Share ALL IN ONE: MẤT TRÍ NHỚ TÔI YÊU GHỆ BẠN THÂN

dinhhuongngovu

## yêu người bạn thân nhất của bạn có thể là một tình huống phức tạp.Một mặt, bạn có một kết nối sâu sắc với người mà bạn biết và tin tưởng.Mặt khác, có khả năng mọi thứ trở nên lộn xộn nếu cảm xúc của bạn không được đáp lại.

Nếu bạn đang tự hỏi phải làm gì nếu bạn yêu người bạn thân nhất của mình, thì đây là một vài điều cần ghi nhớ:

1. ** Thành thật với chính mình về cảm xúc của bạn. ** Bước đầu tiên là dành một chút thời gian để thực sự suy ngẫm về cảm xúc của bạn và những gì bạn muốn từ mối quan hệ.Bạn chỉ bị thu hút bởi bạn của bạn, hay bạn thực sự yêu họ?Một khi bạn rõ ràng về cảm xúc của mình, bạn có thể bắt đầu lập kế hoạch về cách tiến về phía trước.
2. ** Nói chuyện với bạn của bạn. ** Một khi bạn biết bạn cảm thấy thế nào, điều quan trọng là phải nói chuyện với bạn của bạn về nó.Đây có thể là một cuộc trò chuyện khó khăn, nhưng điều quan trọng là trung thực về cảm xúc của bạn để bạn của bạn có thể hiểu bạn đến từ đâu.Hãy chuẩn bị cho bạn của bạn không cảm thấy như vậy, và tôn trọng cảm xúc của họ nếu họ không đáp lại cảm xúc của bạn.
3. ** Cho thời gian tình bạn của bạn. ** Nếu bạn của bạn không cảm thấy như vậy, điều quan trọng là phải cho tình bạn của bạn thời gian để chữa lành.Điều này có thể có nghĩa là lấy một số không gian từ nhau trong một thời gian, hoặc nó có thể có nghĩa là tiếp tục là bạn nhưng với một số ranh giới tại chỗ.Điều quan trọng là phải làm những gì tốt nhất cho cả hai bạn, và để nhớ rằng tình bạn của bạn có giá trị hơn bất kỳ mối quan hệ lãng mạn nào.
4. ** Tìm kiếm sự giúp đỡ chuyên nghiệp. ** Nếu bạn đang đấu tranh để đối phó với cảm xúc của mình, hoặc nếu bạn lo lắng về tác động của cảm xúc của bạn đối với tình bạn của bạn, điều quan trọng là tìm kiếm sự giúp đỡ chuyên nghiệp.Một nhà trị liệu có thể giúp bạn xử lý cảm xúc của mình và phát triển các cơ chế đối phó lành mạnh.

Yêu người bạn thân nhất của bạn có thể là một tình huống đầy thách thức, nhưng đó cũng là một tình huống đẹp.Nếu bạn sẵn sàng đưa vào công việc, có thể duy trì một tình bạn lành mạnh và khám phá một mối quan hệ lãng mạn.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #Yêu
* #tình bạn
* #các mối quan hệ
* #tự phát triển
* #sức khỏe tinh thần
=======================================
## Being in love with your best friend can be a complicated situation. On the one hand, you have a deep connection with someone you know and trust. On the other hand, there's the potential for things to get messy if your feelings aren't reciprocated.

If you're wondering what to do if you're in love with your best friend, here are a few things to keep in mind:

1. **Be honest with yourself about your feelings.** The first step is to take some time to really reflect on your feelings and what you want out of the relationship. Are you just attracted to your friend, or are you actually in love with them? Once you're clear on your feelings, you can start to make a plan for how to move forward.
2. **Talk to your friend.** Once you know how you feel, it's important to talk to your friend about it. This can be a difficult conversation, but it's important to be honest about your feelings so that your friend can understand where you're coming from. Be prepared for your friend to not feel the same way, and be respectful of their feelings if they don't reciprocate your feelings.
3. **Give your friendship time.** If your friend doesn't feel the same way, it's important to give your friendship time to heal. This may mean taking some space from each other for a while, or it may mean continuing to be friends but with some boundaries in place. It's important to do what's best for both of you, and to remember that your friendship is worth more than any romantic relationship.
4. **Seek professional help.** If you're struggling to deal with your feelings, or if you're worried about the impact your feelings are having on your friendship, it's important to seek professional help. A therapist can help you to process your feelings and develop healthy coping mechanisms.

Being in love with your best friend can be a challenging situation, but it's also a beautiful one. If you're willing to put in the work, it's possible to maintain a healthy friendship and explore a romantic relationship.

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #Love
* #Friendship
* #Relationships
* #self-growth
* #mentalhealth

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock