Share 7 điều chúng tôi ước mình biết TRƯỚC KHI bắt đầu cuộc sống RV TOÀN THỜI GIAN

## 7 Điều chúng tôi ước chúng tôi biết trước khi bắt đầu cuộc sống RV toàn thời gian

#fulltimervlife #rvliving #RvTravel #Vanlife #tinyhouse

## Giới thiệu

RVing là một cách tuyệt vời để đi du lịch và nhìn thấy đất nước.Bạn có thể tránh xa sự hối hả và nhộn nhịp của cuộc sống hàng ngày và trải nghiệm vẻ đẹp của thiên nhiên.Nhưng trước khi bạn đi sâu và bán nhà, có một vài điều bạn nên biết.

## 1. Chi phí của RVing nhiều hơn bạn nghĩ

RV có thể đắt tiền, đặc biệt nếu bạn đang mua một cái mới.Bạn sẽ cần phải tính đến chi phí của chính RV, cũng như bảo hiểm, khí đốt, bảo trì và sửa chữa.Bạn cũng sẽ cần xem xét chi phí cắm trại hoặc công viên RV, thực phẩm và các chi phí khác.

## 2. Sống RV có thể bị chật chội

RV là không gian nhỏ, và bạn sẽ cần phải chuẩn bị cho một chút sống chật chội.Bạn sẽ cần phải sáng tạo với không gian lưu trữ của mình và bạn sẽ cần phải ổn khi chia sẻ một không gian nhỏ với gia đình hoặc bạn đồng hành du lịch.

## 3. Rving có thể bị cô lập

RVing có thể là một cách tuyệt vời để đi du lịch và nhìn thấy đất nước, nhưng nó cũng có thể bị cô lập.Bạn sẽ dành nhiều thời gian trong RV của mình và bạn có thể không có nhiều tương tác với người khác như bạn sẽ sống trong một ngôi nhà truyền thống.

## 4. RVing mất rất nhiều bảo trì

RV yêu cầu rất nhiều bảo trì và bạn sẽ cần phải chuẩn bị để tự mình làm một số công việc.Bạn sẽ cần theo kịp các thay đổi dầu, xoay lốp và bảo trì thường xuyên khác.Bạn cũng sẽ cần phải chuẩn bị để đối phó với sự cố và sửa chữa.

## 5. RVing không dành cho tất cả mọi người

RVing không dành cho tất cả mọi người.Bạn cần phải chuẩn bị cho những thách thức của cuộc sống RV, và bạn cần sẵn sàng hy sinh.Nếu bạn không chắc chắn liệu RVing có phù hợp với bạn hay không, bạn nên thuê RV trong vài tuần trước khi bạn cam kết mua một chiếc.

## Phần kết luận

RVing có thể là một cách tuyệt vời để đi du lịch và nhìn thấy đất nước, nhưng điều quan trọng là phải biết những gì bạn đang tham gia trước khi bạn bắt đầu.Bằng cách thực hiện nghiên cứu của bạn và chuẩn bị cho các thử thách, bạn có thể có một thời gian tuyệt vời.

## Tài nguyên bổ sung

* [RVing 101: Hướng dẫn cho người mới bắt đầu] (https://www.rvshare.com/blog/rving-101-a-guide-for-beginners/)
* [Những ưu và nhược điểm của RV Living] (https://www.thebalance.com/pros-and-cons-of-rv-inving-4177591)
* [Chi phí sống trong RV?]
=======================================
## 7 Things We Wish We Knew Before Starting Full-Time RV Life

#fulltimervlife #rvliving #RvTravel #Vanlife #tinyhouse

## Introduction

RVing is a great way to travel and see the country. You can get away from the hustle and bustle of everyday life and experience the beauty of nature. But before you take the plunge and sell your house, there are a few things you should know.

## 1. The cost of RVing is more than you think

RVs can be expensive, especially if you're buying a new one. You'll need to factor in the cost of the RV itself, as well as insurance, gas, maintenance, and repairs. You'll also need to consider the cost of camping or RV parks, food, and other expenses.

## 2. RV living can be cramped

RVs are small spaces, and you'll need to be prepared for a bit of cramped living. You'll need to be creative with your storage space, and you'll need to be okay with sharing a small space with your family or travel companions.

## 3. RVing can be isolating

RVing can be a great way to travel and see the country, but it can also be isolating. You'll be spending a lot of time in your RV, and you may not have as much interaction with other people as you would if you were living in a traditional house.

## 4. RVing takes a lot of maintenance

RVs require a lot of maintenance, and you'll need to be prepared to do some work yourself. You'll need to keep up with the oil changes, tire rotations, and other routine maintenance. You'll also need to be prepared to deal with breakdowns and repairs.

## 5. RVing is not for everyone

RVing is not for everyone. You need to be prepared for the challenges of RV living, and you need to be willing to make sacrifices. If you're not sure if RVing is right for you, it's a good idea to rent an RV for a few weeks before you commit to buying one.

## Conclusion

RVing can be a great way to travel and see the country, but it's important to know what you're getting into before you start. By doing your research and being prepared for the challenges, you can have a great time RVing.

## Additional Resources

* [RVing 101: A Guide for Beginners](https://www.rvshare.com/blog/rving-101-a-guide-for-beginners/)
* [The Pros and Cons of RV Living](https://www.thebalance.com/pros-and-cons-of-rv-living-4177591)
* [How Much Does it Cost to Live in an RV?](https://www.rvliving.com/how-much-does-it-cost-to-live-in-an-rv/)

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock