Share Airdrop hướng dẫn đổi ip với phần mềm IP checker

sadostrich832

### Cách thay đổi địa chỉ IP cho airdrop

AirDrop là một cách thuận tiện để chia sẻ các tệp giữa các thiết bị Apple, nhưng nó có thể bị giới hạn bởi địa chỉ IP của bạn.Nếu bạn đang cố gắng chia sẻ các tệp với ai đó trên mạng khác, bạn có thể cần thay đổi địa chỉ IP của mình.

Đây là cách thay đổi địa chỉ IP của bạn cho AirDrop:

1. Mở ứng dụng ** Cài đặt ** trên iPhone hoặc iPad của bạn.
2. Nhấn ** Wi-Fi **.
3. Nhấn vào ** Tôi ** bên cạnh mạng bạn được kết nối.
4. Nhấn ** Gia hạn cho thuê DHCP **.

Địa chỉ IP của bạn sẽ được thay đổi và bây giờ bạn sẽ có thể chia sẻ các tệp với các thiết bị khác trên mạng của mình.

** Lưu ý: ** Nếu bạn đang sử dụng VPN, bạn có thể cần phải ngắt kết nối với VPN trước khi thay đổi địa chỉ IP của mình.

### Cách sử dụng phần mềm IP Checker để thay đổi địa chỉ IP

Nếu bạn không muốn thay đổi địa chỉ IP của mình theo cách thủ công, bạn có thể sử dụng phần mềm IP Checker để làm điều đó cho bạn.Phần mềm IP Checker là một công cụ cho phép bạn kiểm tra địa chỉ IP của mình, cũng như thay đổi nó.

Để thay đổi địa chỉ IP của bạn bằng phần mềm IP Checker, hãy làm theo các bước sau:

1. Tải xuống và cài đặt phần mềm IP Checker.
2. Khởi chạy phần mềm.
3. Nhấp vào nút ** Thay đổi IP **.
4. Chọn địa chỉ IP mới bạn muốn sử dụng.
5. Nhấp vào nút ** Thay đổi IP **.

Địa chỉ IP của bạn sẽ được thay đổi và bây giờ bạn sẽ có thể chia sẻ các tệp với các thiết bị khác trên mạng của mình.

### 5 hashtag cho bài viết này

* #Airdrop
* #Địa chỉ IP
* #changeipaddress
* #IpCheckersoftware
* #chia sẻ file
=======================================
### How to Change IP Address for AirDrop

AirDrop is a convenient way to share files between Apple devices, but it can be limited by your IP address. If you're trying to share files with someone who's on a different network, you may need to change your IP address.

Here's how to change your IP address for AirDrop:

1. Open the **Settings** app on your iPhone or iPad.
2. Tap **Wi-Fi**.
3. Tap the **i** next to the network you're connected to.
4. Tap **Renew DHCP lease**.

Your IP address will be changed, and you should now be able to share files with other devices on your network.

**Note:** If you're using a VPN, you may need to disconnect from the VPN before changing your IP address.

### How to Use IP Checker Software to Change IP Address

If you don't want to change your IP address manually, you can use IP Checker software to do it for you. IP Checker software is a tool that allows you to check your IP address, as well as change it.

To change your IP address with IP Checker software, follow these steps:

1. Download and install IP Checker software.
2. Launch the software.
3. Click the **Change IP** button.
4. Select the new IP address you want to use.
5. Click the **Change IP** button.

Your IP address will be changed, and you should now be able to share files with other devices on your network.

### 5 Hashtags for This Article

* #Airdrop
* #ipaddress
* #changeipaddress
* #IpCheckersoftware
* #filesharing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock