Share Alexa, find my phone: How to use Amazon Echo to find your LOST phone

nhatruc798

#Alexa #FindMyphone #Amazonecho #LostPhone #smarthome

** Cách sử dụng Alexa để tìm điện thoại bị mất của bạn **

Nếu bạn đã từng đặt sai điện thoại của mình, bạn sẽ biết nó có thể gây khó chịu như thế nào.Nhưng nếu bạn có thể sử dụng Amazon Echo của mình để tìm nó thì sao?Với tính năng Tìm điện thoại của tôi, bạn có thể làm điều đó.

Đây là cách sử dụng Alexa để tìm điện thoại bị mất của bạn:

1. Mở ứng dụng Alexa trên điện thoại của bạn.
2. Nhấn vào tab ** Thêm ** ở dưới cùng của màn hình.
3. Nhấn ** Cài đặt **.
4. Nhấn ** Thiết bị **.
5. Nhấn vào tên của thiết bị Echo của bạn.
6. Nhấn ** Âm thanh **.
7. Bật trên ** Tìm thiết bị của tôi **.

Bây giờ, khi bạn bị mất điện thoại, bạn có thể nói, "Alexa, tìm điện thoại của tôi."Alexa sau đó sẽ gọi điện thoại của bạn, ngay cả khi nó im lặng.Bạn cũng có thể sử dụng Alexa để xem vị trí của điện thoại trên bản đồ.

Để xem vị trí điện thoại của bạn trên bản đồ, nói, "Alexa, điện thoại của tôi đâu?"Alexa sau đó sẽ hiển thị cho bạn vị trí điện thoại của bạn trên bản đồ trong ứng dụng Alexa.

Bạn cũng có thể sử dụng Alexa để khóa điện thoại hoặc xóa dữ liệu của nó.Để khóa điện thoại của bạn, nói, "Alexa, khóa điện thoại của tôi."Để xóa dữ liệu điện thoại của bạn, nói, "Alexa, xóa điện thoại của tôi."

** Mẹo sử dụng Alexa để tìm điện thoại bị mất của bạn **

Dưới đây là một vài mẹo để sử dụng Alexa để tìm điện thoại bị mất của bạn:

* Đảm bảo rằng điện thoại của bạn được kết nối với Internet và bạn có tính năng tìm thiết bị của tôi.
* Nếu bạn có nhiều thiết bị Echo, hãy đảm bảo rằng bạn đang sử dụng cùng một tài khoản trên tất cả chúng.
* Nếu bạn không chắc thiết bị Echo nào gần nhất với điện thoại của bạn, bạn có thể nói, "Alexa, Echo nào gần nhất với điện thoại của tôi?"
* Nếu bạn vẫn gặp khó khăn trong việc tìm điện thoại, bạn có thể thử sử dụng ứng dụng Tìm thiết bị của tôi trên một thiết bị khác.

**Phần kết luận**

Alexa có thể là một công cụ hữu ích để tìm điện thoại bị mất của bạn.Bằng cách sử dụng tính năng Tìm điện thoại của tôi, bạn có thể nhanh chóng và dễ dàng xác định vị trí điện thoại của mình, ngay cả khi nó tắt hoặc im lặng.

** hashtags **

=======================================

**How to use Alexa to find your lost phone**

If you've ever misplaced your phone, you know how frustrating it can be. But what if you could use your Amazon Echo to find it? With the Find My Phone feature, you can do just that.

Here's how to use Alexa to find your lost phone:

1. Open the Alexa app on your phone.
2. Tap the **More** tab at the bottom of the screen.
3. Tap **Settings**.
4. Tap **Devices**.
5. Tap the name of your Echo device.
6. Tap **Sounds**.
7. Toggle on **Find My Device**.

Now, when you lose your phone, you can say, "Alexa, find my phone." Alexa will then ring your phone, even if it's on silent. You can also use Alexa to see the location of your phone on a map.

To see the location of your phone on a map, say, "Alexa, where's my phone?" Alexa will then show you the location of your phone on a map in the Alexa app.

You can also use Alexa to lock your phone or erase its data. To lock your phone, say, "Alexa, lock my phone." To erase your phone's data, say, "Alexa, erase my phone."

**Tips for using Alexa to find your lost phone**

Here are a few tips for using Alexa to find your lost phone:

* Make sure that your phone is connected to the internet and that you have the Find My Device feature turned on.
* If you have multiple Echo devices, make sure that you're using the same account on all of them.
* If you're not sure which Echo device is closest to your phone, you can say, "Alexa, which Echo is closest to my phone?"
* If you're still having trouble finding your phone, you can try using the Find My Device app on another device.

**Conclusion**

Alexa can be a helpful tool for finding your lost phone. By using the Find My Phone feature, you can quickly and easily locate your phone, even if it's turned off or on silent.

**Hashtags**

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock