Share 90% HIỂU SAI VỀ QUẢN LÝ THỜI GIAN MÀ KHÔNG BIẾT (kể cả bạn)

### 90% mọi người hiểu sai quản lý thời gian mà không biết (bao gồm cả bạn)

..

** Quản lý thời gian là gì? **

Quản lý thời gian là quá trình lập kế hoạch và tổ chức thời gian của bạn để bạn có thể sử dụng nó một cách hiệu quả và hiệu quả.Đó là về việc tận dụng tối đa thời gian bạn có, để bạn có thể đạt được mục tiêu của mình và sống cuộc sống bạn muốn.

** Tại sao quản lý thời gian lại quan trọng? **

Quản lý thời gian rất quan trọng vì nó cho phép bạn:

*** Làm việc hiệu quả hơn. ** Khi bạn quản lý thời gian của mình một cách hiệu quả, bạn có thể hoàn thành nhiều hơn trong thời gian ngắn hơn.Điều này có nghĩa là bạn có thể có nhiều thời gian rảnh hơn hoặc bạn có thể sử dụng thời gian của mình để làm việc cho các dự án quan trọng hơn.
*** Đạt được mục tiêu của mình. ** Khi bạn biết cách quản lý thời gian của mình, bạn có thể tập trung vào những điều quan trọng đối với bạn và đạt được tiến bộ hướng tới mục tiêu của mình.
*** Sống một cuộc sống trọn vẹn hơn. ** Khi bạn có quyền kiểm soát nhiều thời gian hơn, bạn có thể dành nó cho những thứ quan trọng nhất với bạn.Điều này có thể dẫn đến một cuộc sống thỏa mãn và thỏa mãn hơn.

** Cách cải thiện kỹ năng quản lý thời gian của bạn **

Có một số điều bạn có thể làm để cải thiện kỹ năng quản lý thời gian của bạn.Dưới đây là một vài lời khuyên:

*** Đặt mục tiêu và ưu tiên. ** Bước đầu tiên để quản lý thời gian tốt là biết những gì bạn muốn đạt được.Một khi bạn biết mục tiêu của mình, bạn có thể ưu tiên chúng và tạo ra một kế hoạch về cách đạt được chúng.
*** Tạo một lịch trình. ** Khi bạn biết các ưu tiên của mình, bạn có thể tạo một lịch trình sẽ giúp bạn theo dõi.Lịch trình của bạn nên bao gồm cả các cam kết công việc và cá nhân của bạn.
*** Quản lý phiền nhiễu. ** Một trong những thách thức lớn nhất đối với quản lý thời gian là xử lý các phiền nhiễu.Hãy nhận biết những điều làm bạn mất tập trung và tìm cách giảm thiểu chúng.
*** Nghỉ ngơi. ** Điều quan trọng là phải nghỉ ngơi trong suốt cả ngày, ngay cả khi chỉ trong vài phút.Điều này sẽ giúp bạn duy trì sự sảng khoái và tập trung.
*** Nhiệm vụ đại biểu. ** Nếu bạn có quá nhiều trên đĩa của mình, đừng ngại ủy thác các nhiệm vụ cho người khác.Điều này có thể giải phóng thời gian của bạn để bạn có thể tập trung vào những thứ quan trọng nhất.

**Phần kết luận**

Quản lý thời gian là một kỹ năng có thể học và cải thiện với thực tiễn.Bằng cách làm theo những lời khuyên này, bạn có thể học cách quản lý thời gian của mình một cách hiệu quả và hiệu quả, để bạn có thể đạt được mục tiêu của mình và sống cuộc sống mà bạn muốn.

### Tài nguyên bổ sung

* [7 thói quen của những người có hiệu quả cao] (https://www.amazon.com/7-habits-highly-effective-people/dp/0671703433)
* [Sức mạnh của thói quen] (https://www.amazon.com/power-habit-what-life-your/dp/081298160x)
* [Ăn ếch đó!]
=======================================
### 90% of people misunderstand time management without knowing (including you)

#timemanagement #productivity #efficiency #goals #success

**What is time management?**

Time management is the process of planning and organizing your time so that you can use it effectively and efficiently. It's about making the most of the time you have, so that you can achieve your goals and live the life you want.

**Why is time management important?**

Time management is important because it allows you to:

* **Be more productive.** When you manage your time effectively, you can get more done in less time. This means you can have more free time, or you can use your time to work on more important projects.
* **Achieve your goals.** When you know how to manage your time, you can focus on the things that are important to you and make progress towards your goals.
* **Live a more fulfilling life.** When you have more control over your time, you can spend it on the things that matter most to you. This can lead to a more satisfying and fulfilling life.

**How to improve your time management skills**

There are a number of things you can do to improve your time management skills. Here are a few tips:

* **Set goals and priorities.** The first step to good time management is to know what you want to achieve. Once you know your goals, you can prioritize them and create a plan for how to achieve them.
* **Create a schedule.** Once you know your priorities, you can create a schedule that will help you stay on track. Your schedule should include both your work and personal commitments.
* **Manage distractions.** One of the biggest challenges to time management is dealing with distractions. Be aware of the things that distract you and find ways to minimize them.
* **Take breaks.** It's important to take breaks throughout the day, even if it's just for a few minutes. This will help you stay refreshed and focused.
* **Delegate tasks.** If you have too much on your plate, don't be afraid to delegate tasks to others. This can free up your time so that you can focus on the things that are most important.

**Conclusion**

Time management is a skill that can be learned and improved with practice. By following these tips, you can learn to manage your time effectively and efficiently, so that you can achieve your goals and live the life you want.

### Additional resources

* [The 7 Habits of Highly Effective People](https://www.amazon.com/7-Habits-Highly-Effective-People/dp/0671703433)
* [The Power of Habit](https://www.amazon.com/Power-Habit-What-Life-Your/dp/081298160X)
* [Eat That Frog!](https://www.amazon.com/Eat-That-Frog-21-Not-Procrastinate/dp/0307465056)

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock