Share 5 Động Lực Đọc Sách Thành Công (kinh nghiệm tui đã trải qua)

heavykoala796

## 5 Động lực đọc thành công (tôi đã trải nghiệm kinh nghiệm)

#Reading #motivation #books #ReadingList #self

** 1.Tìm một cuốn sách mà bạn quan tâm **

Bước đầu tiên để có động lực đọc là tìm một cuốn sách mà bạn thực sự quan tâm. Nếu bạn không quan tâm đến cuốn sách, bạn sẽ không muốn đọc nó và bạn sẽ không nhận được bất cứ điều gìra khỏi nó.Vì vậy, hãy dành một chút thời gian để duyệt thư viện hoặc hiệu sách và tìm một cuốn sách bắt mắt bạn.

** 2.Đặt mục tiêu cho chính mình **

Khi bạn đã tìm thấy một cuốn sách mà bạn quan tâm, hãy đặt mục tiêu cho chính mình.Bạn muốn đọc bao nhiêu trang mỗi ngày?Bạn muốn đọc bao nhiêu cuốn sách mỗi tháng?Có một mục tiêu sẽ giúp bạn duy trì động lực và đi đúng hướng.

** 3.Làm cho việc đọc một thói quen **

Cách tốt nhất để có động lực để đọc là biến nó thành thói quen.Đọc ít nhất 15 phút mỗi ngày, ngay cả khi đó là ngay trước khi bạn đi ngủ hoặc vào giờ nghỉ trưa.Bạn càng đọc nhiều, nó sẽ càng trở nên dễ dàng, và bạn sẽ càng thích nó.

**4.Tìm một đối tác đọc hoặc nhóm **

Đọc với một người bạn hoặc tham gia một câu lạc bộ sách có thể là một cách tuyệt vời để duy trì động lực và chịu trách nhiệm.Bạn có thể thảo luận về những cuốn sách bạn đang đọc, chia sẻ suy nghĩ và ý tưởng của bạn và nhận được sự hỗ trợ từ những người khác cũng đam mê đọc sách.

** 5.Tự thưởng cho mình **

Khi bạn đạt được mục tiêu đọc của mình, hãy tự thưởng cho mình!Đây có thể là bất cứ điều gì từ mua cho mình một cuốn sách mới đến tắm thư giãn.Cho bản thân một phần thưởng sẽ giúp bạn duy trì động lực và đi đúng hướng.

** Dưới đây là một số mẹo bổ sung để có động lực để đọc: **

* Làm cho việc đọc vui vẻ!Nghe audiobooks, xem phim dựa trên sách hoặc tìm những cách khác để đọc sách thú vị hơn.
* Tìm một nơi yên tĩnh để đọc nơi bạn sẽ không bị gián đoạn.
* Tắt điện thoại của bạn và những phiền nhiễu khác.
* Đặt một thời gian cụ thể mỗi ngày để đọc.
* Làm cho việc đọc một phần của thói quen hàng ngày của bạn.

** Hãy nhớ rằng, đọc là một trong những cách tốt nhất để học và phát triển.Vì vậy, hãy có động lực và bắt đầu đọc ngay hôm nay! **
=======================================
## 5 Successful Reading Motivation (I have experienced experience)

#Reading #motivation #books #ReadingList #SelfImprovement

**1. Find a book that you're interested in**

The first step to getting motivated to read is finding a book that you're actually interested in. If you're not interested in the book, you're not going to want to read it, and you're not going to get anything out of it. So take some time to browse the library or bookstore and find a book that catches your eye.

**2. Set a goal for yourself**

Once you've found a book that you're interested in, set a goal for yourself. How many pages do you want to read each day? How many books do you want to read each month? Having a goal will help you stay motivated and on track.

**3. Make reading a habit**

The best way to get motivated to read is to make it a habit. Read for at least 15 minutes each day, even if it's just before you go to bed or on your lunch break. The more you read, the easier it will become, and the more you'll enjoy it.

**4. Find a reading partner or group**

Reading with a friend or joining a book club can be a great way to stay motivated and accountable. You can discuss the books you're reading, share your thoughts and ideas, and get support from others who are also passionate about reading.

**5. Reward yourself**

When you reach your reading goals, reward yourself! This could be anything from buying yourself a new book to taking a relaxing bath. Giving yourself a reward will help you stay motivated and on track.

**Here are some additional tips for getting motivated to read:**

* Make reading fun! Listen to audiobooks, watch movies based on books, or find other ways to make reading more enjoyable.
* Find a quiet place to read where you won't be interrupted.
* Turn off your phone and other distractions.
* Set aside a specific time each day for reading.
* Make reading a part of your daily routine.

**Remember, reading is one of the best ways to learn and grow. So get motivated and start reading today!**

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock