Share 2 Cách mở khóa Facebook khi bị vô hiệu hóa - Cách khôi phục tài khoản Facebook bị khóa tạm thời

#faceBook #UnlockfaceBook #TemporAnilyLockedFaceBook #RecoverfaceAccount #facebookAccount

## 2 cách để mở khóa Facebook khi bị tắt

Nếu bạn bị khóa trong tài khoản Facebook của mình, đừng hoảng sợ.Có hai cách để mở khóa nó:

1. ** Sử dụng địa chỉ email hoặc số điện thoại của bạn. ** Nếu bạn vẫn có thể đăng nhập vào tài khoản Facebook của mình trên một thiết bị khác, hãy truy cập trang ** Cài đặt ** và nhấp vào ** Bảo mật và Đăng nhập **.Dưới ** Phê duyệt đăng nhập **, nhấp vào ** Chỉnh sửa ** và nhập địa chỉ email hoặc số điện thoại của bạn.Sau đó, bạn sẽ nhận được một mã trên thiết bị của bạn.Nhập mã và nhấp vào ** Xác nhận **.
2. ** Yêu cầu đặt lại mật khẩu. ** Nếu bạn không thể đăng nhập vào tài khoản Facebook của mình trên thiết bị khác, bạn có thể yêu cầu đặt lại mật khẩu.Để làm điều này, hãy truy cập trang ** quên mất? ** và nhập địa chỉ email hoặc số điện thoại của bạn.Sau đó, bạn sẽ nhận được một liên kết để đặt lại mật khẩu của bạn.

Khi bạn đã đặt lại mật khẩu của mình, bạn có thể đăng nhập vào tài khoản Facebook của mình và thay đổi mật khẩu thành một cái gì đó mới.

## Cách khôi phục tài khoản Facebook tạm thời bị khóa

Nếu tài khoản Facebook của bạn đã bị khóa tạm thời, bạn có thể khôi phục nó bằng cách làm theo các bước sau:

1. ** Kiểm tra email của bạn. ** Facebook sẽ gửi cho bạn một email giải thích lý do tại sao tài khoản của bạn bị khóa và cách mở khóa.
2. ** Nhấp vào liên kết trong email. ** Điều này sẽ đưa bạn đến một trang nơi bạn có thể nhập mật khẩu và xác nhận danh tính của mình.
3. ** Nhập mật khẩu của bạn và xác nhận danh tính của bạn. ** Khi bạn đã nhập mật khẩu của mình, bạn sẽ được yêu cầu xác minh danh tính của mình bằng cách trả lời câu hỏi bảo mật hoặc cung cấp mã được gửi đến điện thoại của bạn.
4. ** Nhấp vào ** Mở khóa **. ** Khi bạn đã xác minh danh tính của mình, tài khoản của bạn sẽ được mở khóa và bạn sẽ có thể đăng nhập.

## Câu hỏi thường gặp

** Q: Tại sao tài khoản Facebook của tôi bị khóa? **

Có một vài lý do tại sao tài khoản Facebook của bạn có thể đã bị khóa.Bao gồm các:

*** Bạn đã nhập mật khẩu của mình không chính xác quá nhiều lần. ** Nếu bạn nhập mật khẩu không chính xác ba lần liên tiếp, tài khoản của bạn sẽ bị khóa trong 30 phút.
*** Bạn đang sử dụng tên giả. ** Facebook yêu cầu người dùng sử dụng tên thật của họ trên tài khoản của họ.Nếu bạn đang sử dụng tên giả, tài khoản của bạn có thể bị khóa.
*** Bạn đang đăng nội dung spam hoặc tấn công. ** Facebook không cho phép người dùng đăng thư rác hoặc nội dung tấn công trên nền tảng của họ.Nếu bạn bị bắt làm việc này, tài khoản của bạn có thể bị khóa.
*** Tài khoản của bạn đã bị hack. ** Nếu người khác đã truy cập tài khoản của bạn và đang sử dụng nó để đăng thư rác hoặc nội dung tấn công, tài khoản của bạn có thể bị khóa.

** Q: Tài khoản Facebook của tôi sẽ bị khóa trong bao lâu? **

Khoảng thời gian tài khoản Facebook của bạn sẽ bị khóa phụ thuộc vào lý do tại sao nó bị khóa.Nếu bạn đã nhập mật khẩu không chính xác quá nhiều lần, tài khoản của bạn sẽ bị khóa trong 30 phút.Nếu bạn đang sử dụng tên giả hoặc đăng thư rác hoặc nội dung tấn công, tài khoản của bạn có thể bị khóa lâu hơn.Nếu tài khoản của bạn đã bị hack, Facebook sẽ hoạt động để khôi phục tài khoản của bạn càng nhanh càng tốt.

** Q: Làm thế nào tôi có thể ngăn tài khoản Facebook của mình bị khóa trở lại? **

Để ngăn tài khoản Facebook của bạn bị khóa một lần nữa, bạn có thể làm theo các mẹo sau:

*** Sử dụng mật khẩu mạnh. ** Mật khẩu của bạn phải dài ít nhất 8 ký tự và nên bao gồm hỗn hợp các chữ cái, số và ký hiệu.
*** Đừng chia sẻ mật khẩu của bạn với bất kỳ ai. ** Mật khẩu của bạn là cá nhân và không bao giờ được chia sẻ với bất kỳ ai.
*** Đừng đăng nội dung spam hoặc tấn công. ** Facebook không cho phép người dùng đăng thư rác hoặc nội dung tấn công trên nền tảng của họ.Nếu bạn bị bắt làm việc này, tài khoản của bạn có thể bị khóa.
*** Hãy cẩn thận với những trò gian lận lừa đảo. ** lừa đảo lừa đảo là những email trông giống như chúng từ Facebook nhưng thực sự là từ những kẻ lừa đảo.Những email này thường yêu cầu bạn nhấp vào liên kết hoặc cung cấp thông tin cá nhân của bạn.Nếu bạn nhận được email từ Facebook có vẻ đáng ngờ, đừng nhấp vào bất kỳ liên kết nào hoặc cung cấp bất kỳ thông tin nào.Thay vào đó, hãy đăng nhập trực tiếp vào tài khoản Facebook của bạn và kiểm tra tin nhắn của bạn.

## hashtags

* #faceBook
* #UnlockfaceBook
* #TemporlyLockedFacebook
* #RecOverfaceBookAccount
* #Tài khoản Facebook
=======================================
#faceBook #UnlockfaceBook #TemporarilyLockedFacebook #RecOverfaceBookAccount #facebookAccount

## 2 ways to unlock Facebook when disabled

If you're locked out of your Facebook account, don't panic. There are two ways to unlock it:

1. **Use your email address or phone number.** If you're still able to log in to your Facebook account on another device, go to the **Settings** page and click **Security and login**. Under **Login approval**, click **Edit** and enter your email address or phone number. You'll then receive a code on your device. Enter the code and click **Confirm**.
2. **Request a password reset.** If you can't log in to your Facebook account on another device, you can request a password reset. To do this, go to the **Forgotten password?** page and enter your email address or phone number. You'll then receive a link to reset your password.

Once you've reset your password, you can log in to your Facebook account and change your password to something new.

## How to recover Facebook accounts temporarily locked

If your Facebook account has been temporarily locked, you can recover it by following these steps:

1. **Check your email.** Facebook will send you an email explaining why your account was locked and how to unlock it.
2. **Click the link in the email.** This will take you to a page where you can enter your password and confirm your identity.
3. **Enter your password and confirm your identity.** Once you've entered your password, you'll be asked to verify your identity by answering a security question or providing a code that was sent to your phone.
4. **Click **Unlock**.** Once you've verified your identity, your account will be unlocked and you'll be able to log in.

## FAQs

**Q: Why was my Facebook account locked?**

There are a few reasons why your Facebook account might have been locked. These include:

* **You entered your password incorrectly too many times.** If you enter your password incorrectly three times in a row, your account will be locked for 30 minutes.
* **You're using a fake name.** Facebook requires users to use their real names on their accounts. If you're using a fake name, your account may be locked.
* **You're posting spam or offensive content.** Facebook doesn't allow users to post spam or offensive content on their platform. If you're caught doing this, your account may be locked.
* **Your account has been hacked.** If someone else has accessed your account and is using it to post spam or offensive content, your account may be locked.

**Q: How long will my Facebook account be locked for?**

The length of time your Facebook account will be locked for depends on the reason why it was locked. If you entered your password incorrectly too many times, your account will be locked for 30 minutes. If you're using a fake name or posting spam or offensive content, your account may be locked for longer. If your account has been hacked, Facebook will work to restore your account as quickly as possible.

**Q: How can I prevent my Facebook account from being locked again?**

To prevent your Facebook account from being locked again, you can follow these tips:

* **Use a strong password.** Your password should be at least 8 characters long and should include a mix of letters, numbers, and symbols.
* **Don't share your password with anyone.** Your password is personal and should never be shared with anyone.
* **Don't post spam or offensive content.** Facebook doesn't allow users to post spam or offensive content on their platform. If you're caught doing this, your account may be locked.
* **Be careful of phishing scams.** Phishing scams are emails that look like they're from Facebook but are actually from scammers. These emails often ask you to click on a link or provide your personal information. If you receive an email from Facebook that looks suspicious, don't click on any links or provide any information. Instead, log in to your Facebook account directly and check your messages.

## Hashtags

* #faceBook
* #UnlockfaceBook
* #TemporarilyLockedFacebook
* #RecOverfaceBookAccount
* #facebookAccount

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock