Share 3 Reasons You Should NOT Register Your Trademark!

Ebaykaraokemia

### 3 lý do bạn không nên đăng ký nhãn hiệu của mình!

Đăng ký nhãn hiệu là một quyết định lớn, và nó không phải là một người được xem nhẹ.Có một số lý do tại sao bạn có thể không muốn đăng ký nhãn hiệu của mình và điều quan trọng là phải cân nhắc những ưu và nhược điểm trước khi đưa ra quyết định.

** Đây là ba lý do tại sao bạn có thể không muốn đăng ký nhãn hiệu của mình: **

1. ** Bạn không cần nó. ** Nếu bạn chỉ sử dụng nhãn hiệu của mình trong nước, bạn có thể không cần phải đăng ký.Tại Hoa Kỳ, các quyền thương hiệu được thiết lập thông qua việc sử dụng, vì vậy miễn là bạn đang sử dụng nhãn hiệu của mình trong thương mại, bạn sẽ có một số mức độ bảo vệ.Tuy nhiên, nếu bạn có kế hoạch mở rộng doanh nghiệp quốc tế hoặc nếu bạn muốn thực thi nhãn hiệu của mình chống lại những người vi phạm, việc đăng ký nhãn hiệu của bạn là một ý tưởng tốt.
2. ** Nó đắt tiền. ** Đăng ký nhãn hiệu có thể tốn kém, đặc biệt nếu bạn muốn đăng ký nhãn hiệu của mình ở nhiều quốc gia.Chi phí nộp đơn đăng ký nhãn hiệu tại Hoa Kỳ là $ 225 và chi phí nộp đơn vào Liên minh châu Âu là 1.000 €.Nếu bạn muốn đăng ký nhãn hiệu của mình ở nhiều quốc gia, bạn có thể mong đợi trả hàng ngàn đô la.
3. ** Đó là tốn thời gian. ** Đăng ký nhãn hiệu có thể mất nhiều thời gian, đặc biệt nếu bạn đang nộp đơn đăng ký ở nhiều quốc gia.Thời gian xử lý trung bình cho một ứng dụng nhãn hiệu ở Hoa Kỳ là 9 tháng và thời gian xử lý trung bình cho một ứng dụng nhãn hiệu trong Liên minh châu Âu là 18 tháng.Nếu bạn đang vội vàng để được bảo vệ nhãn hiệu của mình, việc đăng ký nhãn hiệu của bạn có thể không phải là lựa chọn tốt nhất.

Tất nhiên, cũng có một số lý do tại sao bạn có thể muốn đăng ký nhãn hiệu của mình, bao gồm:

* Tăng bảo vệ thương hiệu.Đăng ký nhãn hiệu cung cấp cho bạn một cơ sở pháp lý mạnh mẽ hơn để thực thi nhãn hiệu của bạn đối với những người vi phạm.
* Tăng khả năng tiếp thị.Một nhãn hiệu đã đăng ký có thể làm cho thương hiệu của bạn trở nên thị trường và có giá trị hơn.
* Sự mở rộng quốc tế.Một nhãn hiệu đã đăng ký có thể giúp việc mở rộng doanh nghiệp quốc tế của bạn dễ dàng hơn.

Cuối cùng, quyết định có nên đăng ký nhãn hiệu của bạn hay không là cá nhân.Bạn cần phải cân nhắc các ưu và liên quan cẩn thận và đưa ra quyết định phù hợp với bạn.

### hashtags:

* #Đăng ký nhãn hiệu hàng hóa
* #Nhãn hiệu
* #IntellectualProperty
* #việc kinh doanh
* #EntrePreneurship
=======================================
### 3 Reasons You Should NOT Register Your Trademark!

Trademark registration is a big decision, and it's not one to be taken lightly. There are a number of reasons why you might not want to register your trademark, and it's important to weigh the pros and cons before making a decision.

**Here are three reasons why you might not want to register your trademark:**

1. **You don't need it.** If you're only using your trademark domestically, you may not need to register it. In the United States, trademark rights are established through use, so as long as you're using your mark in commerce, you'll have some level of protection. However, if you plan on expanding your business internationally, or if you want to be able to enforce your trademark against infringers, registering your trademark is a good idea.
2. **It's expensive.** Trademark registration can be expensive, especially if you want to register your mark in multiple countries. The cost of filing a trademark application in the United States is $225, and the cost of filing an application in the European Union is €1,000. If you want to register your mark in multiple countries, you can expect to pay thousands of dollars.
3. **It's time-consuming.** Trademark registration can take a long time, especially if you're filing an application in multiple countries. The average processing time for a trademark application in the United States is 9 months, and the average processing time for a trademark application in the European Union is 18 months. If you're in a hurry to get your trademark protection, registering your mark may not be the best option.

Of course, there are also a number of reasons why you might want to register your trademark, including:

* Increased brand protection. Trademark registration provides you with a stronger legal basis to enforce your trademark against infringers.
* Increased marketability. A registered trademark can make your brand more marketable and valuable.
* International expansion. A registered trademark can make it easier to expand your business internationally.

Ultimately, the decision of whether or not to register your trademark is a personal one. You need to weigh the pros and cons carefully and make the decision that's right for you.

### Hashtags:

* #trademarkregistration
* #TRADEMARK
* #IntellectualProperty
* #Business
* #EntrePreneurship

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock