Share 20 bài học đắt giá cho tuổi trẻ

yenbang35

## 20 bài học đắt tiền cho tuổi trẻ

### 1. Đừng ngại yêu cầu giúp đỡ

Khi bạn còn trẻ, thật khó để thừa nhận rằng bạn cần giúp đỡ.Bạn có thể cảm thấy như bạn sẽ có thể tự mình tìm ra mọi thứ, hoặc yêu cầu trợ giúp sẽ khiến bạn trông yếu đuối.Nhưng sự thật là, đôi khi mọi người cần giúp đỡ.Không có gì xấu hổ khi yêu cầu hỗ trợ từ cha mẹ, giáo viên, bạn bè hoặc người lớn khác có thể cung cấp hướng dẫn và hỗ trợ.

### 2. Đừng so sánh bản thân với người khác

Thật dễ dàng để rơi vào cái bẫy so sánh bản thân với người khác, đặc biệt là khi bạn trên phương tiện truyền thông xã hội.Nhưng điều quan trọng cần nhớ là mọi người đều khác nhau, và tất cả chúng ta đều có những điểm mạnh và điểm yếu độc đáo của riêng mình.So sánh bản thân với người khác sẽ chỉ dẫn đến cảm giác không phù hợp và nghi ngờ bản thân.Thay vào đó, hãy tập trung vào hành trình của riêng bạn và ăn mừng những thành tựu của riêng bạn.

### 3. Đừng sợ phạm sai lầm

Ai cũng mắc sai lầm.Đó là một phần của cuộc sống.Nhưng điều quan trọng là học hỏi từ những sai lầm của bạn và tiếp tục.Đừng để họ giữ bạn lại theo đuổi mục tiêu của bạn.

### 4. chấp nhận rủi ro

Chấp nhận rủi ro có thể đáng sợ, nhưng đó cũng là một trong những cách tốt nhất để phát triển và học hỏi.Khi bạn bước ra ngoài vùng thoải mái của mình, bạn sẽ mở ra những cơ hội và trải nghiệm mới.Vì vậy, đừng ngại nắm lấy cơ hội cho một cái gì đó mới.Bạn có thể chỉ làm bạn ngạc nhiên.

### 5. Hãy tử tế với chính mình

Thật dễ dàng để khó khăn với bản thân, đặc biệt là khi bạn phạm sai lầm.Nhưng điều quan trọng cần nhớ là mọi người đều phạm sai lầm.Điều quan trọng là tha thứ cho bản thân và tiếp tục.Hãy tử tế với chính mình, và bạn sẽ có nhiều khả năng tử tế với người khác.

### 6. Hãy biết ơn

Thật dễ dàng để coi mọi thứ là điều hiển nhiên, nhưng điều quan trọng là phải nhớ biết ơn những điều bạn có.Lòng biết ơn đã được chứng minh là có một số lợi ích, bao gồm cải thiện tâm trạng của bạn, giảm căng thẳng và tăng cường hệ thống miễn dịch của bạn.Vì vậy, hãy dành một chút thời gian mỗi ngày để đánh giá cao những điều tốt đẹp trong cuộc sống của bạn.

### 7. Sống trong thời điểm hiện tại

Thật dễ dàng để bị cuốn vào quá khứ hoặc tương lai, nhưng điều quan trọng là phải nhớ sống trong thời điểm hiện tại.Quá khứ đã biến mất, và tương lai không được đảm bảo.Vì vậy, tập trung vào việc tận hưởng khoảnh khắc hiện tại và tận dụng tối đa nó.

### 8. Hãy là chính mình

Đừng cố gắng trở thành người mà bạn không phải.Điều quan trọng nhất là là chính mình.Khi bạn đúng với chính mình, bạn sẽ hạnh phúc và thành công hơn.

### 9. Hãy tử tế với người khác

Một trong những cách tốt nhất để biến thế giới thành một nơi tốt hơn là trở nên tử tế với người khác.Hãy là một lực lượng tích cực trên thế giới, và làm cho ngày của ai đó tươi sáng hơn một chút.

### 10. Theo đuổi ước mơ của bạn

Đừng để ai nói với bạn rằng bạn không thể đạt được ước mơ của mình.Nếu bạn có một giấc mơ, hãy đi cho nó!Đừng bao giờ từ bỏ những gì bạn muốn làm.

### 5 hashtag ở dạng#

#LifeLessons #youth #Advice #goals #Gratitude
=======================================
## 20 Expensive Lessons for Youth

### 1. Don't be afraid to ask for help

When you're young, it can be hard to admit that you need help. You may feel like you should be able to figure everything out on your own, or that asking for help will make you look weak. But the truth is, everyone needs help sometimes. There's no shame in asking for assistance from your parents, teachers, friends, or other adults who can offer guidance and support.

### 2. Don't compare yourself to others

It's easy to fall into the trap of comparing yourself to others, especially when you're on social media. But it's important to remember that everyone is different, and we all have our own unique strengths and weaknesses. Comparing yourself to others will only lead to feelings of inadequacy and self-doubt. Instead, focus on your own journey and celebrate your own accomplishments.

### 3. Don't be afraid to make mistakes

Everyone makes mistakes. It's a part of life. But it's important to learn from your mistakes and move on. Don't let them hold you back from pursuing your goals.

### 4. Take risks

Taking risks can be scary, but it's also one of the best ways to grow and learn. When you step outside of your comfort zone, you open yourself up to new opportunities and experiences. So don't be afraid to take a chance on something new. You might just surprise yourself.

### 5. Be kind to yourself

It's easy to be hard on yourself, especially when you make a mistake. But it's important to remember that everyone makes mistakes. The key is to forgive yourself and move on. Be kind to yourself, and you'll be more likely to be kind to others.

### 6. Be grateful

It's easy to take things for granted, but it's important to remember to be grateful for the things you have. Gratitude has been shown to have a number of benefits, including improving your mood, reducing stress, and boosting your immune system. So take a moment each day to appreciate the good things in your life.

### 7. Live in the present moment

It's easy to get caught up in the past or the future, but it's important to remember to live in the present moment. The past is gone, and the future is not guaranteed. So focus on enjoying the present moment and making the most of it.

### 8. Be yourself

Don't try to be someone you're not. The most important thing is to be yourself. When you're true to yourself, you'll be happier and more successful.

### 9. Be kind to others

One of the best ways to make the world a better place is to be kind to others. Be a positive force in the world, and make someone's day a little brighter.

### 10. Follow your dreams

Don't let anyone tell you that you can't achieve your dreams. If you have a dream, go for it! Never give up on what you want to do.

### 5 Hashtags in the form of #

#LifeLessons #youth #Advice #goals #Gratitude

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock