Share 20 bài học mình học được ở tuổi 20

baogiang285

## 20 bài học tôi đã học được ở tuổi 20

#Life #Experience #Advice #Wisdom #growth

1. ** Đừng sợ phạm sai lầm. ** Mọi người đều phạm sai lầm, đó là một phần của cuộc sống.Điều quan trọng là học hỏi từ những sai lầm của bạn và tiếp tục.
2. ** Hãy là chính mình. ** Đừng cố gắng trở thành người mà bạn không phải.Những người quan trọng sẽ yêu bạn vì con người của bạn.
3. ** Đừng ngại yêu cầu giúp đỡ. ** Nếu bạn đang vật lộn, đừng ngại tiếp cận với sự giúp đỡ.Có những người quan tâm đến bạn và muốn giúp bạn thành công.
4. ** Chấp nhận rủi ro. ** Bước ra ngoài vùng thoải mái của bạn và thử những điều mới.Bạn không bao giờ biết những gì bạn có thể khám phá.
5. ** Hãy biết ơn. ** Tạo thói quen bày tỏ lòng biết ơn đối với mọi người và những điều trong cuộc sống của bạn.Lòng biết ơn đã được chứng minh là tăng hạnh phúc và hạnh phúc.
6. ** Sống trong thời điểm hiện tại. ** Không ở trong quá khứ hoặc lo lắng về tương lai.Tập trung vào việc tận hưởng khoảnh khắc hiện tại.
7. ** Hãy tử tế với chính mình. ** Hãy tha thứ cho bản thân vì những sai lầm của bạn và học hỏi từ họ.Đừng quá khó khăn với chính mình.
8. ** Đặt mục tiêu và làm việc cho họ. ** Có mục tiêu cung cấp cho bạn một cái gì đó để phấn đấu và giúp bạn duy trì động lực.
9. ** Hãy tích cực. ** Một thái độ tích cực có thể giúp bạn thu hút những điều tích cực vào cuộc sống của bạn.
10. ** Hãy cởi mở để thay đổi. ** Thay đổi là không thể tránh khỏi, vì vậy hãy học cách nắm lấy nó.Thay đổi có thể là một điều tốt.
11. ** Học hỏi từ những sai lầm của bạn. ** Mọi người đều mắc lỗi, đó là một phần của cuộc sống.Điều quan trọng là học hỏi từ những sai lầm của bạn và tiếp tục.
12. ** Đừng ngại yêu cầu giúp đỡ. ** Nếu bạn đang vật lộn, đừng ngại tiếp cận với sự giúp đỡ.Có những người quan tâm đến bạn và muốn giúp bạn thành công.
13. ** Chấp nhận rủi ro. ** Bước ra ngoài vùng thoải mái của bạn và thử những điều mới.Bạn không bao giờ biết những gì bạn có thể khám phá.
14. ** Hãy biết ơn. ** Tạo thói quen bày tỏ lòng biết ơn đối với mọi người và những điều trong cuộc sống của bạn.Lòng biết ơn đã được chứng minh là tăng hạnh phúc và hạnh phúc.
15. ** Sống trong thời điểm hiện tại. ** Không ở trong quá khứ hoặc lo lắng về tương lai.Tập trung vào việc tận hưởng khoảnh khắc hiện tại.
16. ** Hãy tử tế với chính mình. ** Hãy tha thứ cho bản thân vì những sai lầm của bạn và học hỏi từ họ.Đừng quá khó khăn với chính mình.
17. ** Đặt mục tiêu và làm việc cho họ. ** Có mục tiêu cung cấp cho bạn một cái gì đó để phấn đấu và giúp bạn duy trì động lực.
18. ** Hãy tích cực. ** Một thái độ tích cực có thể giúp bạn thu hút những điều tích cực vào cuộc sống của bạn.
19. ** Hãy cởi mở để thay đổi. ** Thay đổi là không thể tránh khỏi, vì vậy hãy học cách nắm lấy nó.Thay đổi có thể là một điều tốt.
20. ** Yêu chính mình. ** Mối quan hệ quan trọng nhất mà bạn từng có là mối quan hệ với chính mình.Yêu bản thân vô điều kiện và bạn sẽ hạnh phúc hơn vì điều đó.
=======================================
## 20 Lessons I Learned at the Age of 20

#Life #Experience #Advice #Wisdom #growth

1. **Don't be afraid to make mistakes.** Everyone makes mistakes, it's part of life. The important thing is to learn from your mistakes and move on.
2. **Be yourself.** Don't try to be someone you're not. The people who matter will love you for who you are.
3. **Don't be afraid to ask for help.** If you're struggling, don't be afraid to reach out for help. There are people who care about you and want to help you succeed.
4. **Take risks.** Step outside of your comfort zone and try new things. You never know what you might discover.
5. **Be grateful.** Make a habit of expressing gratitude for the people and things in your life. Gratitude has been shown to increase happiness and well-being.
6. **Live in the present moment.** Don't dwell on the past or worry about the future. Focus on enjoying the present moment.
7. **Be kind to yourself.** Forgive yourself for your mistakes and learn from them. Don't be too hard on yourself.
8. **Set goals and work towards them.** Having goals gives you something to strive for and helps you stay motivated.
9. **Be positive.** A positive attitude can help you attract positive things into your life.
10. **Be open to change.** Change is inevitable, so learn to embrace it. Change can be a good thing.
11. **Learn from your mistakes.** Everyone makes mistakes, it's part of life. The important thing is to learn from your mistakes and move on.
12. **Don't be afraid to ask for help.** If you're struggling, don't be afraid to reach out for help. There are people who care about you and want to help you succeed.
13. **Take risks.** Step outside of your comfort zone and try new things. You never know what you might discover.
14. **Be grateful.** Make a habit of expressing gratitude for the people and things in your life. Gratitude has been shown to increase happiness and well-being.
15. **Live in the present moment.** Don't dwell on the past or worry about the future. Focus on enjoying the present moment.
16. **Be kind to yourself.** Forgive yourself for your mistakes and learn from them. Don't be too hard on yourself.
17. **Set goals and work towards them.** Having goals gives you something to strive for and helps you stay motivated.
18. **Be positive.** A positive attitude can help you attract positive things into your life.
19. **Be open to change.** Change is inevitable, so learn to embrace it. Change can be a good thing.
20. **Love yourself.** The most important relationship you'll ever have is the one with yourself. Love yourself unconditionally and you'll be happier for it.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock