Share 8 bài học ước gì mình biết sớm hơn ở tuổi 20 🌱

kimhoa817

#LifeLessons #Wisdom #Advice #lifetips #personalgrowth ## 8 bài học tôi ước tôi biết sớm hơn 20

Khi bạn đến gần những năm 20 tuổi, thật tự nhiên khi cảm thấy sự pha trộn giữa sự phấn khích và lo lắng.Bạn đang ở trên đỉnh cao của tuổi trưởng thành, và bạn không biết rất nhiều.Nhưng đừng lo lắng, bạn không đơn độc.Mọi người đều cảm thấy như họ đang giả mạo nó cho đến khi họ làm nó vào đầu những năm 20 tuổi.

Tin tốt là bạn không cần phải tự mình tìm ra mọi thứ.Tôi đã biên soạn một danh sách 8 bài học mà tôi ước mình biết sớm hơn 20. Hy vọng, họ sẽ giúp bạn tận dụng tối đa những năm 20 tuổi và hơn thế nữa.

## 1. ** Đừng so sánh bản thân với người khác. **

Thật dễ dàng để rơi vào cái bẫy so sánh bản thân với người khác, đặc biệt là trên phương tiện truyền thông xã hội.Nhưng điều quan trọng cần nhớ là mọi người đang trên hành trình của riêng họ.Chỉ vì một người khác đang làm điều gì đó khác biệt không có nghĩa là nó tốt hơn hoặc tệ hơn những gì bạn đang làm.Tập trung vào mục tiêu và tiến bộ của riêng bạn, và đừng lo lắng về những gì mọi người khác đang làm.

## 2. ** Chấp nhận rủi ro. **

Những năm 20 của bạn là thời gian để thử nghiệm và thử những điều mới.Đừng ngại chấp nhận rủi ro, ngay cả khi họ ở ngoài vùng thoải mái của bạn.Bạn có thể làm mình ngạc nhiên với những gì bạn có khả năng.

## 3. ** Học cách nói không. **

Không sao khi nói không với mọi thứ, ngay cả khi điều đó có nghĩa là khiến ai đó thất vọng.Bạn không cần phải làm mọi thứ mà bạn yêu cầu.Học cách thiết lập ranh giới và ưu tiên nhu cầu của riêng bạn.

## 4. ** Hãy tử tế với chính mình. **

Thật dễ dàng để khó khăn với bản thân, đặc biệt là khi bạn phạm sai lầm.Nhưng điều quan trọng cần nhớ là mọi người đều phạm sai lầm.Hãy tha thứ cho bản thân và học hỏi từ những sai lầm của bạn.

## 5. ** Tìm niềm đam mê của bạn. **

Năm 20 tuổi của bạn là thời điểm tuyệt vời để khám phá sở thích của bạn và tìm thấy niềm đam mê của bạn.Đừng ngại thử những điều mới cho đến khi bạn tìm thấy thứ gì đó mà bạn yêu thích.

## 6. ** Đừng ngại yêu cầu giúp đỡ. **

Nếu bạn đang vật lộn, đừng ngại yêu cầu giúp đỡ.Có những người quan tâm đến bạn và muốn hỗ trợ bạn.Tiếp cận với bạn bè, gia đình hoặc một nhà trị liệu của bạn.

## 7. ** Sống trong thời điểm hiện tại. **

Thật dễ dàng để bị cuốn vào quá khứ hoặc tương lai, nhưng điều quan trọng là phải nhớ sống trong thời điểm hiện tại.Tận hưởng những điều nhỏ nhặt và đánh giá cao những người trong cuộc sống của bạn.

## 8. ** Hãy biết ơn. **

Mỗi ngày, hãy dành một chút thời gian để suy ngẫm về những điều bạn biết ơn.Lòng biết ơn đã được chứng minh là có một số lợi ích, bao gồm giảm căng thẳng và cải thiện tâm trạng của bạn.

Theo sau những bài học này sẽ giúp bạn tận dụng tối đa những năm 20 tuổi.Vì vậy, hãy chấp nhận một số rủi ro, học cách nói không, và tử tế với chính mình.Và quan trọng nhất, hãy tận hưởng chuyến đi!

## hashtags:
#LifeLessons #Wisdom #Advice #lifetips #personalgrowth
=======================================
#LifeLessons #Wisdom #Advice #lifetips #personalgrowth ##8 Lessons I Wish I Knew Earlier Than 20

As you approach your 20s, it's natural to feel a mix of excitement and trepidation. You're on the cusp of adulthood, and there's so much you don't know. But don't worry, you're not alone. Everyone feels like they're faking it until they make it in their early 20s.

The good news is that you don't have to figure everything out on your own. I've compiled a list of 8 lessons that I wish I knew earlier than 20. Hopefully, they'll help you make the most of your 20s and beyond.

## 1. **Don't compare yourself to others.**

It's easy to fall into the trap of comparing yourself to others, especially on social media. But it's important to remember that everyone is on their own journey. Just because someone else is doing something different doesn't mean it's better or worse than what you're doing. Focus on your own goals and progress, and don't worry about what everyone else is doing.

## 2. **Take risks.**

Your 20s are a time to experiment and try new things. Don't be afraid to take risks, even if they're outside of your comfort zone. You might surprise yourself with what you're capable of.

## 3. **Learn to say no.**

It's okay to say no to things, even if it means disappointing someone. You don't have to do everything that's asked of you. Learn to set boundaries and prioritize your own needs.

## 4. **Be kind to yourself.**

It's easy to be hard on yourself, especially when you make mistakes. But it's important to remember that everyone makes mistakes. Forgive yourself and learn from your mistakes.

## 5. **Find your passion.**

Your 20s are a great time to explore your interests and find your passion. Don't be afraid to try new things until you find something that you love.

## 6. **Don't be afraid to ask for help.**

If you're struggling, don't be afraid to ask for help. There are people who care about you and want to support you. Reach out to your friends, family, or a therapist.

## 7. **Live in the present moment.**

It's easy to get caught up in the past or the future, but it's important to remember to live in the present moment. Enjoy the little things and appreciate the people in your life.

## 8. **Be grateful.**

Every day, take some time to reflect on the things you're grateful for. Gratitude has been shown to have a number of benefits, including reducing stress and improving your mood.

Following these lessons will help you make the most of your 20s. So take some risks, learn to say no, and be kind to yourself. And most importantly, enjoy the ride!

## Hashtags:
#LifeLessons #Wisdom #Advice #lifetips #personalgrowth

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock