Ask 5 sai lầm của Google ADS để tránh

ngockhanh811

#Googleads #PPC #SEM #Adwords #DigitalMarketing ** 5 Google ADS Sai lầm để tránh **

Quảng cáo của Google có thể là một công cụ mạnh mẽ để điều khiển lưu lượng truy cập đến trang web của bạn và tạo khách hàng tiềm năng.Tuy nhiên, nếu bạn không cẩn thận, bạn cũng có thể mắc một số sai lầm tốn kém có thể lãng phí thời gian và tiền bạc của bạn.

Dưới đây là năm lỗi của Google ADS để tránh:

1. ** Không sử dụng các từ khóa âm. ** Từ khóa âm là các từ hoặc cụm từ mà bạn nói với Google không hiển thị quảng cáo của bạn.Điều này rất quan trọng vì bạn không muốn quảng cáo của mình hiển thị cho các tìm kiếm không liên quan, điều này sẽ chỉ lãng phí ngân sách của bạn.Ví dụ: nếu bạn đang bán giày, bạn sẽ không muốn quảng cáo của mình hiển thị các tìm kiếm như "mua giày" hoặc "giày thể thao giá rẻ".
2. ** Đặt giá thầu của bạn quá cao. ** Giá thầu của bạn là số tiền bạn sẵn sàng trả mỗi khi ai đó nhấp vào quảng cáo của bạn.Nếu bạn đặt giá thầu của mình quá cao, cuối cùng bạn sẽ chi nhiều tiền hơn bạn cần.Mặt khác, nếu bạn đặt giá thầu quá thấp, quảng cáo của bạn sẽ không hiển thị thường xuyên, điều đó có nghĩa là bạn sẽ bỏ lỡ các khách hàng tiềm năng.
3. ** Không nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn một cách chính xác. ** Khi bạn tạo chiến dịch Google ADS, bạn có tùy chọn nhắm mục tiêu quảng cáo của mình vào nhân khẩu học, sở thích và vị trí cụ thể.Điều này rất quan trọng vì bạn muốn quảng cáo của bạn được nhìn thấy bởi những người thực sự quan tâm đến những gì bạn phải cung cấp.Nếu bạn nhắm mục tiêu quảng cáo của mình quá rộng, cuối cùng bạn sẽ lãng phí tiền của mình vào những người không có khả năng chuyển đổi.
4. ** Không sử dụng tiện ích mở rộng quảng cáo. ** Tiện ích mở rộng quảng cáo là những phần thông tin bổ sung mà bạn có thể thêm vào quảng cáo của mình, chẳng hạn như số điện thoại, địa chỉ trang web và giờ làm việc.Tiện ích mở rộng quảng cáo có thể giúp quảng cáo của bạn nổi bật so với cuộc thi và khiến mọi người sẽ nhấp vào chúng.
5. ** Không theo dõi kết quả của bạn. ** Cách duy nhất để biết liệu các chiến dịch Google ADS của bạn có hoạt động hay không là theo dõi kết quả của bạn.Google Analytics cung cấp nhiều dữ liệu mà bạn có thể sử dụng để theo dõi chuyển đổi, ấn tượng và tỷ lệ nhấp qua.Dữ liệu này có thể giúp bạn điều chỉnh các chiến dịch của mình và đảm bảo rằng bạn đang tận dụng tối đa khoản đầu tư của mình.

Bằng cách tránh những sai lầm phổ biến này, bạn có thể cải thiện hiệu suất của các chiến dịch quảng cáo Google và nhận được nhiều tiền hơn cho bạn.

** Hashtags: **

* #Googleads
* #PPC
* #SEM
* #Adwords
* #DigitalMarketing
=======================================
#Googleads #PPC #SEM #Adwords #DigitalMarketing **5 Google Ads Mistakes to Avoid**

Google Ads can be a powerful tool for driving traffic to your website and generating leads. However, if you're not careful, you can also make some costly mistakes that can waste your time and money.

Here are five common Google Ads mistakes to avoid:

1. **Not using negative keywords.** Negative keywords are words or phrases that you tell Google not to show your ads for. This is important because you don't want your ads to show up for irrelevant searches, which will only waste your budget. For example, if you're selling shoes, you wouldn't want your ads to show up for searches like "buy boots" or "cheap sneakers."
2. **Setting your bids too high.** Your bids are how much you're willing to pay each time someone clicks on your ad. If you set your bids too high, you'll end up spending more money than you need to. On the other hand, if you set your bids too low, your ads won't show up as often, which means you'll miss out on potential customers.
3. **Not targeting your ads correctly.** When you create a Google Ads campaign, you have the option to target your ads to specific demographics, interests, and locations. This is important because you want your ads to be seen by people who are actually interested in what you have to offer. If you target your ads too broadly, you'll end up wasting your money on people who aren't likely to convert.
4. **Not using ad extensions.** Ad extensions are additional pieces of information that you can add to your ads, such as your phone number, website address, and business hours. Ad extensions can help your ads stand out from the competition and make it more likely that people will click on them.
5. **Not tracking your results.** The only way to know if your Google Ads campaigns are working is to track your results. Google Analytics provides a wealth of data that you can use to track your conversions, impressions, and click-through rate. This data can help you fine-tune your campaigns and make sure that you're getting the most out of your investment.

By avoiding these common mistakes, you can improve the performance of your Google Ads campaigns and get more bang for your buck.

**Hashtags:**

* #Googleads
* #PPC
* #SEM
* #Adwords
* #DigitalMarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock