Share 5 Bước điều trị TÁO BÓN ngay tại nhà cho trẻ sơ sinh 0 - 6 tháng tuổi

lyvuhuong.tra

## 5 bước để điều trị táo bón tại nhà cho trẻ sơ sinh 0-6 tháng tuổi

Táo bón là một vấn đề phổ biến đối với trẻ sơ sinh, và nó có thể gây khó chịu cho cả cha mẹ và trẻ sơ sinh.Nhưng có một vài điều bạn có thể làm ở nhà để giúp làm giảm táo bón của em bé.

** 1.Tăng lượng chất lỏng của bé. **

Một trong những cách tốt nhất để giúp giảm táo bón là tăng lượng chất lỏng của em bé.Sữa mẹ hoặc công thức là một nguồn chất lỏng tốt, nhưng bạn cũng có thể cung cấp nước cho bé hoặc các chất lỏng trong suốt khác.

** 2.Cung cấp cho em bé của bạn nhiều chất xơ. **

Chất xơ là một chất dinh dưỡng quan trọng khác có thể giúp làm giảm táo bón.Bạn có thể thêm chất xơ vào chế độ ăn uống của em bé bằng cách cung cấp cho chúng trái cây, rau và ngũ cốc nguyên hạt.

** 3.Khuyến khích em bé của bạn di chuyển xung quanh. **

Tập thể dục có thể giúp kích thích ruột và thúc đẩy đi ruột.Cố gắng đưa em bé lên và di chuyển ít nhất 30 phút mỗi ngày.

**4.Sử dụng thuốc xổ nước ấm. **

Nếu em bé của bạn bị táo bón nghiêm trọng, bạn có thể sử dụng thuốc xổ nước ấm để giúp giảm các triệu chứng.Để làm điều này, hãy đổ đầy một ống tiêm bóng đèn bằng nước ấm và nhẹ nhàng chèn nó vào trực tràng của em bé.Bây bóng đèn để giải phóng nước vào trực tràng, sau đó tháo ống tiêm.

** 5.Gặp bác sĩ của bạn nếu táo bón của em bé không cải thiện. **

Nếu táo bón của em bé nghiêm trọng hoặc không cải thiện sau khi thử các biện pháp trên, bạn nên gặp bác sĩ.Bác sĩ của bạn có thể đề nghị các phương pháp điều trị khác, chẳng hạn như thuốc nhuận tràng hoặc thuốc đạn.

## Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này:

* #táo bón
* #infants
* #home biện pháp khắc phục
* #breastfeeding
* #Parenting
=======================================
## 5 Steps to Treat Constipation at Home for Infants 0-6 Months Old

Constipation is a common problem for infants, and it can be frustrating for both parents and babies. But there are a few things you can do at home to help relieve your baby's constipation.

**1. Increase your baby's fluid intake.**

One of the best ways to help relieve constipation is to increase your baby's fluid intake. Breast milk or formula is a good source of fluid, but you can also offer your baby water or other clear liquids.

**2. Offer your baby plenty of fiber.**

Fiber is another important nutrient that can help to relieve constipation. You can add fiber to your baby's diet by offering them fruits, vegetables, and whole grains.

**3. Encourage your baby to move around.**

Exercise can help to stimulate the bowels and promote bowel movements. Try to get your baby up and moving around for at least 30 minutes each day.

**4. Use a warm water enema.**

If your baby is severely constipated, you can use a warm water enema to help relieve the symptoms. To do this, fill a bulb syringe with warm water and gently insert it into your baby's rectum. Squeeze the bulb to release the water into the rectum, and then remove the syringe.

**5. See your doctor if your baby's constipation does not improve.**

If your baby's constipation is severe or does not improve after trying the above measures, you should see your doctor. Your doctor may recommend other treatments, such as laxatives or suppositories.

## Here are 5 hashtags that you can use for this article:

* #constipation
* #infants
* #home remedies
* #breastfeeding
* #Parenting

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock