7 công cụ ẩn của Google mà bạn chưa biết

baotram712

### 7 Công cụ ẩn Google mà bạn không biết về

Google là một cảnh quan rộng lớn và luôn thay đổi, với các tính năng và công cụ mới được thêm vào mọi lúc.Nhưng ngay cả những người dùng Google dày dạn nhất cũng có thể không nhận thức được tất cả các viên đá quý ẩn mà công cụ tìm kiếm phải cung cấp.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ xem xét bảy công cụ ẩn hữu ích nhất của Google, từ bảng điều khiển tìm kiếm của Google đến studio dữ liệu.Những công cụ này có thể giúp bạn cải thiện tối ưu hóa công cụ tìm kiếm (SEO), theo dõi lưu lượng truy cập trang web của bạn và tạo trực quan hóa dữ liệu đẹp.

** 1.Bảng điều khiển tìm kiếm Google **

Bảng điều khiển tìm kiếm của Google là một công cụ miễn phí giúp bạn giám sát và cải thiện hiệu suất của trang web trong tìm kiếm của Google.Bạn có thể sử dụng bảng điều khiển tìm kiếm để xem có bao nhiêu người đang nhấp vào trang web của bạn từ kết quả tìm kiếm của Google, những từ khóa họ đang sử dụng để tìm trang web của bạn và cách trang web của bạn được xếp hạng cho các thuật ngữ tìm kiếm khác nhau.

Bảng điều khiển tìm kiếm cũng cung cấp những hiểu biết có giá trị về SEO kỹ thuật của trang web của bạn, chẳng hạn như lỗi thu thập dữ liệu và các vấn đề về khả năng sử dụng di động.Bằng cách sử dụng bảng điều khiển tìm kiếm, bạn có thể xác định và khắc phục các sự cố đang ngăn trang web của bạn xếp hạng tốt trong kết quả tìm kiếm của Google.

** 2.Google Analytics **

Google Analytics là một công cụ miễn phí khác có thể giúp bạn theo dõi lưu lượng truy cập trang web của mình và đo lường các chiến dịch tiếp thị của bạn.Với Analytics, bạn có thể thấy có bao nhiêu người truy cập trang web của bạn, họ đến từ đâu và họ đang làm gì trên trang web của bạn.

Phân tích cũng có thể giúp bạn theo dõi các chuyển đổi của mình, chẳng hạn như bán hàng hoặc khách hàng tiềm năng.Thông tin này có thể giúp bạn xem các chiến dịch tiếp thị nào hiệu quả nhất và điều chỉnh chiến lược của bạn cho phù hợp.

** 3.Google Data Studio **

Google Data Studio là một công cụ miễn phí cho phép bạn tạo trực quan hóa dữ liệu đẹp.Bạn có thể sử dụng Data Studio để tạo biểu đồ, biểu đồ và bảng điều khiển để theo dõi lưu lượng truy cập trang web, doanh số và các số liệu khác.

Data Studio là một cách tuyệt vời để trình bày dữ liệu của bạn cho các bên liên quan và giúp họ dễ hiểu.Bạn cũng có thể chia sẻ báo cáo phòng thu dữ liệu của mình với những người khác, vì vậy họ có thể cập nhật các số liệu hiệu suất mới nhất của bạn.

**4.Người lập kế hoạch từ khóa Google **

Công cụ lập kế hoạch từ khóa Google là một công cụ giúp bạn tìm đúng từ khóa cho trang web của bạn.Bạn có thể sử dụng trình lập kế hoạch từ khóa để tạo danh sách các từ khóa liên quan đến doanh nghiệp của bạn và xem mỗi từ khóa đang nhận được bao nhiêu lưu lượng.

Keyword Planner cũng có thể giúp bạn ước tính chi phí quảng cáo trên Google AdWords.Thông tin này có thể giúp bạn đưa ra quyết định sáng suốt về các chiến dịch quảng cáo trả phí của bạn.

** 5.Xu hướng Google**

Google Trends là một công cụ theo dõi sự phổ biến của các thuật ngữ tìm kiếm khác nhau theo thời gian.Bạn có thể sử dụng xu hướng để xem những gì mọi người đang tìm kiếm và lợi ích của họ đang thay đổi như thế nào.

Xu hướng có thể là một công cụ có giá trị để nghiên cứu thị trường và dự báo xu hướng.Bạn có thể sử dụng xu hướng để xác định các cơ hội mới cho doanh nghiệp của mình và đi trước cuộc thi.

** 6.Google doanh nghiệp của tôi **

Google doanh nghiệp của tôi là một công cụ miễn phí giúp bạn quản lý sự hiện diện của doanh nghiệp trên Google.Bạn có thể sử dụng doanh nghiệp của tôi để tạo danh sách cho doanh nghiệp của mình, thêm ảnh và video và trả lời các đánh giá.

Doanh nghiệp của tôi là một cách tuyệt vời để kết nối với khách hàng của bạn và quảng bá doanh nghiệp trực tuyến của bạn.Bạn có thể sử dụng doanh nghiệp của tôi để thúc đẩy lưu lượng truy cập đến trang web của bạn và tạo khách hàng tiềm năng cho doanh nghiệp của bạn.

** 7.Google Adsense**

Google Adsense là một chương trình cho phép bạn kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên trang web của mình.Khi ai đó nhấp vào quảng cáo trên trang web của bạn, bạn sẽ kiếm được một khoản hoa hồng nhỏ.

Adsense có thể là một cách tuyệt vời để tạo thu nhập thụ động cho trang web của bạn.Tuy nhiên, điều quan trọng cần lưu ý là quảng cáo AdSense đôi khi có thể xâm phạm và khó chịu.Bạn nên xem xét cẩn thận liệu AdSense có phù hợp với trang web của bạn hay không trước khi bạn đăng ký chương trình.

### 5 hashtag ở dạng#

* #Googlehiddentools
* #Seo
* #Webanalytics
* #Datavisualization
* #Googlemarketing
=======================================
### 7 Google Hidden Tools You Don't Know About

Google is a vast and ever-changing landscape, with new features and tools being added all the time. But even the most seasoned Google users may not be aware of all the hidden gems that the search engine has to offer.

In this article, we'll take a look at seven of Google's most useful hidden tools, from the Google Search Console to the Data Studio. These tools can help you to improve your search engine optimization (SEO), track your website traffic, and create beautiful data visualizations.

**1. Google Search Console**

The Google Search Console is a free tool that helps you to monitor and improve your website's performance in Google Search. You can use the Search Console to see how many people are clicking on your website from Google search results, what keywords they're using to find your site, and how your website is ranking for different search terms.

The Search Console also provides valuable insights into your website's technical SEO, such as crawl errors and mobile usability issues. By using the Search Console, you can identify and fix problems that are preventing your website from ranking well in Google search results.

**2. Google Analytics**

Google Analytics is another free tool that can help you to track your website traffic and measure your marketing campaigns. With Analytics, you can see how many people are visiting your website, where they're coming from, and what they're doing on your site.

Analytics can also help you to track your conversions, such as sales or leads. This information can help you to see which marketing campaigns are most effective and make adjustments to your strategy accordingly.

**3. Google Data Studio**

Google Data Studio is a free tool that allows you to create beautiful data visualizations. You can use Data Studio to create charts, graphs, and dashboards to track your website traffic, sales, and other metrics.

Data Studio is a great way to present your data to stakeholders and make it easy for them to understand. You can also share your Data Studio reports with others, so they can stay up-to-date on your latest performance metrics.

**4. Google Keyword Planner**

The Google Keyword Planner is a tool that helps you to find the right keywords for your website. You can use the Keyword Planner to generate a list of keywords related to your business, and see how much traffic each keyword is getting.

The Keyword Planner can also help you to estimate the cost of advertising on Google AdWords. This information can help you to make informed decisions about your paid advertising campaigns.

**5. Google Trends**

Google Trends is a tool that tracks the popularity of different search terms over time. You can use Trends to see what people are searching for, and how their interests are changing.

Trends can be a valuable tool for market research and trend forecasting. You can use Trends to identify new opportunities for your business, and stay ahead of the competition.

**6. Google My Business**

Google My Business is a free tool that helps you to manage your business's presence on Google. You can use My Business to create a listing for your business, add photos and videos, and respond to reviews.

My Business is a great way to connect with your customers and promote your business online. You can use My Business to drive traffic to your website, and generate leads for your business.

**7. Google AdSense**

Google AdSense is a program that allows you to earn money by displaying ads on your website. When someone clicks on an ad on your site, you'll earn a small commission.

AdSense can be a great way to generate passive income for your website. However, it's important to note that AdSense ads can sometimes be intrusive and annoying. You should carefully consider whether or not AdSense is right for your website before you sign up for the program.

### 5 Hashtags in the form of #

* #Googlehiddentools
* #Seo
* #Webanalytics
* #Datavisualization
* #Googlemarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock