Tips 7 Ai Tools I Use To Make Dropshipping Easy! (Beginner Friendly)

yenoanhphan

### 7 Công cụ AI tôi sử dụng để làm cho Dropshipping dễ dàng (thân thiện với người mới bắt đầu)

** Thả vận chuyển ** là một phương thức thực hiện bán lẻ trong đó một cửa hàng không giữ các sản phẩm mà nó bán trong kho.Thay vào đó, khi một khách hàng đặt hàng, cửa hàng đã mua mặt hàng từ nhà cung cấp bên thứ ba và được chuyển trực tiếp đến khách hàng.Đây có thể là một cách tuyệt vời để bắt đầu một doanh nghiệp trực tuyến với ít đầu tư trả trước, nhưng nó cũng có thể là rất nhiều công việc.Đó là nơi các công cụ AI đến.

Các công cụ AI có thể giúp bạn tự động hóa nhiều nhiệm vụ liên quan đến việc thả xuống, từ tìm sản phẩm đến thực hiện các đơn đặt hàng.Điều này có thể giúp bạn tiết kiệm thời gian và tiền bạc, và nó có thể giúp bạn phát triển doanh nghiệp nhanh hơn.

Trong bài viết này, tôi sẽ chia sẻ bảy công cụ AI mà tôi sử dụng để làm cho Dropshipping dễ dàng.Những công cụ này đều thân thiện với người mới bắt đầu và chúng có thể giúp bạn bắt đầu với việc thả xuống ngay cả khi bạn không có bất kỳ kinh nghiệm kỹ thuật nào.

** 1.Oberlo **

Oberlo là một nền tảng dropshipping giúp bạn dễ dàng tìm thấy các sản phẩm để bán trên cửa hàng trực tuyến của bạn.Bạn có thể duyệt qua hàng triệu sản phẩm từ các nhà cung cấp trên khắp thế giới và Oberlo sẽ tự động nhập chúng vào cửa hàng của bạn.Sau đó, bạn có thể thiết lập giá và giá vận chuyển của mình, và Oberlo sẽ chăm sóc phần còn lại.

Oberlo cũng cung cấp một số tính năng khác có thể giúp bạn phát triển doanh nghiệp Dropshipping của mình, chẳng hạn như:

*** Thực hiện đơn hàng: ** Oberlo có thể tự động thực hiện các đơn đặt hàng từ các nhà cung cấp của bạn, vì vậy bạn không phải lo lắng về việc đóng gói và vận chuyển sản phẩm.
*** Analytics: ** Oberlo cung cấp phân tích chi tiết về doanh số của bạn, vì vậy bạn có thể theo dõi hiệu suất của mình và đưa ra quyết định sáng suốt về doanh nghiệp của bạn.
*** Tiếp thị: ** Oberlo tích hợp với một số nền tảng tiếp thị, vì vậy bạn có thể dễ dàng quảng bá sản phẩm của mình và lái lưu lượng truy cập đến cửa hàng của mình.

** 2.Săng **

Spocket là một nền tảng dropshipping khác cung cấp một bộ tính năng tương tự cho Oberlo.Tuy nhiên, Sản lượng tập trung vào các sản phẩm chất lượng cao từ các doanh nghiệp nhỏ.Đây có thể là một lựa chọn tuyệt vời nếu bạn đang tìm kiếm các sản phẩm độc đáo mà bạn sẽ không tìm thấy trên các nền tảng dropshipping khác.

Spocket cũng cung cấp một số tính năng được thiết kế đặc biệt để giúp bạn phát triển doanh nghiệp Dropshipping của mình, chẳng hạn như:

*** Nghiên cứu sản phẩm: ** Spocket cung cấp một số công cụ để giúp bạn tìm thấy các sản phẩm có nhu cầu cao và sẽ bán tốt.
*** Giá: ** Sản xuất cung cấp một số công cụ để giúp bạn đặt đúng mức giá cho sản phẩm của mình.
*** Tiếp thị: ** Sản phẩm tích hợp với một số nền tảng tiếp thị, vì vậy bạn có thể dễ dàng quảng bá sản phẩm của mình và lái lưu lượng truy cập đến cửa hàng của bạn.

** 3.AliExpress **

Aliexpress là một trang web thương mại điện tử Trung Quốc cung cấp nhiều loại sản phẩm với giá thấp.Mặc dù Aliexpress không phải là một nền tảng dropshipping, bạn có thể sử dụng nó để tìm sản phẩm để bán trên cửa hàng dropshipping của riêng bạn.

Để sử dụng AliExpress để dropshipping, bạn sẽ cần tìm một nhà cung cấp sẵn sàng các sản phẩm dropship cho bạn.Khi bạn đã tìm thấy một nhà cung cấp, bạn có thể thêm sản phẩm của họ vào cửa hàng của mình và thiết lập giá và giá vận chuyển của riêng bạn.

AliExpress là một lựa chọn tuyệt vời cho Dropshipping nếu bạn đang tìm kiếm các sản phẩm giá rẻ.Tuy nhiên, điều quan trọng cần lưu ý là chất lượng sản phẩm trên AliExpress có thể thay đổi, vì vậy điều quan trọng là phải thực hiện nghiên cứu của bạn trước khi bạn mua hàng.

**4.Dropship Spy **

Dropship Spy là một công cụ giúp bạn tìm thấy các sản phẩm có lợi nhuận để bán trên cửa hàng Dropshipping của bạn.Công cụ sử dụng một số yếu tố để xác định lợi nhuận của sản phẩm, bao gồm:

*** Khối lượng tìm kiếm: ** Số người đang tìm kiếm sản phẩm trên Google.
*** Cạnh tranh: ** Số lượng các cửa hàng khác đang bán sản phẩm.
*** Giá: ** Giá của sản phẩm.

Dropship Spy có thể giúp bạn tìm thấy các sản phẩm có nhu cầu cao, không quá cạnh tranh và có giá đúng.Điều này có thể giúp bạn tiết kiệm rất nhiều thời gian và công sức khi tìm kiếm các sản phẩm để bán trên cửa hàng dropshipping của bạn.

** 5.Zonguru **

Zonguru là một công cụ giúp bạn theo dõi doanh số và lợi nhuận của bạn.Công cụ tích hợp với cửa hàng Shopify của bạn và cung cấp cho bạn các báo cáo chi tiết về doanh số, chi phí và lợi nhuận của bạn.

Zonguru có thể giúp bạn xác định các khu vực mà bạn có thể cải thiện doanh nghiệp Dropshipping của mình, chẳng hạn như:

*** Lựa chọn sản phẩm: ** Zonguru có thể giúp bạn xem sản phẩm nào đang bán tốt và sản phẩm nào không.
*** Giá: ** Zonguru có thể giúp bạn xem giá của bạn quá cao hay quá thấp.
*** Tiếp thị: ** Zonguru có thể giúp bạn theo dõi hiệu quả của các chiến dịch tiếp thị của bạn.

** 6.Dsers **

DSERS là một Dropshipping
=======================================
### 7 AI Tools I Use to Make Dropshipping Easy (Beginner Friendly)

**Drop shipping** is a retail fulfillment method where a store does not keep the products it sells in stock. Instead, when a customer places an order, the store purchases the item from a third-party supplier and has it shipped directly to the customer. This can be a great way to start an online business with little upfront investment, but it can also be a lot of work. That's where AI tools come in.

AI tools can help you automate many of the tasks involved in dropshipping, from finding products to fulfilling orders. This can save you time and money, and it can help you grow your business faster.

In this article, I'll share seven AI tools that I use to make dropshipping easy. These tools are all beginner-friendly, and they can help you get started with dropshipping even if you don't have any technical experience.

**1. Oberlo**

Oberlo is a dropshipping platform that makes it easy to find products to sell on your online store. You can browse through millions of products from suppliers around the world, and Oberlo will automatically import them into your store. You can then set up your prices and shipping rates, and Oberlo will take care of the rest.

Oberlo also offers a number of other features that can help you grow your dropshipping business, such as:

* **Order fulfillment:** Oberlo can automatically fulfill orders from your suppliers, so you don't have to worry about packing and shipping products yourself.
* **Analytics:** Oberlo provides detailed analytics on your sales, so you can track your performance and make informed decisions about your business.
* **Marketing:** Oberlo integrates with a number of marketing platforms, so you can easily promote your products and drive traffic to your store.

**2. Spocket**

Spocket is another dropshipping platform that offers a similar set of features to Oberlo. However, Spocket focuses on high-quality products from small businesses. This can be a great option if you're looking for unique products that you won't find on other dropshipping platforms.

Spocket also offers a number of features that are specifically designed to help you grow your dropshipping business, such as:

* **Product research:** Spocket provides a number of tools to help you find products that are in high demand and that will sell well.
* **Pricing:** Spocket offers a number of tools to help you set the right prices for your products.
* **Marketing:** Spocket integrates with a number of marketing platforms, so you can easily promote your products and drive traffic to your store.

**3. AliExpress**

AliExpress is a Chinese e-commerce website that offers a wide variety of products at low prices. While AliExpress is not a dropshipping platform, you can use it to find products to sell on your own dropshipping store.

To use AliExpress for dropshipping, you'll need to find a supplier who is willing to dropship products for you. Once you've found a supplier, you can add their products to your store and set up your own prices and shipping rates.

AliExpress is a great option for dropshipping if you're looking for low-cost products. However, it's important to note that the quality of products on AliExpress can vary, so it's important to do your research before you make a purchase.

**4. Dropship Spy**

Dropship Spy is a tool that helps you find profitable products to sell on your dropshipping store. The tool uses a number of factors to determine the profitability of a product, including:

* **Search volume:** The number of people who are searching for the product on Google.
* **Competition:** The number of other stores that are selling the product.
* **Price:** The price of the product.

Dropship Spy can help you find products that are in high demand, that are not too competitive, and that are priced right. This can save you a lot of time and effort when it comes to finding products to sell on your dropshipping store.

**5. Zonguru**

Zonguru is a tool that helps you track your dropshipping sales and profits. The tool integrates with your Shopify store and provides you with detailed reports on your sales, costs, and profits.

Zonguru can help you identify areas where you can improve your dropshipping business, such as:

* **Product selection:** Zonguru can help you see which products are selling well and which products are not.
* **Pricing:** Zonguru can help you see if your prices are too high or too low.
* **Marketing:** Zonguru can help you track the effectiveness of your marketing campaigns.

**6. DSers**

DSers is a dropshipping

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock