Ask 5 sai lầm hàng đầu của người dùng Google Search Console

phuongtrinh289

## 5 lỗi hàng đầu của người dùng Google Search Console

1. ** Không thiết lập tài sản của bạn một cách chính xác. ** Đây là sai lầm phổ biến nhất và thật dễ dàng để thực hiện.Khi bạn lần đầu tiên thiết lập thuộc tính Google Search Console của mình, bạn cần đảm bảo rằng bạn đã nhập thông tin chính xác, chẳng hạn như URL của trang web và ngôn ngữ ưa thích của bạn.Bạn cũng cần đảm bảo rằng bạn đã xác minh tài sản của mình bằng cách làm theo các hướng dẫn trong Trung tâm Trợ giúp Tìm kiếm Tìm kiếm.
2. ** Không gửi SITEMAP của bạn. ** Trang web của bạn là một tệp cho Google biết về các trang trên trang web của bạn.Điều quan trọng là gửi SITEMAP của bạn lên bảng điều khiển tìm kiếm của Google để Google có thể lập chỉ mục các trang của bạn nhanh chóng và chính xác hơn.Bạn có thể gửi sitemap của mình theo cách thủ công hoặc bạn có thể sử dụng plugin cho CMS của mình.
3. ** Không sử dụng dữ liệu có cấu trúc. ** Dữ liệu có cấu trúc là một cách để thêm thông tin bổ sung vào các trang của bạn, chẳng hạn như tên doanh nghiệp, địa chỉ, số điện thoại và giờ mở của bạn.Thông tin này có thể giúp Google hiểu rõ hơn các trang của bạn và hiển thị chúng nổi bật hơn trong kết quả tìm kiếm.Bạn có thể thêm dữ liệu có cấu trúc vào các trang của mình bằng plugin cho CMS của mình hoặc bạn có thể sử dụng một công cụ như Trình trợ giúp đánh dấu dữ liệu có cấu trúc của Google.
4. ** Không tối ưu hóa các trang của bạn cho các từ khóa. ** Khi bạn đang viết các trang của mình, điều quan trọng là phải tối ưu hóa chúng cho các từ khóa có liên quan.Điều này có nghĩa là bao gồm các từ khóa trong thẻ tiêu đề, tiêu đề và bản sao cơ thể của bạn.Bạn cũng nên cố gắng bao gồm các từ khóa đuôi dài, đó là những cụm từ mà mọi người có nhiều khả năng tìm kiếm.
5. ** Không theo dõi hiệu suất của bạn. ** Báo cáo của Google Search Console có thể cung cấp cho bạn những hiểu biết có giá trị về cách trang web của bạn hoạt động trong kết quả tìm kiếm.Bạn có thể sử dụng các báo cáo này để theo dõi thứ hạng của mình, xác định các cơ hội để cải thiện và xem trang web của bạn đang hoạt động như thế nào theo thời gian.

Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này:

* #GoogleSearchConsole
* #Seo
* #Tối ưu hóa công cụ tìm kiếm
* #websiteoptimization
* #keywordresearch
=======================================
## The top 5 mistakes of Google Search Console users

1. **Not setting up your property correctly.** This is the most common mistake, and it's easy to make. When you first set up your Google Search Console property, you need to make sure that you've entered the correct information, such as your website's URL and your preferred language. You also need to make sure that you've verified your property by following the instructions in the Search Console help center.
2. **Not submitting your sitemap.** Your sitemap is a file that tells Google about the pages on your website. It's important to submit your sitemap to Google Search Console so that Google can index your pages more quickly and accurately. You can submit your sitemap manually, or you can use a plugin for your CMS.
3. **Not using structured data.** Structured data is a way of adding extra information to your pages, such as your business name, address, phone number, and opening hours. This information can help Google to better understand your pages and display them more prominently in search results. You can add structured data to your pages using a plugin for your CMS, or you can use a tool like Google's Structured Data Markup Helper.
4. **Not optimizing your pages for keywords.** When you're writing your pages, it's important to optimize them for relevant keywords. This means including those keywords in your title tags, headings, and body copy. You should also try to include long-tail keywords, which are phrases that people are more likely to search for.
5. **Not tracking your performance.** The Google Search Console reports can give you valuable insights into how your website is performing in search results. You can use these reports to track your rankings, identify opportunities for improvement, and see how your website is performing over time.

Here are 5 hashtags that you can use for this article:

* #GoogleSearchConsole
* #Seo
* #searchengineoptimization
* #websiteoptimization
* #keywordresearch

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock