AdSense application checklist

#Adsense #AdsenseAppLication #adsenseApproval #adsenseaccount #Googleadsense ## Danh sách kiểm tra ứng dụng AdSense

** 1.Tạo tài khoản Google AdSense **

Bước đầu tiên để bắt đầu với AdSense là tạo một tài khoản.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web AdSense và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email, mật khẩu và quốc gia cư trú của bạn.

** 2.Xác thực tài khoản của bạn**

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh nó.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào liên kết được gửi đến địa chỉ email của bạn.Khi bạn đã xác minh tài khoản của mình, bạn sẽ có thể bắt đầu tạo bảng điều khiển AdSense của mình.

** 3.Thêm trang web của bạn vào AdSense **

Bước tiếp theo là thêm trang web của bạn vào AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào nút "Thêm thuộc tính" trong bảng điều khiển AdSense của bạn.Bạn sẽ cần cung cấp URL của trang web của bạn và ngôn ngữ mà trang web của bạn được viết.

**4.Chọn đơn vị quảng cáo của bạn **

Khi bạn đã thêm trang web của mình vào AdSense, bạn sẽ cần chọn các đơn vị quảng cáo của mình.Các đơn vị quảng cáo là các loại quảng cáo khác nhau mà bạn có thể hiển thị trên trang web của mình.Bạn có thể chọn từ một loạt các đơn vị quảng cáo, bao gồm quảng cáo văn bản, quảng cáo hình ảnh và quảng cáo video.

** 5.Đặt tùy chọn quảng cáo của bạn **

Bạn cũng có thể đặt tùy chọn quảng cáo của bạn.Điều này bao gồm việc chọn nơi quảng cáo của bạn sẽ xuất hiện trên trang web của bạn, tần suất quảng cáo của bạn sẽ được hiển thị và số tiền bạn muốn kiếm được mỗi lần nhấp.

** 6.Được chấp thuận cho AdSense **

Khi bạn đã hoàn thành tất cả các bước trên, bạn sẽ cần được chấp thuận cho AdSense.Sự chấp thuận của Adsense có thể mất một vài ngày hoặc vài tuần.Khi bạn đã được chấp thuận, bạn sẽ có thể bắt đầu hiển thị quảng cáo trên trang web của mình.

** 7.Giám sát tài khoản adsense của bạn **

Khi bạn đã bắt đầu hiển thị quảng cáo trên trang web của mình, bạn sẽ cần theo dõi tài khoản AdSense của mình.Điều này bao gồm kiểm tra thu nhập của bạn, tỷ lệ nhấp qua và ấn tượng của bạn.Bạn có thể theo dõi tài khoản AdSense của mình bằng cách truy cập tab "Báo cáo" trong bảng điều khiển AdSense của bạn.

**số 8.Tối ưu hóa tài khoản AdSense của bạn **

Bạn có thể tối ưu hóa tài khoản AdSense của mình để tối đa hóa thu nhập của mình.Điều này bao gồm chọn các đơn vị quảng cáo phù hợp, đặt đúng tùy chọn quảng cáo và giám sát tài khoản AdSense của bạn.

** 9.Nhận trợ giúp với AdSense **

Nếu bạn cần trợ giúp với AdSense, bạn có thể nhận được sự giúp đỡ từ nhóm hỗ trợ AdSense.Nhóm hỗ trợ AdSense có thể giúp bạn mọi thứ, từ việc tạo tài khoản của mình đến tối ưu hóa thu nhập của bạn.

## Phần kết luận

AdSense là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ trang web của bạn.Bằng cách làm theo các bước trong danh sách kiểm tra này, bạn có thể bắt đầu với AdSense và bắt đầu kiếm tiền ngay hôm nay.
=======================================
#Adsense #AdsenseAppLication #adsenseApproval #adsenseaccount #Googleadsense ## AdSense Application Checklist

**1. Create a Google AdSense account**

The first step to getting started with AdSense is to create an account. You can do this by visiting the AdSense website and clicking on the "Create an account" button. You will need to provide your email address, a password, and your country of residence.

**2. Verify your account**

Once you have created your account, you will need to verify it. You can do this by clicking on the link that was sent to your email address. Once you have verified your account, you will be able to start creating your AdSense dashboard.

**3. Add your website to AdSense**

The next step is to add your website to AdSense. You can do this by clicking on the "Add a property" button in your AdSense dashboard. You will need to provide the URL of your website and the language that your website is written in.

**4. Choose your ad units**

Once you have added your website to AdSense, you will need to choose your ad units. Ad units are the different types of ads that you can display on your website. You can choose from a variety of ad units, including text ads, image ads, and video ads.

**5. Set your ad preferences**

You can also set your ad preferences. This includes choosing where your ads will appear on your website, how often your ads will be shown, and how much you want to earn per click.

**6. Get approved for AdSense**

Once you have completed all of the steps above, you will need to get approved for AdSense. AdSense approval can take a few days or weeks. Once you have been approved, you will be able to start displaying ads on your website.

**7. Monitor your AdSense account**

Once you have started displaying ads on your website, you will need to monitor your AdSense account. This includes checking your earnings, your click-through rate, and your impressions. You can monitor your AdSense account by visiting the "Reports" tab in your AdSense dashboard.

**8. Optimize your AdSense account**

You can optimize your AdSense account to maximize your earnings. This includes choosing the right ad units, setting the right ad preferences, and monitoring your AdSense account.

**9. Get help with AdSense**

If you need help with AdSense, you can get help from the AdSense support team. The AdSense support team can help you with everything from creating your account to optimizing your earnings.

## Conclusion

AdSense is a great way to earn money from your website. By following the steps in this checklist, you can get started with AdSense and start earning money today.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock