Admob, or if you have any questions, you can get help from Admob support. Admob support is available 24/7 to help you with any problems you might have.

**10. Use a mobile app monetization platform**

If you're not comfortable setting up Admob yourself, you can use a mobile app monetization platform to help you. A mobile app monetization platform will handle all of the technical aspects of Admob for you, so you can focus on creating great content.

Here are 5

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock