Share 38 BÀI HỌC TÔI ƯỚC MÌNH ĐÃ BIẾT Ở TUỔI 20

thuyliendoan

## 38 bài học tôi ước mình biết ở tuổi 20

#lifeadvice #Wisdom #LifiSons

1. ** Đừng ngại yêu cầu giúp đỡ. ** Sẽ có những lúc bạn cần giúp đỡ, và không sao khi yêu cầu điều đó.Đừng tự hào hoặc bướng bỉnh, và đừng cố gắng tự mình làm mọi thứ.Có những người quan tâm đến bạn và muốn giúp bạn thành công.
2. ** Chấp nhận rủi ro. ** Đừng ngại thử những điều mới và bước ra ngoài vùng thoải mái của bạn.Cách duy nhất để phát triển là thử thách bản thân.Vì vậy, hãy tiếp tục và tham gia lớp học đó, áp dụng cho công việc đó hoặc bắt đầu kinh doanh đó.Bạn có thể làm mình ngạc nhiên với những gì bạn có khả năng.
3. ** Hãy tử tế với chính mình. ** Thật dễ dàng để tự mình khó khăn, nhưng điều quan trọng là phải tử tế và tha thứ.Mọi người đều phạm sai lầm, và điều đó không sao cả.Điều quan trọng là học hỏi từ những sai lầm của bạn và tiếp tục.
4. ** Đừng so sánh bản thân với người khác. ** Mọi người đều khác nhau, và tất cả chúng ta đều có hành trình độc đáo của riêng mình.So sánh bản thân với người khác sẽ chỉ dẫn đến thất vọng.Tập trung vào mục tiêu và tiến bộ của riêng bạn, và đừng lo lắng về những gì người khác đang làm.
5. ** Sống trong thời điểm hiện tại. ** Thật dễ dàng để bị cuốn vào quá khứ hoặc tương lai, nhưng điều quan trọng là phải nhớ sống trong thời điểm hiện tại.Quá khứ đã biến mất, và tương lai không được đảm bảo.Vì vậy, hãy tận hưởng khoảnh khắc hiện tại và tận dụng tối đa nó.
6. ** Hãy biết ơn những gì bạn có. ** Có nhiều người trên thế giới có ít hơn bạn.Hãy biết ơn mái nhà trên đầu, thức ăn trên bàn của bạn và quần áo trên lưng.Có rất nhiều người sẽ biết ơn khi có những gì bạn có.
7. ** Hãy tích cực. ** Một thái độ tích cực có thể đi một chặng đường dài trong cuộc sống.Khi bạn tích cực, bạn có nhiều khả năng hạnh phúc và thành công.Vì vậy, hãy tập trung vào những điều tốt đẹp trong cuộc sống của bạn và cố gắng duy trì sự tích cực, ngay cả khi mọi thứ khó khăn.
8. ** Học cách tha thứ. ** Nắm giữ sự tức giận và oán giận sẽ chỉ làm tổn thương bạn về lâu dài.Học cách tha thứ cho những người đã sai bạn, và tiếp tục cuộc sống của bạn.Sự tha thứ không dành cho người khác, nó dành cho bạn.
9. ** Đúng với chính mình. ** Đừng cố gắng trở thành người mà bạn không phải.Hãy là chính mình, và tự hào về nó.Những người quan trọng sẽ yêu bạn vì con người của bạn.
10. ** Đừng sợ mơ ước lớn. ** Đặt tầm nhìn của bạn cao và theo đuổi ước mơ của bạn.Đừng để ai nói với bạn rằng bạn không thể làm gì đó.Nếu bạn tin vào chính mình, bạn có thể đạt được bất cứ điều gì.

Đây chỉ là một vài trong số những bài học mà tôi ước mình biết ở tuổi 20. Nếu bạn làm theo những lời khuyên này, bạn sẽ tiếp tục đến một cuộc sống hạnh phúc và thành công.
=======================================
## 38 Lessons I Wish I Knew at the Age of 20

#lifeadvice #Wisdom #LifeLessons #personalgrowth #SelfImprovement

1. **Don't be afraid to ask for help.** There will be times when you need help, and it's okay to ask for it. Don't be proud or stubborn, and don't try to do everything on your own. There are people who care about you and want to help you succeed.
2. **Take risks.** Don't be afraid to try new things and step outside of your comfort zone. The only way to grow is to challenge yourself. So go ahead and take that class, apply for that job, or start that business. You might surprise yourself with what you're capable of.
3. **Be kind to yourself.** It's easy to be hard on yourself, but it's important to be kind and forgiving. Everyone makes mistakes, and that's okay. The important thing is to learn from your mistakes and move on.
4. **Don't compare yourself to others.** Everyone is different, and we all have our own unique journey. Comparing yourself to others will only lead to disappointment. Focus on your own goals and progress, and don't worry about what others are doing.
5. **Live in the present moment.** It's easy to get caught up in the past or the future, but it's important to remember to live in the present moment. The past is gone, and the future is not guaranteed. So enjoy the present moment and make the most of it.
6. **Be grateful for what you have.** There are many people in the world who have less than you do. Be grateful for the roof over your head, the food on your table, and the clothes on your back. There are many people who would be grateful to have what you have.
7. **Be positive.** A positive attitude can go a long way in life. When you're positive, you're more likely to be happy and successful. So focus on the good things in your life and try to stay positive, even when things are tough.
8. **Learn to forgive.** Holding on to anger and resentment will only hurt you in the long run. Learn to forgive those who have wronged you, and move on with your life. Forgiveness is not for the other person, it's for you.
9. **Be true to yourself.** Don't try to be someone you're not. Be yourself, and be proud of it. The people who matter will love you for who you are.
10. **Don't be afraid to dream big.** Set your sights high and go after your dreams. Don't let anyone tell you that you can't do something. If you believe in yourself, you can achieve anything.

These are just a few of the lessons I wish I knew at the age of 20. If you follow these tips, you'll be well on your way to a happy and successful life.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock