12 Best Ways to Increase AdSense RPM in 2023

ngokimtrucquynh

..

Google Adsense là một cách phổ biến để kiếm tiền từ trang web hoặc blog của bạn.Tuy nhiên, nếu bạn không nhận được kết quả bạn muốn, có một vài điều bạn có thể làm để tăng RPM AdSense.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chia sẻ 12 trong số các cách tốt nhất để tăng RPM AdSense của bạn vào năm 2023.

## 1. Cải thiện chất lượng trang web của bạn

Bước đầu tiên để tăng RPM AdSense của bạn là cải thiện chất lượng trang web của bạn.Điều này có nghĩa là đảm bảo trang web của bạn được viết tốt, thông tin và hấp dẫn trực quan.

Google tính đến một số yếu tố khi xác định RPM AdSense của bạn, bao gồm chất lượng nội dung của bạn, trải nghiệm người dùng trên trang web của bạn và sự liên quan của quảng cáo của bạn.

Nếu bạn muốn cải thiện RPM AdSense của mình, bạn cần tập trung vào việc cải thiện chất lượng trang web của bạn.

## 2. Nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn

Khi bạn thiết lập tài khoản AdSense của mình, bạn sẽ được cung cấp tùy chọn để nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến đối tượng cụ thể.Đây là một cách tuyệt vời để tăng RPM AdSense của bạn vì điều đó có nghĩa là quảng cáo của bạn sẽ được hiển thị cho những người thực sự quan tâm đến những gì bạn phải cung cấp.

Bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình bằng nhân khẩu học, sở thích và thậm chí các từ khóa.Bằng cách dành thời gian để nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn, bạn có thể tăng cơ hội mọi người sẽ nhấp vào chúng, điều này sẽ dẫn đến thu nhập cao hơn.

## 3. Sử dụng hình ảnh chất lượng cao

Khi bạn đang tạo nội dung của trang web của mình, hãy đảm bảo sử dụng hình ảnh chất lượng cao.Điều này sẽ làm cho trang web của bạn hấp dẫn trực quan hơn, điều này sẽ dẫn đến tỷ lệ nhấp cao hơn trên quảng cáo của bạn.

Google cũng tính đến chất lượng hình ảnh của bạn khi xác định RPM AdSense của bạn.Vì vậy, nếu bạn muốn cải thiện RPM AdSense của mình, hãy đảm bảo sử dụng hình ảnh chất lượng cao trên trang web của bạn.

## 4. Sử dụng thiết kế đáp ứng

Trong thế giới đầu tiên trên thiết bị di động ngày nay, điều quan trọng là đảm bảo trang web của bạn có phản hồi.Điều này có nghĩa là trang web của bạn sẽ trông và hoạt động tuyệt vời trên cả thiết bị máy tính để bàn và thiết bị di động.

Các trang web của Google Phần thưởng đáp ứng với RPM AdSense cao hơn.Vì vậy, nếu bạn muốn tăng RPM AdSense của mình, hãy đảm bảo trang web của bạn phản hồi.

## 5. Giữ cho trang web của bạn cập nhật

Điều cuối cùng bạn muốn làm là để trang web của bạn trở nên lỗi thời.Điều này sẽ không chỉ từ chối khách truy cập mà còn làm tổn thương RPM AdSense của bạn.

Google muốn hiển thị quảng cáo trên các trang web có liên quan và cập nhật.Vì vậy, nếu bạn muốn cải thiện RPM AdSense của mình, hãy đảm bảo giữ cho trang web của bạn cập nhật.

## 6. Sử dụng tiện ích mở rộng AdSense

Phần mở rộng AdSense là một cách tuyệt vời để tăng RPM AdSense của bạn.Tiện ích mở rộng AdSense là những đoạn mã nhỏ mà bạn có thể thêm vào trang web của mình để hiển thị quảng cáo bổ sung.

Có một loạt các tiện ích mở rộng AdSense khác nhau có sẵn, vì vậy bạn có thể chọn những tiện ích phù hợp nhất với trang web của bạn.Tiện ích mở rộng AdSense có thể là một cách tuyệt vời để tăng hàng tồn kho quảng cáo của bạn và tạo ra nhiều doanh thu hơn.

## 7. Sử dụng điểm chất lượng adsense

Điểm chất lượng AdSense của bạn là thước đo chất lượng trang web và quảng cáo của bạn.Điểm chất lượng adsense của bạn càng cao, RPM AdSense của bạn sẽ càng cao.

Bạn có thể cải thiện điểm chất lượng AdSense của mình bằng cách làm theo các mẹo trong bài viết này.

## 8. Sử dụng các đơn vị quảng cáo adsense

Có một loạt các đơn vị quảng cáo adsense khác nhau có sẵn.Mỗi đơn vị AD có các thuộc tính riêng của nó, vì vậy bạn có thể chọn các đơn vị hiệu quả nhất cho trang web của bạn.

Ví dụ: nếu bạn có nhiều nội dung dài, bạn có thể muốn sử dụng đơn vị quảng cáo trong kiến trúc.Đơn vị quảng cáo này hiển thị quảng cáo ở cuối bài viết của bạn, đây là một cách tuyệt vời để tiếp cận những người đã tham gia vào nội dung của bạn.

## 9. Sử dụng các thí nghiệm adsense

Các thí nghiệm AdSense là một cách tuyệt vời để kiểm tra các định dạng và vị trí quảng cáo khác nhau.Điều này có thể giúp bạn tìm thấy
=======================================
#Adsense #adsenserpm #increaseadsenserpm #adsensetips #adsenseoptimization 12 Best Ways To Increase Adsense RPM in 2023

Google AdSense is a popular way to monetize your website or blog. However, if you're not getting the results you want, there are a few things you can do to increase your AdSense RPM.

In this article, we'll share 12 of the best ways to increase your AdSense RPM in 2023.

## 1. Improve your website's quality

The first step to increasing your AdSense RPM is to improve the quality of your website. This means making sure your website is well-written, informative, and visually appealing.

Google takes into account a number of factors when determining your AdSense RPM, including the quality of your content, the user experience on your website, and the relevance of your ads.

If you want to improve your AdSense RPM, you need to focus on improving the quality of your website.

## 2. Target your ads

When you're setting up your AdSense account, you'll be given the option to target your ads to specific audiences. This is a great way to increase your AdSense RPM because it means that your ads will be shown to people who are actually interested in what you have to offer.

You can target your ads by demographics, interests, and even keywords. By taking the time to target your ads, you can increase the chances that people will click on them, which will lead to higher earnings.

## 3. Use high-quality images

When you're creating your website's content, make sure to use high-quality images. This will make your website more visually appealing, which will lead to higher click-through rates on your ads.

Google also takes into account the quality of your images when determining your AdSense RPM. So, if you want to improve your AdSense RPM, make sure to use high-quality images on your website.

## 4. Use responsive design

In today's mobile-first world, it's important to make sure your website is responsive. This means that your website will look and function great on both desktop and mobile devices.

Google rewards websites that are responsive with a higher AdSense RPM. So, if you want to increase your AdSense RPM, make sure your website is responsive.

## 5. Keep your website up-to-date

The last thing you want to do is let your website become outdated. This will not only turn away visitors, but it will also hurt your AdSense RPM.

Google wants to show ads on websites that are relevant and up-to-date. So, if you want to improve your AdSense RPM, make sure to keep your website up-to-date.

## 6. Use AdSense extensions

AdSense extensions are a great way to increase your AdSense RPM. AdSense extensions are small pieces of code that you can add to your website to display additional ads.

There are a variety of different AdSense extensions available, so you can choose the ones that are most relevant to your website. AdSense extensions can be a great way to increase your ad inventory and generate more revenue.

## 7. Use AdSense quality score

Your AdSense quality score is a measure of the quality of your website and your ads. The higher your AdSense quality score, the higher your AdSense RPM will be.

You can improve your AdSense quality score by following the tips in this article.

## 8. Use AdSense ad units

There are a variety of different AdSense ad units available. Each ad unit has its own unique properties, so you can choose the ones that are most effective for your website.

For example, if you have a lot of long-form content, you might want to use the in-article ad unit. This ad unit displays ads at the bottom of your articles, which is a great way to reach people who are already engaged with your content.

## 9. Use AdSense experiments

AdSense experiments are a great way to test different ad formats and placements. This can help you find

Làm thế nào tôi có thể cải thiện RPM AdSense vào năm 2023 mà không cần thay đổi nội dung của tôi?

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock