Share 6 Years of Lessons from a High School Dropout

greenlion519

## 6 năm bài học từ một học sinh bỏ học cấp ba

#DropoutsUccessStories
#KHÔNG bao giờ bỏ cuộc
#FollowYourDreams
#Beyourownboss
#entrepreneur

** 6 năm bài học từ một trường trung học bỏ học **

Tôi đã bỏ học cấp ba ở tuổi 17. Đó không phải là một quyết định dễ dàng, nhưng đó là một quyết định mà tôi đã thực hiện sau khi xem xét cẩn thận.Tôi biết rằng tôi không hạnh phúc ở trường, và tôi không thấy mình tốt nghiệp.

Vào thời điểm đó, tôi nghĩ rằng bỏ học là ngày tận thế.Tôi đã lo lắng rằng tôi sẽ không bao giờ có thể có được một công việc tốt hoặc đi học đại học.Nhưng tôi đã sai.

Trong sáu năm kể từ khi tôi rời khỏi trường trung học, tôi đã học được rất nhiều về bản thân và về thế giới.Tôi đã học được rằng bạn không cần bằng cấp để thành công.Bạn chỉ cần sẵn sàng làm việc chăm chỉ và không bao giờ từ bỏ ước mơ của mình.

Dưới đây là một số bài học tôi đã học được từ kinh nghiệm của mình với tư cách là một người bỏ học cấp ba:

*** Không bao giờ từ bỏ ước mơ của bạn. ** Khi tôi bỏ học cấp ba, tôi không biết mình muốn làm gì với cuộc sống của mình.Nhưng tôi biết rằng tôi không muốn từ bỏ ước mơ của mình.Tôi bắt đầu làm việc chăm chỉ, và cuối cùng tôi đã tìm thấy niềm đam mê của mình.
*** Hãy là ông chủ của chính bạn. ** Khi bạn là ông chủ của chính mình, bạn có quyền tự do làm những gì bạn muốn, khi bạn muốn.Bạn không cần phải trả lời cho bất cứ ai khác.Đây là một trong những điều tôi yêu thích nhất khi trở thành một doanh nhân.
*** Thực hiện theo ruột của bạn. ** Khi bạn phải đối mặt với một quyết định, đừng ngại làm theo ruột của bạn.Đôi khi, những quyết định tốt nhất là những quyết định mà bạn đưa ra mà không suy nghĩ quá mức.
*** Đừng ngại yêu cầu giúp đỡ. ** Khi bạn bắt đầu, bạn không sao khi yêu cầu giúp đỡ.Có những người muốn giúp bạn thành công.Đừng ngại tiếp cận với họ.
*** Không bao giờ ngừng học hỏi. ** Thế giới liên tục thay đổi, và bạn cần phải chuẩn bị để thay đổi với nó.Đừng bao giờ ngừng học hỏi, và bạn sẽ luôn đi trước đường cong.

Tôi biết ơn những bài học mà tôi đã học được từ kinh nghiệm của mình khi là một người bỏ học cấp ba.Họ đã làm cho tôi trở thành một người mạnh mẽ và kiên cường hơn.Tôi tự tin rằng tôi có thể đạt được bất cứ điều gì tôi đặt ra.

Nếu bạn đang nghĩ về việc bỏ học cấp ba, tôi khuyến khích bạn suy nghĩ cẩn thận về quyết định của mình.Đó không phải là một quyết định dễ dàng, nhưng nó có thể là quyết định tốt nhất bạn từng đưa ra.
=======================================
##6 Years of Lessons from a High School Dropout

#DropoutsUccessStories
#nevergiveup
#FollowYourDreams
#Beyourownboss
#entrepreneur

**6 Years of Lessons from a High School Dropout**

I dropped out of high school at the age of 17. It wasn't an easy decision, but it was one that I made after careful consideration. I knew that I wasn't happy in school, and I didn't see myself graduating.

At the time, I thought that dropping out was the end of the world. I was worried that I would never be able to get a good job or go to college. But I was wrong.

In the six years since I dropped out of high school, I've learned a lot about myself and about the world. I've learned that you don't need a degree to be successful. You just need to be willing to work hard and never give up on your dreams.

Here are some of the lessons I've learned from my experience as a high school dropout:

* **Never give up on your dreams.** When I dropped out of high school, I had no idea what I wanted to do with my life. But I knew that I didn't want to give up on my dreams. I started working hard, and eventually I found my passion.
* **Be your own boss.** When you're your own boss, you have the freedom to do what you want, when you want. You don't have to answer to anyone else. This is one of the things I love most about being an entrepreneur.
* **Follow your gut.** When you're faced with a decision, don't be afraid to follow your gut. Sometimes, the best decisions are the ones that you make without overthinking them.
* **Don't be afraid to ask for help.** When you're starting out, it's okay to ask for help. There are people who want to help you succeed. Don't be afraid to reach out to them.
* **Never stop learning.** The world is constantly changing, and you need to be prepared to change with it. Never stop learning, and you'll always be ahead of the curve.

I'm grateful for the lessons I've learned from my experience as a high school dropout. They've made me a stronger and more resilient person. I'm confident that I can achieve anything I set my mind to.

If you're thinking about dropping out of high school, I encourage you to think carefully about your decision. It's not an easy decision, but it could be the best decision you ever make.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock