Share 25 DẤU HIỆU khiến doanh nghiệp BỊ KIỂM TRA THUẾ mới nhất - Phần 1

#tax #Business #Accounting #Finance #Thuế -Return ### 25 Dấu hiệu làm cho doanh nghiệp kiểm tra thuế mới nhất - Phần 1

Thuế là một thực tế của cuộc sống cho các doanh nghiệp, nhưng nó có thể dễ dàng bị tụt lại phía sau những thay đổi mới nhất.Bằng cách cập nhật luật thuế, các doanh nghiệp có thể tránh được những sai lầm tốn kém và đảm bảo rằng họ đang trả đúng số lượng thuế.

Dưới đây là 25 dấu hiệu cho thấy đã đến lúc doanh nghiệp của bạn kiểm tra thông tin thuế mới nhất:

1. Bạn đã nhận được thông báo từ IRS.Đây có thể là một lá thư, một cuộc gọi điện thoại hoặc một email.Nếu bạn đã nhận được bất kỳ thông tin liên lạc nào từ IRS, điều quan trọng là phải hành động càng sớm càng tốt.
2. Bạn đã thực hiện một thay đổi cho doanh nghiệp của mình.Điều này có thể bao gồm bắt đầu một doanh nghiệp mới, mở rộng doanh nghiệp của bạn hoặc thay đổi cấu trúc kinh doanh của bạn.Bất kỳ thay đổi nào đối với doanh nghiệp của bạn có thể ảnh hưởng đến thuế của bạn, vì vậy điều quan trọng là đảm bảo bạn nhận thức được các quy tắc thuế mới nhất.
3. Bạn đã thuê nhân viên mới.Khi bạn thuê một nhân viên mới, bạn có nghĩa vụ thuế mới.Bạn cần giữ lại thuế từ tiền lương của họ và bạn cũng có thể cần nộp các biểu mẫu mới với IRS.
4. Bạn đã trả tiền cho nhân viên của mình nhiều hơn.Nếu bạn đã cho nhân viên của mình tăng lương, bạn có thể cần phải điều chỉnh việc giữ lại của mình.Bạn cũng có thể cần nộp các biểu mẫu mới với IRS.
5. Bạn đã thực hiện thay đổi chi phí kinh doanh của mình.Nếu bạn đã bắt đầu sử dụng chi phí kinh doanh mới, bạn có thể khấu trừ nó.Bạn cũng có thể cần nộp các biểu mẫu mới với IRS.
6. Bạn đã thay đổi vị trí của doanh nghiệp.Nếu bạn đã chuyển doanh nghiệp của mình đến một địa điểm mới, bạn có thể cần phải đăng ký doanh nghiệp của mình ở tiểu bang đó.Bạn cũng có thể cần nộp các biểu mẫu mới với IRS.
7. Bạn đã bắt đầu một doanh nghiệp mới.Nếu bạn đã bắt đầu một doanh nghiệp mới, bạn có nghĩa vụ thuế mới.Bạn cần nộp tờ khai thuế mới và bạn có thể cần phải trả thuế cho thu nhập kinh doanh của mình.
8. Bạn đã đóng cửa doanh nghiệp của bạn.Nếu bạn đã đóng cửa doanh nghiệp của mình, bạn có thể cần nộp tờ khai thuế cuối cùng.Bạn cũng có thể cần phải trả thuế cho bất kỳ thu nhập nào bạn kiếm được từ doanh nghiệp.
9. Bạn đã bán doanh nghiệp của mình.Nếu bạn đã bán doanh nghiệp của mình, bạn có thể cần phải trả thuế khi bán.Bạn cũng có thể cần phải nộp tờ khai thuế mới.
10. Bạn đã nhận được một món quà hoặc thừa kế.Nếu bạn đã nhận được một món quà hoặc thừa kế, bạn có thể cần phải trả thuế cho nó.Bạn cũng có thể cần phải nộp tờ khai thuế mới.
11. Bạn đã đầu tư vào một doanh nghiệp mới.Nếu bạn đã đầu tư vào một doanh nghiệp mới, bạn có thể cần phải trả thuế cho thu nhập đầu tư của mình.Bạn cũng có thể cần phải nộp tờ khai thuế mới.
12. Bạn đã vay một khoản vay.Nếu bạn đã vay một khoản vay, bạn có thể cần phải trả thuế cho tiền lãi mà bạn phải trả.Bạn cũng có thể cần phải nộp tờ khai thuế mới.
13. Bạn đã bán một tài sản vốn.Nếu bạn đã bán một tài sản vốn, bạn có thể cần phải trả thuế cho mức tăng.Bạn cũng có thể cần phải nộp tờ khai thuế mới.
14. Bạn đã nhận được một phân phối từ một kế hoạch nghỉ hưu.Nếu bạn đã nhận được phân phối từ kế hoạch nghỉ hưu, bạn có thể cần phải trả thuế cho nó.Bạn cũng có thể cần phải nộp tờ khai thuế mới.
15. Bạn đã thay đổi trạng thái nộp đơn của mình.Nếu bạn đã thay đổi trạng thái nộp đơn của mình, bạn có thể cần phải nộp tờ khai thuế mới.Bạn cũng có thể cần phải trả thuế cho thu nhập của bạn.
16. Bạn đã có một sự thay đổi trong cuộc sống của bạn.Nếu bạn đã có một sự thay đổi trong cuộc sống của bạn, chẳng hạn như kết hôn, ly hôn hoặc có con, bạn có thể cần phải nộp tờ khai thuế mới.Bạn cũng có thể cần phải trả thuế cho thu nhập của bạn.
17. Bạn đã nhận được một khoản hoàn thuế.Nếu bạn đã nhận được tiền hoàn thuế, bạn có thể cần phải nộp tờ khai thuế mới.Bạn cũng có thể cần phải trả thuế cho thu nhập của bạn.
18. Bạn đã được IRS kiểm toán.Nếu bạn đã được IRS kiểm toán, bạn cần phải hành động ngay lập tức.Bạn có thể cần phải nộp tờ khai thuế sửa đổi, trả lại thuế và/hoặc hình phạt.
19. Bạn đã nhận được thông báo từ IRS mà bạn nợ thuế.Nếu bạn đã nhận được thông báo từ IRS mà bạn nợ thuế, bạn cần phải hành động ngay lập tức.Bạn có thể cần phải nộp tờ khai thuế sửa đổi, trả lại thuế và/hoặc hình phạt.
20. Bạn không chắc chắn nếu bạn đang trả đúng số thuế.Nếu bạn không
=======================================
#tax #Business #Accounting #Finance #tax-return ### 25 Signs that make businesses check the latest tax - Part 1

Taxes are a fact of life for businesses, but it can be easy to fall behind on the latest changes. By staying up-to-date on tax law, businesses can avoid costly mistakes and ensure that they're paying the correct amount of taxes.

Here are 25 signs that it's time for your business to check the latest tax information:

1. You've received a notice from the IRS. This could be a letter, a phone call, or an email. If you've received any communication from the IRS, it's important to take action as soon as possible.
2. You've made a change to your business. This could include starting a new business, expanding your business, or making changes to your business structure. Any changes to your business could affect your taxes, so it's important to make sure you're aware of the latest tax rules.
3. You've hired new employees. When you hire a new employee, you have new tax obligations. You need to withhold taxes from their paychecks, and you may also need to file new forms with the IRS.
4. You've paid your employees more. If you've given your employees a raise, you may need to adjust your withholdings. You may also need to file new forms with the IRS.
5. You've made a change to your business expenses. If you've started using a new business expense, you may be able to deduct it. You may also need to file new forms with the IRS.
6. You've changed your business's location. If you've moved your business to a new location, you may need to register your business in that state. You may also need to file new forms with the IRS.
7. You've started a new business. If you've started a new business, you have new tax obligations. You need to file a new tax return, and you may need to pay taxes on your business income.
8. You've closed your business. If you've closed your business, you may need to file a final tax return. You may also need to pay taxes on any income that you earned from the business.
9. You've sold your business. If you've sold your business, you may need to pay taxes on the sale. You may also need to file a new tax return.
10. You've received a gift or inheritance. If you've received a gift or inheritance, you may need to pay taxes on it. You may also need to file a new tax return.
11. You've invested in a new business. If you've invested in a new business, you may need to pay taxes on your investment income. You may also need to file a new tax return.
12. You've taken out a loan. If you've taken out a loan, you may need to pay taxes on the interest that you pay. You may also need to file a new tax return.
13. You've sold a capital asset. If you've sold a capital asset, you may need to pay taxes on the gain. You may also need to file a new tax return.
14. You've received a distribution from a retirement plan. If you've received a distribution from a retirement plan, you may need to pay taxes on it. You may also need to file a new tax return.
15. You've changed your filing status. If you've changed your filing status, you may need to file a new tax return. You may also need to pay taxes on your income.
16. You've had a change in your life. If you've had a change in your life, such as getting married, divorced, or having a child, you may need to file a new tax return. You may also need to pay taxes on your income.
17. You've received a tax refund. If you've received a tax refund, you may need to file a new tax return. You may also need to pay taxes on your income.
18. You've been audited by the IRS. If you've been audited by the IRS, you need to take action immediately. You may need to file amended tax returns, pay back taxes, and/or penalties.
19. You've received a notice from the IRS that you owe taxes. If you've received a notice from the IRS that you owe taxes, you need to take action immediately. You may need to file amended tax returns, pay back taxes, and/or penalties.
20. You're not sure if you're paying the correct amount of taxes. If you're not

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock