5 điều bạn cần làm ngay sau khi vừa mua một chiếc smartphone Android mới, sẽ giúp máy ổn định mượt mà hơn nhiều đấy

ngocoanh431

## 5 điều bạn cần làm ngay sau khi mua điện thoại thông minh Android mới

### 1. Thiết lập tài khoản Google của bạn

Điều đầu tiên bạn cần làm sau khi thiết lập điện thoại thông minh Android mới của mình là thiết lập tài khoản Google của bạn.Điều này sẽ cho phép bạn truy cập tất cả các dịch vụ Google của bạn, chẳng hạn như Gmail, Google Drive và Google Photos.Để thiết lập tài khoản Google của bạn, hãy mở ứng dụng Cài đặt và nhấn vào "Tài khoản".Sau đó, nhấn vào "Thêm tài khoản" và chọn "Google."Nhập địa chỉ email và mật khẩu tài khoản Google của bạn và nhấn vào "Tiếp theo".Sau đó, bạn sẽ được nhắc nhập địa chỉ email và số điện thoại khôi phục.Đây là trong trường hợp bạn quên mật khẩu của mình hoặc nếu bạn cần đặt lại nó.

### 2. Bật tìm thiết bị của tôi

Tìm thiết bị của tôi là một dịch vụ Google cho phép bạn theo dõi điện thoại thông minh Android bị mất hoặc bị đánh cắp của bạn.Để kích hoạt tìm thiết bị của tôi, hãy mở ứng dụng Cài đặt và nhấn vào "Bảo mật".Sau đó, nhấn vào "Tìm thiết bị của tôi" và chuyển đổi công tắc sang vị trí "BẬT".Sau đó, bạn sẽ được nhắc đăng nhập vào tài khoản Google của bạn.Khi bạn đã đăng nhập, bạn sẽ có thể xem vị trí của điện thoại thông minh của mình trên bản đồ.Bạn cũng có thể khóa từ xa điện thoại thông minh của mình, xóa dữ liệu của nó hoặc làm cho nó vang lên.

### 3. Cài đặt ứng dụng bảo mật

Điều quan trọng là cài đặt ứng dụng bảo mật trên điện thoại thông minh Android mới của bạn để bảo vệ nó khỏi phần mềm độc hại và các mối đe dọa khác.Có nhiều ứng dụng bảo mật khác nhau có sẵn, nhưng một số ứng dụng phổ biến nhất bao gồm Avast Mobile Security, BitDefender Mobile Security và Kaspersky Mobile Security.Các ứng dụng này sẽ quét điện thoại thông minh của bạn cho phần mềm độc hại, chặn các trang web độc hại và bảo vệ quyền riêng tư của bạn.

### 4. Sao lưu dữ liệu của bạn

Điều quan trọng là phải sao lưu dữ liệu của bạn thường xuyên trong trường hợp điện thoại thông minh của bạn bị mất, bị đánh cắp hoặc bị hư hỏng.Bạn có thể sao lưu dữ liệu của mình vào tài khoản Google, dịch vụ lưu trữ đám mây hoặc máy tính của bạn.Để sao lưu dữ liệu của bạn vào tài khoản Google của bạn, hãy mở ứng dụng Cài đặt và nhấn vào "Sao lưu & đặt lại".Sau đó, nhấn vào "Sao lưu dữ liệu của tôi" và chuyển đổi công tắc sang vị trí "BẬT".Sau đó, bạn sẽ được nhắc đăng nhập vào tài khoản Google của bạn.

### 5. Cá nhân hóa điện thoại thông minh của bạn

Bây giờ bạn đã thiết lập điện thoại thông minh Android mới của mình, đã đến lúc cá nhân hóa nó.Bạn có thể thay đổi hình nền, chủ đề và các biểu tượng.Bạn cũng có thể cài đặt các ứng dụng, trò chơi và tiện ích mới.Để cá nhân hóa điện thoại thông minh của bạn, hãy mở ứng dụng Cài đặt và nhấn vào "Cá nhân hóa".Sau đó, nhấn vào "hình nền", "chủ đề", "biểu tượng", "Ứng dụng & Thông báo" hoặc "Widgets".

## 5 hashtag ở dạng #

* #Android
* #điện thoại thông minh
* #bảo vệ
* #Hỗ trợ
* #Personalization
=======================================
## 5 Things You Need to Do Immediately After Buying a New Android Smartphone

### 1. Set up your Google account

The first thing you need to do after setting up your new Android smartphone is to set up your Google account. This will allow you to access all of your Google services, such as Gmail, Google Drive, and Google Photos. To set up your Google account, open the Settings app and tap on "Accounts." Then, tap on "Add account" and select "Google." Enter your Google account email address and password and tap on "Next." You will then be prompted to enter a recovery email address and phone number. This is in case you forget your password or if you need to reset it.

### 2. Enable Find my Device

Find my Device is a Google service that allows you to track your lost or stolen Android smartphone. To enable Find my Device, open the Settings app and tap on "Security." Then, tap on "Find my Device" and toggle the switch to the "On" position. You will then be prompted to sign in to your Google account. Once you have signed in, you will be able to see the location of your smartphone on a map. You can also remotely lock your smartphone, erase its data, or make it ring.

### 3. Install a security app

It is important to install a security app on your new Android smartphone to protect it from malware and other threats. There are many different security apps available, but some of the most popular include Avast Mobile Security, Bitdefender Mobile Security, and Kaspersky Mobile Security. These apps will scan your smartphone for malware, block malicious websites, and protect your privacy.

### 4. Back up your data

It is important to back up your data regularly in case your smartphone is lost, stolen, or damaged. You can back up your data to your Google account, a cloud storage service, or your computer. To back up your data to your Google account, open the Settings app and tap on "Backup & reset." Then, tap on "Back up my data" and toggle the switch to the "On" position. You will then be prompted to sign in to your Google account.

### 5. Personalize your smartphone

Now that you have set up your new Android smartphone, it is time to personalize it. You can change the wallpaper, the theme, and the icons. You can also install new apps, games, and widgets. To personalize your smartphone, open the Settings app and tap on "Personalization." Then, tap on "Wallpaper," "Theme," "Icons," "Apps & notifications," or "Widgets."

## 5 Hashtags in the form of #

* #Android
* #smartphone
* #security
* #Backup
* #Personalization

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock