Share 10 Passive Income Ideas - How I Make $89,650 per Month

hoaivyhuynh

## 10 Ý tưởng thu nhập thụ động - Cách tôi kiếm được 89.650 đô la mỗi tháng

**Giới thiệu**

Thu nhập thụ động là thu nhập mà bạn kiếm được mà không phải chủ động làm việc cho nó.Điều này có nghĩa là bạn có thể tạo thu nhập trong khi ngủ, đi du lịch hoặc theo đuổi các lợi ích khác.Có nhiều cách khác nhau để tạo thu nhập thụ động và trong bài viết này, tôi sẽ chia sẻ 10 ý tưởng yêu thích của mình.

** 1.Bắt đầu một blog**

Viết blog là một trong những cách dễ nhất và giá cả phải chăng nhất để tạo thu nhập thụ động.Khi bạn bắt đầu một blog, bạn có thể viết về bất cứ điều gì bạn muốn và bạn có thể kiếm tiền từ blog của mình thông qua quảng cáo, tiếp thị liên kết hoặc bán sản phẩm hoặc dịch vụ của riêng bạn.

** 2.Tạo một khóa học trực tuyến **

Nếu bạn có chuyên môn trong một lĩnh vực cụ thể, bạn có thể tạo một khóa học trực tuyến và bán nó trên một nền tảng như Udemy hoặc Skillshare.Các khóa học trực tuyến có thể là một cách tuyệt vời để chia sẻ kiến thức của bạn với người khác và tạo ra một số thu nhập thụ động trong quá trình này.

** 3.Bắt đầu một kênh YouTube **

YouTube là một nền tảng tuyệt vời khác để tạo thu nhập thụ động.Bạn có thể tạo video về bất kỳ chủ đề nào bạn muốn và bạn có thể kiếm tiền từ kênh của mình thông qua quảng cáo, tiếp thị liên kết hoặc bán sản phẩm hoặc dịch vụ của riêng bạn.

**4.Bắt đầu một podcast **

Podcasting tương tự như blog và YouTube, nhưng thay vì tạo nội dung bằng văn bản hoặc video, bạn tạo nội dung âm thanh.Bạn có thể bắt đầu một podcast về bất kỳ chủ đề nào bạn muốn và bạn có thể kiếm tiền từ podcast của mình thông qua quảng cáo, tiếp thị liên kết hoặc bán sản phẩm hoặc dịch vụ của riêng bạn.

** 5.Đầu tư vào bất động sản **

Đầu tư vào bất động sản là một cách tuyệt vời để tạo thu nhập thụ động.Khi bạn đầu tư vào bất động sản, bạn có thể thuê tài sản của mình và thu các khoản thanh toán tiền thuê từ người thuê nhà.Bạn cũng có thể sử dụng bất động sản để tạo thu nhập thụ động thông qua việc lật nhà hoặc bán buôn.

** 6.Bắt đầu một doanh nghiệp thả xuống **

Dropshipping là một mô hình kinh doanh nơi bạn bán sản phẩm trực tuyến mà không phải mang theo bất kỳ hàng tồn kho nào.Khi khách hàng đặt hàng trên cửa hàng của bạn, bạn chỉ cần chuyển tiếp đơn đặt hàng cho nhà cung cấp, người sau đó vận chuyển sản phẩm trực tiếp đến khách hàng.Dropshipping là một cách tuyệt vời để tạo thu nhập thụ động vì bạn có thể bắt đầu một doanh nghiệp Dropshipping với rất ít đầu tư.

** 7.Bán sách điện tử hoặc các khóa học **

Nếu bạn có chuyên môn trong một lĩnh vực cụ thể, bạn có thể bán ebook hoặc khóa học trực tuyến.Bạn có thể bán sách điện tử hoặc các khóa học của mình trên trang web của riêng bạn hoặc thông qua một nền tảng như Amazon Kindle Direct Publishing hoặc Udemy.

**số 8.Thuê xe của bạn **

Nếu bạn có một chiếc xe mà bạn không thường xuyên sử dụng, bạn có thể thuê nó trên một nền tảng như Turo.Khi bạn thuê xe, bạn có thể kiếm tiền từ những người đang tìm xe để thuê.

** 9.Bắt đầu kinh doanh máy bán hàng tự động **

Các doanh nghiệp máy bán hàng tự động có thể là một cách tuyệt vời để tạo thu nhập thụ động.Khi bạn bắt đầu kinh doanh máy bán hàng tự động, bạn chỉ cần đặt máy bán hàng tự động ở các khu vực giao thông cao và thu thập doanh thu từ các máy.

** 10.Đầu tư vào cổ phiếu cổ tức **

Đầu tư vào cổ phiếu cổ tức là một cách tuyệt vời để tạo thu nhập thụ động.Khi bạn đầu tư vào cổ phiếu cổ tức, bạn sẽ nhận được các khoản thanh toán cổ tức thường xuyên từ các công ty mà bạn sở hữu cổ phiếu.

**Phần kết luận**

Đây chỉ là một vài trong số nhiều cách để tạo thu nhập thụ động.Nếu bạn đang tìm kiếm một cách để tạo thu nhập trong khi bạn ngủ, đi du lịch hoặc theo đuổi các lợi ích khác, thì thu nhập thụ động là một lựa chọn tuyệt vời cho bạn.

** hashtags **

#Passiveincome #MakeMoneyOnline #sideHustle #entrepreneur #Business

## 10 Ý tưởng thu nhập thụ động - Cách tôi kiếm được 89.650 đô la mỗi tháng

**Giới thiệu**

Thu nhập thụ động là thu nhập mà bạn kiếm được mà không phải chủ động làm việc cho nó.Điều này có nghĩa là bạn có thể tạo thu nhập trong khi ngủ, đi du lịch hoặc theo đuổi các lợi ích khác.Trong bài viết này, tôi sẽ chia sẻ 10 ý tưởng thu nhập thụ động yêu thích của mình và cách tôi sử dụng chúng để kiếm 89.650 đô la mỗi tháng.

** 1.Viết blog**

Viết blog là một trong những cách dễ nhất và giá cả phải chăng nhất để tạo thu nhập thụ động.Khi bạn bắt đầu một blog, bạn có thể viết về bất cứ điều gì bạn muốn và bạn có thể kiếm tiền từ blog của mình thông qua quảng cáo, tiếp thị liên kết hoặc bán sản phẩm hoặc dịch vụ của riêng bạn.

Tôi đã bắt đầu blog của mình vào năm 2016 và bây giờ tôi kiếm được hơn 10.000 đô la mỗi tháng từ quảng cáo và tiếp thị liên kết.Tôi viết về các chủ đề liên quan đến tài chính cá nhân, tinh thần kinh doanh và tiếp thị.

** 2.YouTube **

YouTube là một nền tảng tuyệt vời khác để tạo thu nhập thụ động.Bạn có thể tạo video về bất kỳ chủ đề nào bạn muốn và bạn có thể kiếm tiền từ kênh của mình thông qua quảng cáo, tiếp thị liên kết hoặc bán sản phẩm hoặc dịch vụ của riêng bạn.
=======================================
## 10 Passive Income Ideas - How I Make $89,650 Per Month

**Introduction**

Passive income is income that you earn without having to actively work for it. This means that you can generate income while you sleep, travel, or pursue other interests. There are many different ways to create passive income, and in this article, I will share 10 of my favorite ideas.

**1. Start a blog**

Blogging is one of the easiest and most affordable ways to create passive income. When you start a blog, you can write about anything you want, and you can monetize your blog through advertising, affiliate marketing, or selling your own products or services.

**2. Create an online course**

If you have expertise in a particular area, you can create an online course and sell it on a platform like Udemy or Skillshare. Online courses can be a great way to share your knowledge with others and make some passive income in the process.

**3. Start a YouTube channel**

YouTube is another great platform for creating passive income. You can create videos on any topic you want, and you can monetize your channel through advertising, affiliate marketing, or selling your own products or services.

**4. Start a podcast**

Podcasting is similar to blogging and YouTube, but instead of creating written or video content, you create audio content. You can start a podcast on any topic you want, and you can monetize your podcast through advertising, affiliate marketing, or selling your own products or services.

**5. Invest in real estate**

Investing in real estate is a great way to create passive income. When you invest in real estate, you can rent out your property and collect rent payments from your tenants. You can also use real estate to generate passive income through house flipping or wholesaling.

**6. Start a dropshipping business**

Dropshipping is a business model where you sell products online without having to carry any inventory. When a customer places an order on your store, you simply forward the order to a supplier, who then ships the product directly to the customer. Dropshipping is a great way to create passive income because you can start a dropshipping business with very little investment.

**7. Sell eBooks or courses**

If you have expertise in a particular area, you can sell eBooks or courses online. You can sell your eBooks or courses on your own website or through a platform like Amazon Kindle Direct Publishing or Udemy.

**8. Rent out your car**

If you have a car that you don't use very often, you can rent it out on a platform like Turo. When you rent out your car, you can earn money from people who are looking for a car to rent.

**9. Start a vending machine business**

Vending machine businesses can be a great way to create passive income. When you start a vending machine business, you simply place vending machines in high-traffic areas and collect the revenue from the machines.

**10. Invest in dividend stocks**

Investing in dividend stocks is a great way to create passive income. When you invest in dividend stocks, you receive regular dividend payments from the companies that you own shares in.

**Conclusion**

These are just a few of the many ways to create passive income. If you're looking for a way to generate income while you sleep, travel, or pursue other interests, then passive income is a great option for you.

**Hashtags**

#Passiveincome #MakeMoneyOnline #sideHustle #entrepreneur #Business

## 10 Passive Income Ideas - How I Make $89,650 Per Month

**Introduction**

Passive income is income that you earn without having to actively work for it. This means that you can generate income while you sleep, travel, or pursue other interests. In this article, I will share 10 of my favorite passive income ideas and how I use them to make $89,650 per month.

**1. Blogging**

Blogging is one of the easiest and most affordable ways to create passive income. When you start a blog, you can write about anything you want, and you can monetize your blog through advertising, affiliate marketing, or selling your own products or services.

I started my blog in 2016, and I now earn over $10,000 per month from advertising and affiliate marketing. I write about topics related to personal finance, entrepreneurship, and marketing.

**2. YouTube**

YouTube is another great platform for creating passive income. You can create videos on any topic you want, and you can monetize your channel through advertising, affiliate marketing, or selling your own products or services.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock