Share 9 Tips For Selling On Etsy

thucoanhdang

#etsy #etsysellingtips #etsyshop #Etsybusiness #Etsysuccess ** 9 Lời khuyên để bán trên Etsy **

Etsy là một thị trường trực tuyến phổ biến cho hàng thủ công, các mặt hàng cổ điển và đồ thủ công.Nếu bạn đang nghĩ đến việc bắt đầu cửa hàng Etsy của riêng bạn, hoặc nếu bạn đã bán trên Etsy nhưng bạn không hài lòng với doanh số của mình, đây là chín mẹo để giúp bạn tăng doanh số và phát triển doanh nghiệp của mình.

1. ** Chọn một thị trường ngách. ** Khi bạn mới bắt đầu, tốt nhất là tập trung vào một hốc cụ thể.Điều này sẽ giúp bạn nhắm mục tiêu các nỗ lực tiếp thị của bạn và thu hút đúng khách hàng.Khi bạn đã thiết lập bản thân trong một phân khúc cụ thể, bạn có thể bắt đầu mở rộng các dịch vụ của mình.
2. ** Chụp ảnh chất lượng cao. ** Ảnh bạn sử dụng cho sản phẩm của mình là một trong những yếu tố quan trọng nhất trong việc xác định liệu khách hàng có mua từ bạn hay không.Hãy chắc chắn rằng ảnh của bạn rõ ràng, được chiếu sáng tốt và hiển thị các sản phẩm của bạn trong ánh sáng tốt nhất của họ.
3. ** Viết mô tả chi tiết. ** Mô tả sản phẩm của bạn là một cách quan trọng khác để bán sản phẩm của bạn.Hãy chắc chắn bao gồm thông tin chi tiết về các sản phẩm của bạn, chẳng hạn như các vật liệu được sử dụng, kích thước và bất kỳ tính năng đặc biệt nào.Bạn cũng nên bao gồm một cuộc gọi hành động, chẳng hạn như "Thêm vào giỏ hàng" hoặc "mua ngay".
4. ** Giá sản phẩm của bạn cạnh tranh. ** Khi định giá sản phẩm của bạn, điều quan trọng là phải tính đến chi phí vật liệu, thời gian của bạn và đối thủ.Bạn không muốn định giá sản phẩm của mình quá cao, nhưng bạn cũng không muốn tự hạ mình.
5. ** Cung cấp vận chuyển miễn phí. ** Cung cấp vận chuyển miễn phí là một cách tuyệt vời để thu hút khách hàng và tăng doanh số của bạn.Tuy nhiên, hãy chắc chắn để tính đến chi phí vận chuyển vào giá của bạn.
6. ** Sử dụng phương tiện truyền thông xã hội. ** Phương tiện truyền thông xã hội là một cách tuyệt vời để kết nối với khách hàng tiềm năng và quảng bá sản phẩm của bạn.Hãy chắc chắn rằng bạn đang hoạt động trên các nền tảng truyền thông xã hội lớn, chẳng hạn như Facebook, Instagram và Pinterest.
7. ** Chạy bán hàng và khuyến mãi. ** Bán hàng và khuyến mãi là một cách tuyệt vời để tăng doanh số của bạn và thoát khỏi hàng tồn kho cũ.Bạn có thể cung cấp giảm giá, vận chuyển miễn phí hoặc giao dịch gói.
8. ** Cung cấp dịch vụ khách hàng tuyệt vời. ** Dịch vụ khách hàng là điều cần thiết để xây dựng một cửa hàng Etsy thành công.Hãy chắc chắn rằng bạn trả lời các yêu cầu của khách hàng một cách nhanh chóng và giải quyết mọi vấn đề một cách kịp thời.
9. ** Hãy kiên nhẫn. ** Cần có thời gian để xây dựng một cửa hàng Etsy thành công.Đừng nản lòng nếu bạn không thấy kết quả ngay lập tức.Chỉ cần tiếp tục làm việc chăm chỉ và cuối cùng bạn sẽ đạt được mục tiêu của mình.

Dưới đây là một số mẹo bổ sung có thể giúp bạn bán nhiều hơn trên Etsy:

* Sử dụng các công cụ Tối ưu hóa công cụ tìm kiếm (SEO) của Etsy để giúp sản phẩm của bạn xếp hạng cao hơn trong kết quả tìm kiếm.
* Tham gia chương trình liên kết của Etsy và kiếm được hoa hồng khi mọi người nhấp vào liên kết liên kết của bạn và mua hàng.
* Quảng cáo cửa hàng Etsy của bạn trên các thị trường trực tuyến khác, chẳng hạn như eBay và Amazon.
* Tham dự các hội chợ thủ công và các sự kiện khác để bán trực tiếp sản phẩm của bạn.
* Cung cấp các đơn đặt hàng tùy chỉnh hoặc giỏ quà tặng thủ công.

Bằng cách làm theo những lời khuyên này, bạn có thể tăng doanh số của mình và phát triển doanh nghiệp Etsy của mình.

#etsyseller #etsysuccessstory #etsytipsforbeginners
=======================================
#etsy #etsysellingtips #etsyshop #Etsybusiness #Etsysuccess **9 Tips for Selling on Etsy**

Etsy is a popular online marketplace for handmade goods, vintage items, and craft supplies. If you're thinking of starting your own Etsy shop, or if you're already selling on Etsy but you're not quite satisfied with your sales, here are nine tips to help you boost your sales and grow your business.

1. **Choose a niche.** When you're first starting out, it's best to focus on a specific niche. This will help you target your marketing efforts and attract the right customers. Once you've established yourself in a particular niche, you can start to expand your offerings.
2. **Take high-quality photos.** The photos you use for your products are one of the most important factors in determining whether or not a customer will buy from you. Make sure your photos are clear, well-lit, and show your products in their best light.
3. **Write detailed descriptions.** Your product descriptions are another important way to sell your products. Be sure to include detailed information about your products, such as the materials used, the dimensions, and any special features. You should also include a call to action, such as "Add to cart" or "Buy now."
4. **Price your products competitively.** When pricing your products, it's important to take into account the cost of materials, your time, and the competition. You don't want to price your products too high, but you also don't want to undercut yourself.
5. **Offer free shipping.** Offering free shipping is a great way to attract customers and increase your sales. However, be sure to factor the cost of shipping into your pricing.
6. **Use social media.** Social media is a great way to connect with potential customers and promote your products. Make sure you're active on the major social media platforms, such as Facebook, Instagram, and Pinterest.
7. **Run sales and promotions.** Sales and promotions are a great way to boost your sales and get rid of old inventory. You can offer discounts, free shipping, or bundle deals.
8. **Provide excellent customer service.** Customer service is essential for building a successful Etsy shop. Make sure you respond to customer inquiries quickly and resolve any problems in a timely manner.
9. **Be patient.** It takes time to build a successful Etsy shop. Don't get discouraged if you don't see immediate results. Just keep working hard and you'll eventually reach your goals.

Here are some additional tips that may help you sell more on Etsy:

* Use Etsy's search engine optimization (SEO) tools to help your products rank higher in search results.
* Join Etsy's affiliate program and earn commissions when people click on your affiliate links and make a purchase.
* Promote your Etsy shop on other online marketplaces, such as eBay and Amazon.
* Attend craft fairs and other events to sell your products in person.
* Offer custom orders or handmade gift baskets.

By following these tips, you can increase your sales and grow your Etsy business.

#etsyseller #etsysuccessstory #etsytipsforbeginners

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock