Ask 10 mẹo để bắt đầu với Google My Business (2023)

PS5EbayFangirl

#googlemybusiness #LocalSeo #SmallBusiness #marketing #Seo 10 Mẹo để bắt đầu với Google My Business (2023)

Google Doanh nghiệp của tôi là một công cụ miễn phí giúp bạn quản lý sự hiện diện trực tuyến của mình trên Google, bao gồm tên doanh nghiệp, địa chỉ, số điện thoại, trang web và giờ hoạt động của doanh nghiệp.Đó cũng là một cách tuyệt vời để kết nối với khách hàng và quảng bá doanh nghiệp của bạn.

Nếu bạn là chủ doanh nghiệp nhỏ, đây là 10 mẹo để giúp bạn bắt đầu với Google Business vào năm 2023:

1. ** Yêu cầu danh sách của bạn. ** Bước đầu tiên là yêu cầu danh sách của bạn trên Google doanh nghiệp của tôi.Điều này sẽ đảm bảo rằng bạn có quyền kiểm soát thông tin xuất hiện về doanh nghiệp của bạn trên Google, bao gồm tên doanh nghiệp, địa chỉ, số điện thoại, trang web và giờ hoạt động của bạn.
2. ** Thêm ảnh và video. ** Ảnh và video là một cách tuyệt vời để thể hiện doanh nghiệp của bạn và các sản phẩm hoặc dịch vụ của bạn.Hãy chắc chắn thêm ảnh chất lượng cao về doanh nghiệp, sản phẩm hoặc dịch vụ của bạn và nhân viên của bạn.Bạn cũng có thể thêm video về doanh nghiệp của mình hoạt động hoặc sản phẩm hoặc dịch vụ của bạn đang được sử dụng.
3. ** Viết một mô tả chi tiết về doanh nghiệp của bạn. ** Mô tả doanh nghiệp của bạn là một cơ hội tuyệt vời để nói với khách hàng tiềm năng về những gì bạn làm, người bạn phục vụ và tại sao họ nên chọn doanh nghiệp của bạn.Hãy chắc chắn bao gồm Đề xuất bán hàng độc đáo của doanh nghiệp (USP) và bất kỳ thông tin nào khác sẽ hữu ích cho khách hàng tiềm năng.
4. ** Trả lời các đánh giá. ** Khi khách hàng để lại đánh giá về doanh nghiệp của bạn trên Google, điều quan trọng là phải trả lời họ.Điều này cho thấy bạn quan tâm đến khách hàng của mình và bạn sẵn sàng giải quyết mọi mối quan tâm mà họ có thể có.Khi trả lời các đánh giá, hãy lịch sự và chuyên nghiệp, và giải quyết các mối quan tâm cụ thể mà người đánh giá đã nêu ra.
5. ** Sử dụng Google của tôi các bài đăng của tôi. ** Google Bài viết kinh doanh của tôi là một cách tuyệt vời để chia sẻ tin tức và cập nhật về doanh nghiệp của bạn với khách hàng của bạn.Bạn có thể sử dụng các bài đăng để thông báo các sản phẩm hoặc dịch vụ mới, quảng bá các ưu đãi đặc biệt hoặc chia sẻ ảnh và video hậu trường.
6. ** Sử dụng bảng điều khiển Insights. ** Bảng điều khiển Insights trong Google Business của tôi cung cấp cho bạn dữ liệu có giá trị về doanh nghiệp của bạn, bao gồm bao nhiêu người đang xem danh sách của bạn, có bao nhiêu người đang nhấp vào trang web của bạn và khách hàng của bạn ở đâuđến từ.Dữ liệu này có thể giúp bạn điều chỉnh các nỗ lực tiếp thị của bạn và tiếp cận nhiều khách hàng hơn.
7. ** Nhận được xác minh. ** Được xác minh cho doanh nghiệp của bạn trên Google Doanh nghiệp của tôi là một cách tuyệt vời để cho khách hàng tiềm năng thấy rằng doanh nghiệp của bạn là hợp pháp.Khi bạn được xác minh, một dấu kiểm màu xanh sẽ xuất hiện bên cạnh tên doanh nghiệp của bạn trên Google, cho biết khách hàng rằng bạn đã xác minh doanh nghiệp của mình với Google.
8. ** Sử dụng tính năng nhắn tin. ** Tính năng nhắn tin trong Google Doanh nghiệp của tôi cho phép bạn giao tiếp trực tiếp với các khách hàng tiềm năng, những người quan tâm đến doanh nghiệp của bạn.Đây là một cách tuyệt vời để trả lời các câu hỏi, giải quyết các mối quan tâm và giao dịch chặt chẽ.
9.Nút này có thể hướng khách hàng đến trang web, số điện thoại hoặc ứng dụng của bạn.
10. ** Sử dụng Google Doanh nghiệp của tôi cho SEO địa phương. ** Google Doanh nghiệp của tôi là một công cụ mạnh mẽ cho SEO địa phương.Khi bạn tối ưu hóa danh sách doanh nghiệp Google của tôi cho SEO địa phương, bạn có thể cải thiện khả năng hiển thị của mình trong kết quả tìm kiếm địa phương và thu hút nhiều khách hàng hơn vào doanh nghiệp của bạn.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể bắt đầu với Google của tôi và sử dụng nó để phát triển doanh nghiệp của bạn vào năm 2023.

### hashtags:

* #googlemybusiness
* #LocalSeo
* #Doanh nghiệp nhỏ
* #Tiếp thị
* #Seo
=======================================
#googlemybusiness #LocalSeo #SmallBusiness #marketing #Seo 10 Tips to Start with Google My Business (2023)

Google My Business is a free tool that helps you manage your online presence on Google, including your business's name, address, phone number, website, and hours of operation. It's also a great way to connect with customers and promote your business.

If you're a small business owner, here are 10 tips to help you get started with Google My Business in 2023:

1. **Claim your listing.** The first step is to claim your listing on Google My Business. This will ensure that you have control over the information that appears about your business on Google, including your business name, address, phone number, website, and hours of operation.
2. **Add photos and videos.** Photos and videos are a great way to show off your business and its products or services. Be sure to add high-quality photos of your business, your products or services, and your employees. You can also add videos of your business in action or of your products or services being used.
3. **Write a detailed description of your business.** Your business description is a great opportunity to tell potential customers about what you do, who you serve, and why they should choose your business. Be sure to include your business's unique selling proposition (USP) and any other information that would be helpful to potential customers.
4. **Respond to reviews.** When customers leave reviews of your business on Google, it's important to respond to them. This shows that you care about your customers and that you're willing to address any concerns they may have. When responding to reviews, be polite and professional, and address the specific concerns that the reviewer has raised.
5. **Use Google My Business posts.** Google My Business posts are a great way to share news and updates about your business with your customers. You can use posts to announce new products or services, promote special offers, or share behind-the-scenes photos and videos.
6. **Use the Insights dashboard.** The Insights dashboard in Google My Business provides you with valuable data about your business, including how many people are viewing your listing, how many people are clicking on your website, and where your customers are coming from. This data can help you fine-tune your marketing efforts and reach more customers.
7. **Get verified.** Getting verified for your business on Google My Business is a great way to show potential customers that your business is legitimate. When you're verified, a blue checkmark will appear next to your business name on Google, which tells customers that you've verified your business with Google.
8. **Use the messaging feature.** The messaging feature in Google My Business allows you to communicate directly with potential customers who are interested in your business. This is a great way to answer questions, address concerns, and close deals.
9. **Use the call to action feature.** The call to action feature in Google My Business allows you to add a call to action button to your listing. This button can direct customers to your website, your phone number, or your app.
10. **Use Google My Business for local SEO.** Google My Business is a powerful tool for local SEO. When you optimize your Google My Business listing for local SEO, you can improve your visibility in local search results and attract more customers to your business.

By following these tips, you can get started with Google My Business and use it to grow your business in 2023.

### Hashtags:

* #googlemybusiness
* #LocalSeo
* #SmallBusiness
* #marketing
* #Seo

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock