Share 12 Bước hướng dẫn Thiết lập mục tiêu của BRIAN TRACY ✅ Biến mọi giấc mơ trở thành sự thật nhanh nhất

#12 Bước để đặt mục tiêu của Brian Tracy #turn Tất cả những giấc mơ thành sự thật nhanh nhất #Brian Tracy #Goal Cài đặt #Dreams

## 12 bước để đặt mục tiêu của Brian Tracy: Biến mọi giấc mơ thành sự thật nhanh nhất

Bạn đã bao giờ có một giấc mơ mà bạn dường như không thể đạt được?Có thể bạn muốn bắt đầu kinh doanh của riêng mình, viết một cuốn sách hoặc đi du lịch khắp thế giới.Dù đó là gì, có lẽ bạn biết cảm giác thất vọng xuất phát từ việc thiết lập một mục tiêu và sau đó không thể đạt được nó.

Nếu bạn mệt mỏi với việc đặt mục tiêu mà bạn không bao giờ đạt được, thì bạn cần tìm hiểu 12 bước để đặt mục tiêu của Brian Tracy.Brian Tracy là một diễn giả và tác giả động lực nổi tiếng, người đã giúp hàng triệu người đạt được mục tiêu của họ.Trong cuốn sách của mình, "Ăn ếch đó !: 21 cách để ngừng chần chừ và hoàn thành công việc", Tracy phác thảo một quy trình 12 bước để thiết lập và đạt được mục tiêu.

** Bước 1: Viết mục tiêu của bạn xuống. **

Bước đầu tiên để đạt được bất kỳ mục tiêu nào là viết nó xuống.Khi bạn viết mục tiêu của bạn xuống, bạn làm cho nó thật.Nó không còn chỉ là một giấc mơ;Đó là điều mà bạn cam kết đạt được.

** Bước 2: Đặt thời hạn cho mục tiêu của bạn. **

Khi bạn đã viết mục tiêu của mình xuống, bạn cần phải tự đặt ra thời hạn.Điều này sẽ giúp bạn tập trung và có động lực.Khi bạn biết rằng bạn có thời hạn, bạn có nhiều khả năng hành động và tiến bộ hướng tới mục tiêu của mình.

** Bước 3: Tạo một kế hoạch hành động. **

Bây giờ bạn đã biết những gì bạn muốn đạt được và khi bạn muốn đạt được nó, bạn cần tạo ra một kế hoạch hành động.Kế hoạch này nên phác thảo các bước mà bạn cần thực hiện để đạt được mục tiêu của mình.

** Bước 4: chia mục tiêu của bạn thành các bước nhỏ hơn. **

Mục tiêu của bạn có vẻ khó khăn, nhưng sẽ dễ dàng đạt được nếu bạn chia nó thành các bước nhỏ hơn.Ví dụ, nếu mục tiêu của bạn là giảm 20 pound, bạn có thể chia nó thành các bước nhỏ hơn, chẳng hạn như giảm 5 pound mỗi tháng.

** Bước 5: Hình dung mục tiêu của bạn. **

Một trong những cách tốt nhất để duy trì động lực là hình dung mục tiêu của bạn.Nhắm mắt lại và hình dung bản thân đạt được mục tiêu của bạn.Nó làm gì cảm thấy như thế nào?Nó trông như thế nào?Hình dung của bạn càng sống động, bạn sẽ càng có động lực để đạt được mục tiêu của mình.

** Bước 6: Tin vào chính mình. **

Nếu bạn không tin vào chính mình, thì không ai khác sẽ làm.Bạn cần có niềm tin vào khả năng đạt được mục tiêu của bạn.Khi bạn tin vào chính mình, bạn có nhiều khả năng chấp nhận rủi ro và vượt qua các thử thách.

** Bước 7: hành động. **

Cách duy nhất để đạt được mục tiêu của bạn là hành động.Đừng chỉ ngồi xung quanh và chờ đợi mọi thứ xảy ra.Hãy chủ động và bắt đầu làm việc hướng tới mục tiêu của bạn.

** Bước 8: Đừng bỏ cuộc. **

Sẽ có những lúc bạn muốn từ bỏ.Bạn sẽ phải đối mặt với những thách thức và thất bại.Nhưng nếu bạn muốn đạt được mục tiêu của mình, bạn không thể từ bỏ.Tiếp tục đi dù có chuyện gì.

** Bước 9: Kỷ niệm thành công của bạn. **

Khi bạn làm việc hướng tới mục tiêu của mình, bạn sẽ đạt được những thành công nhỏ trên đường đi.Điều quan trọng là phải ăn mừng những thành công này, bất kể chúng có vẻ nhỏ đến đâu.Kỷ niệm thành công của bạn sẽ giúp bạn duy trì động lực và đi đúng hướng.

** Bước 10: Bao quanh bạn với những người tích cực. **

Những người bạn bao quanh mình có thể có tác động lớn đến thành công của bạn.Hãy chắc chắn bao quanh bạn với những người tích cực, những người sẽ hỗ trợ bạn và khuyến khích bạn đạt được mục tiêu của mình.

** Bước 11: Hãy kiên nhẫn. **

Đạt được mục tiêu của bạn sẽ không xảy ra qua đêm.Nó làm mất thời gian và công sức.Hãy kiên nhẫn và kiên trì, và cuối cùng bạn sẽ đạt được mục tiêu của mình.

** Bước 12: Không bao giờ bỏ cuộc. **

Bước quan trọng nhất để đạt được mục tiêu của bạn là không bao giờ bỏ cuộc.Không có vấn đề gì bạn phải đối mặt, hãy tiếp tục.Nếu bạn không bao giờ bỏ cuộc, cuối cùng bạn sẽ đạt được mục tiêu của mình.

Nếu bạn làm theo 12 bước này, bạn sẽ tiếp tục đạt được mục tiêu của mình.Bạn đang chờ đợi điều gì?Bắt đầu thiết lập mục tiêu ngay hôm nay!
=======================================
#12 steps to set the goal of Brian Tracy #turn all dreams into the fastest truth #Brian Tracy #Goal setting #Dreams

## 12 Steps to Set the Goal of Brian Tracy: Turn All Dreams into the Fastest Truth

Have you ever had a dream that you just couldn't seem to achieve? Maybe you wanted to start your own business, write a book, or travel the world. Whatever it was, you probably know the feeling of frustration that comes from setting a goal and then not being able to reach it.

If you're tired of setting goals that you never achieve, then you need to learn the 12 steps to set the goal of Brian Tracy. Brian Tracy is a renowned motivational speaker and author who has helped millions of people achieve their goals. In his book, "Eat That Frog!: 21 Ways to Stop Procrastinating and Get Things Done," Tracy outlines a 12-step process for setting and achieving goals.

**Step 1: Write your goal down.**

The first step to achieving any goal is to write it down. When you write your goal down, you make it real. It's no longer just a dream; it's something that you're committed to achieving.

**Step 2: Set a deadline for your goal.**

Once you've written your goal down, you need to set a deadline for yourself. This will help you stay focused and motivated. When you know that you have a deadline, you're more likely to take action and make progress towards your goal.

**Step 3: Create a plan of action.**

Now that you know what you want to achieve and when you want to achieve it, you need to create a plan of action. This plan should outline the steps that you need to take in order to reach your goal.

**Step 4: Break your goal down into smaller steps.**

Your goal may seem daunting, but it's easier to achieve if you break it down into smaller steps. For example, if your goal is to lose 20 pounds, you could break it down into smaller steps, such as losing 5 pounds per month.

**Step 5: Visualize your goal.**

One of the best ways to stay motivated is to visualize your goal. Close your eyes and picture yourself achieving your goal. What does it feel like? What does it look like? The more vivid your visualization, the more motivated you'll be to achieve your goal.

**Step 6: Believe in yourself.**

If you don't believe in yourself, then no one else will. You need to have faith in your ability to achieve your goal. When you believe in yourself, you're more likely to take risks and overcome challenges.

**Step 7: Take action.**

The only way to achieve your goal is to take action. Don't just sit around and wait for things to happen. Take the initiative and start working towards your goal.

**Step 8: Don't give up.**

There will be times when you want to give up. You'll face challenges and setbacks. But if you want to achieve your goal, you can't give up. Keep going, no matter what.

**Step 9: Celebrate your successes.**

As you work towards your goal, you'll achieve small successes along the way. It's important to celebrate these successes, no matter how small they may seem. Celebrating your successes will help you stay motivated and on track.

**Step 10: Surround yourself with positive people.**

The people you surround yourself with can have a big impact on your success. Make sure to surround yourself with positive people who will support you and encourage you to achieve your goals.

**Step 11: Be patient.**

Achieving your goal won't happen overnight. It takes time and effort. Be patient and persistent, and you will eventually achieve your goal.

**Step 12: Never give up.**

The most important step to achieving your goal is to never give up. No matter what challenges you face, keep going. If you never give up, you will eventually achieve your goal.

If you follow these 12 steps, you'll be well on your way to achieving your goals. So what are you waiting for? Start setting goals today!

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock