Ask 10 Lời khuyên để bắt đầu với Google My Business (2023)

Ebayuklogin5657

## 10 Lời khuyên để bắt đầu với Google Business (2023)

Google Doanh nghiệp của tôi là một công cụ miễn phí giúp bạn quản lý sự hiện diện trực tuyến của doanh nghiệp trên Google Maps và tìm kiếm.Đó là một cách tuyệt vời để kết nối với khách hàng tiềm năng, quảng bá doanh nghiệp của bạn và được tìm thấy khi mọi người tìm kiếm các doanh nghiệp như của bạn.

Dưới đây là 10 mẹo để giúp bạn bắt đầu với Google của tôi vào năm 2023:

1. ** Yêu cầu danh sách doanh nghiệp của bạn. ** Bước đầu tiên là yêu cầu danh sách doanh nghiệp của bạn trên Google doanh nghiệp của tôi.Điều này sẽ đảm bảo rằng bạn có quyền kiểm soát thông tin xuất hiện về doanh nghiệp của bạn trên Google và nó sẽ cho phép bạn bắt đầu tận dụng tất cả các tính năng mà Google mà doanh nghiệp của tôi cung cấp.
2. ** Thêm thông tin đầy đủ và chính xác. ** Đảm bảo thêm thông tin đầy đủ và chính xác về doanh nghiệp của bạn vào danh sách doanh nghiệp Google của bạn.Điều này bao gồm tên doanh nghiệp, địa chỉ, số điện thoại, trang web, giờ hoạt động và mô tả về doanh nghiệp của bạn.Bạn càng cung cấp nhiều thông tin, mọi người sẽ tìm thấy doanh nghiệp của bạn khi họ tìm kiếm trực tuyến.
3. ** Thêm ảnh và video. ** Ảnh và video là một cách tuyệt vời để giúp mọi người hiểu rõ hơn về những gì doanh nghiệp của bạn là tất cả.Hãy chắc chắn để thêm hình ảnh về sản phẩm hoặc dịch vụ của bạn, cũng như hình ảnh của nhóm của bạn và cửa hàng của bạn.Bạn cũng có thể thêm các video cho khách hàng thấy những gì nó muốn trải nghiệm doanh nghiệp của bạn.
4. ** Trả lời các đánh giá. ** Khi mọi người để lại đánh giá cho doanh nghiệp của bạn trên Google, hãy chắc chắn trả lời chúng kịp thời.Điều này cho thấy bạn quan tâm đến khách hàng của mình và bạn sẵn sàng giải quyết mọi mối quan tâm mà họ có thể có.
5. ** Thúc đẩy doanh nghiệp của bạn. ** Khi bạn đã thiết lập danh sách Google của tôi, bạn có thể bắt đầu quảng bá doanh nghiệp của mình trên Google.Bạn có thể làm điều này bằng cách chia sẻ danh sách của mình trên phương tiện truyền thông xã hội, thêm nó vào trang web của bạn và sử dụng quảng cáo Google.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể bắt đầu với Google của tôi và bắt đầu sử dụng nó để phát triển doanh nghiệp của bạn vào năm 2023.

## hashtags

* #googlemybusiness
* #LocalSeo
* #Doanh nghiệp nhỏ
* #Tiếp thị
* #tăng trưởng kinh doanh
=======================================
## 10 Tips to Start with Google My Business (2023)

Google My Business is a free tool that helps you manage your business's online presence on Google Maps and Search. It's a great way to connect with potential customers, promote your business, and get found when people search for businesses like yours.

Here are 10 tips to help you get started with Google My Business in 2023:

1. **Claim your business listing.** The first step is to claim your business listing on Google My Business. This will ensure that you have control over the information that appears about your business on Google, and it will allow you to start taking advantage of all the features that Google My Business has to offer.
2. **Add complete and accurate information.** Make sure to add complete and accurate information about your business to your Google My Business listing. This includes your business name, address, phone number, website, hours of operation, and a description of your business. The more information you provide, the more likely it is that people will find your business when they search for it online.
3. **Add photos and videos.** Photos and videos are a great way to help people get a better idea of what your business is all about. Be sure to add photos of your products or services, as well as photos of your team and your storefront. You can also add videos that show your customers what it's like to experience your business.
4. **Respond to reviews.** When people leave reviews for your business on Google, be sure to respond to them promptly. This shows that you care about your customers and that you're willing to address any concerns they may have.
5. **Promote your business.** Once you've set up your Google My Business listing, you can start promoting your business on Google. You can do this by sharing your listing on social media, adding it to your website, and using Google Ads.

By following these tips, you can get started with Google My Business and start using it to grow your business in 2023.

## Hashtags

* #googlemybusiness
* #LocalSeo
* #SmallBusiness
* #marketing
* #businessgrowth

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock