Share 25 NOUVEAUX BUSINESS À LANCER AVEC 0 FCFA EN AFRIQUE

smalllion937

## 25 doanh nghiệp mới bắt đầu với 0 FCFA ở Châu Phi

** 1.Bán sản phẩm trực tuyến **

Một trong những cách dễ nhất để bắt đầu kinh doanh không có tiền là bán sản phẩm trực tuyến.Bạn có thể tạo cửa hàng trực tuyến của riêng mình bằng cách sử dụng một nền tảng như Shopify hoặc WooC Commerce hoặc bạn có thể bán sản phẩm của mình trên một thị trường như eBay hoặc Etsy.

Để bắt đầu, bạn sẽ cần tìm một sản phẩm để bán mà bạn đam mê và bạn biết rằng bạn có thể bán.Khi bạn đã tìm thấy một sản phẩm, bạn sẽ cần tạo một danh sách cho nó trên cửa hàng trực tuyến hoặc thị trường của bạn.Hãy chắc chắn bao gồm hình ảnh chi tiết về sản phẩm, mô tả về các tính năng và lợi ích của nó và giá cả cạnh tranh.

Khi bạn đã liệt kê sản phẩm của mình, bạn sẽ cần bắt đầu tiếp thị nó.Bạn có thể làm điều này bằng cách quảng bá nó trên phương tiện truyền thông xã hội, chạy các chiến dịch quảng cáo trả tiền hoặc gửi nó cho các trang web đánh giá sản phẩm.

** 2.Bắt đầu một blog**

Bắt đầu một blog là một cách tuyệt vời khác để bắt đầu kinh doanh không có tiền.Bạn có thể sử dụng blog của mình để chia sẻ kiến thức và chuyên môn của bạn về một chủ đề cụ thể hoặc bạn có thể sử dụng nó để quảng bá sản phẩm hoặc dịch vụ của mình.

Để bắt đầu, bạn sẽ cần chọn một chủ đề cho blog của mình và tạo tên miền và tài khoản lưu trữ.Khi bạn đã thiết lập blog của mình, bạn có thể bắt đầu viết bài về chủ đề đã chọn của mình.Hãy chắc chắn bao gồm hình ảnh, video và liên kết đến các nội dung có liên quan khác trong các bài đăng của bạn.

Khi bạn có một vài bài đăng được xuất bản, bạn có thể bắt đầu quảng bá blog của mình trên phương tiện truyền thông xã hội và thông qua các kênh khác.Bạn cũng có thể gửi blog của bạn đến các thư mục và công cụ tìm kiếm để tăng khả năng hiển thị của nó.

** 3.Cung cấp dịch vụ trực tuyến **

Nếu bạn có một kỹ năng hoặc tài năng mà bạn có thể cung cấp trực tuyến, bạn có thể bắt đầu kinh doanh bằng cách cung cấp dịch vụ của mình trên một nền tảng như Fiverr hoặc Upwork.Bạn có thể cung cấp một loạt các dịch vụ, chẳng hạn như viết, thiết kế, tiếp thị, lập trình, và nhiều hơn nữa.

Để bắt đầu, bạn sẽ cần tạo một hồ sơ trên nền tảng và tạo một danh sách cho các dịch vụ của bạn.Hãy chắc chắn bao gồm thông tin chi tiết về các kỹ năng và kinh nghiệm của bạn, cũng như một mức giá cạnh tranh.

Khi bạn đã tạo danh sách của mình, bạn có thể bắt đầu đấu thầu các dự án mà bạn quan tâm.Khi bạn đã được thuê cho một dự án, bạn sẽ cần hoàn thành công việc với sự hài lòng của khách hàng.

**4.Trở thành một freelancer **

Tự do là một cách tuyệt vời khác để bắt đầu kinh doanh không có tiền.Là một người làm việc tự do, bạn có thể làm việc trên nhiều dự án cho nhiều khách hàng.Bạn có thể tìm thấy công việc tự do trên các nền tảng như Upwork, Fiverr và freelancer.com.

Để bắt đầu, bạn sẽ cần tạo một hồ sơ trên nền tảng và tạo danh mục công việc của bạn.Hãy chắc chắn bao gồm thông tin chi tiết về các kỹ năng và kinh nghiệm của bạn, cũng như tỷ lệ cạnh tranh.

Khi bạn đã tạo hồ sơ của mình, bạn có thể bắt đầu đấu thầu các dự án mà bạn quan tâm.Khi bạn đã được thuê cho một dự án, bạn sẽ cần hoàn thành công việc với sự hài lòng của khách hàng.

** 5.Bắt đầu một kênh YouTube **

Bắt đầu một kênh YouTube là một cách tuyệt vời khác để bắt đầu một doanh nghiệp không có tiền.Bạn có thể sử dụng kênh của mình để chia sẻ kiến thức và chuyên môn của mình về một chủ đề cụ thể hoặc bạn có thể sử dụng nó để quảng bá sản phẩm hoặc dịch vụ của mình.

Để bắt đầu, bạn sẽ cần tạo kênh YouTube và bắt đầu tải lên video.Hãy chắc chắn bao gồm nội dung thú vị và hấp dẫn trong video của bạn và quảng bá chúng trên phương tiện truyền thông xã hội.

Khi bạn có một vài video được xuất bản, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ kênh của mình thông qua quảng cáo.Bạn cũng có thể bán sản phẩm hoặc dịch vụ thông qua kênh của mình hoặc bạn có thể sử dụng nó để điều khiển lưu lượng truy cập đến trang web của mình.

** 6.Bắt đầu một doanh nghiệp tiếp thị liên kết **

Tiếp thị liên kết là một cách tuyệt vời để bắt đầu kinh doanh không có tiền.Là một nhà tiếp thị liên kết, bạn quảng bá các sản phẩm hoặc dịch vụ của người khác trên trang web hoặc blog của bạn.Khi ai đó nhấp vào liên kết liên kết của bạn và mua hàng, bạn kiếm được hoa hồng.

Để bắt đầu, bạn sẽ cần tìm một chương trình liên kết mà bạn quan tâm. Một khi bạn đã tìm thấy một chương trình, bạn sẽ cần tạo một liên kết đến sản phẩm hoặc dịch vụ mà bạn đang quảng bá.Sau đó, bạn có thể bao gồm liên kết này trong trang web hoặc bài đăng trên blog của bạn.

Khi ai đó nhấp vào liên kết của bạn và mua hàng, bạn sẽ kiếm được hoa hồng.Số tiền hoa hồng bạn kiếm được sẽ thay đổi tùy thuộc vào chương trình liên kết.

** 7.Bắt đầu một doanh nghiệp thả xuống **

Dropshipping là một cách tuyệt vời để bắt đầu một doanh nghiệp không có hàng tồn kho.Là một Dropshipper, bạn không cần phải mang bất kỳ hàng tồn kho nào.Thay vào đó, bạn chỉ cần hợp tác với một nhà cung cấp sẽ giao sản phẩm trực tiếp cho khách hàng của bạn.

Để bắt đầu, bạn
=======================================
## 25 New Businesses to Start with 0 FCFA in Africa

**1. Sell Products Online**

One of the easiest ways to start a business with no money is to sell products online. You can create your own online store using a platform like Shopify or WooCommerce, or you can sell your products on a marketplace like eBay or Etsy.

To get started, you'll need to find a product to sell that you're passionate about and that you know you can sell. Once you've found a product, you'll need to create a listing for it on your online store or marketplace. Be sure to include detailed photos of the product, a description of its features and benefits, and a competitive price.

Once you've listed your product, you'll need to start marketing it. You can do this by promoting it on social media, running paid advertising campaigns, or submitting it to product review websites.

**2. Start a Blog**

Starting a blog is another great way to start a business with no money. You can use your blog to share your knowledge and expertise on a particular topic, or you can use it to promote your products or services.

To get started, you'll need to choose a topic for your blog and create a domain name and hosting account. Once you've set up your blog, you can start writing posts on your chosen topic. Be sure to include images, videos, and links to other relevant content in your posts.

Once you have a few posts published, you can start promoting your blog on social media and through other channels. You can also submit your blog to directories and search engines to increase its visibility.

**3. Offer Online Services**

If you have a skill or talent that you can offer online, you can start a business by offering your services on a platform like Fiverr or Upwork. You can offer a variety of services, such as writing, design, marketing, programming, and more.

To get started, you'll need to create a profile on the platform and create a listing for your services. Be sure to include detailed information about your skills and experience, as well as a competitive price.

Once you've created your listing, you can start bidding on projects that interest you. Once you've been hired for a project, you'll need to complete the work to the satisfaction of your client.

**4. Become a Freelancer**

Freelancing is another great way to start a business with no money. As a freelancer, you can work on a variety of projects for a variety of clients. You can find freelance work on platforms like Upwork, Fiverr, and Freelancer.com.

To get started, you'll need to create a profile on the platform and create a portfolio of your work. Be sure to include detailed information about your skills and experience, as well as a competitive rate.

Once you've created your profile, you can start bidding on projects that interest you. Once you've been hired for a project, you'll need to complete the work to the satisfaction of your client.

**5. Start a YouTube Channel**

Starting a YouTube channel is another great way to start a business with no money. You can use your channel to share your knowledge and expertise on a particular topic, or you can use it to promote your products or services.

To get started, you'll need to create a YouTube channel and start uploading videos. Be sure to include interesting and engaging content in your videos, and promote them on social media.

Once you have a few videos published, you can start monetizing your channel through advertising. You can also sell products or services through your channel, or you can use it to drive traffic to your website.

**6. Start an Affiliate Marketing Business**

Affiliate marketing is a great way to start a business with no money. As an affiliate marketer, you promote other people's products or services on your website or blog. When someone clicks on your affiliate link and makes a purchase, you earn a commission.

To get started, you'll need to find an affiliate program that you're interested in. Once you've found a program, you'll need to create a link to the product or service that you're promoting. You can then include this link in your website or blog posts.

When someone clicks on your link and makes a purchase, you'll earn a commission. The amount of commission you earn will vary depending on the affiliate program.

**7. Start a Dropshipping Business**

Dropshipping is a great way to start a business with no inventory. As a dropshipper, you don't need to carry any inventory. Instead, you simply partner with a supplier who will ship products directly to your customers.

To get started, you

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock