Share Amazon Account Settings for NEW Sellers - Change ASAP! (Amazon FBA UK 2024)

** Cài đặt tài khoản Amazon cho người bán mới - Thay đổi càng sớm càng tốt! (Amazon FBA UK 2024) **

#amazonfba #Amazonseller #AmazonUK #Amazonsellertips #AMAZONACCOUNTSTINGS

## Giới thiệu

Khi bạn lần đầu tiên thiết lập tài khoản người bán Amazon của mình, có một vài cài đặt quan trọng mà bạn cần thay đổi.Những cài đặt này có thể ảnh hưởng đến doanh số, phí của bạn và trải nghiệm chung của bạn với tư cách là người bán.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn qua các cài đặt tài khoản Amazon quan trọng nhất cho người bán mới.Chúng tôi sẽ giải thích những gì mỗi cài đặt làm và tại sao nó lại quan trọng.Chúng tôi cũng sẽ cung cấp các mẹo về cách tối ưu hóa cài đặt của bạn để thành công tối đa.

## 1. Cài đặt vận chuyển mặc định

Cài đặt vận chuyển mặc định của bạn là các cài đặt sẽ được sử dụng cho tất cả các đơn đặt hàng của bạn trừ khi bạn ghi đè cụ thể chúng.Điều quan trọng là đảm bảo rằng các cài đặt này được đặt chính xác, vì chúng có thể có tác động lớn đến chi phí vận chuyển và trải nghiệm khách hàng của bạn.

Dưới đây là các cài đặt vận chuyển mặc định quan trọng nhất mà bạn cần biết về:

*** Phương thức vận chuyển: ** Bạn có thể chọn từ nhiều phương thức vận chuyển khác nhau, bao gồm vận chuyển tiêu chuẩn, vận chuyển nhanh và vận chuyển chính.Phương thức vận chuyển mà bạn chọn sẽ ảnh hưởng đến chi phí vận chuyển và thời gian giao hàng của bạn.
*** Tỷ lệ vận chuyển: ** Bạn có thể đặt giá vận chuyển phẳng cho tất cả các đơn đặt hàng của mình hoặc bạn có thể cung cấp vận chuyển miễn phí cho các đơn đặt hàng trên một số tiền nhất định.Tỷ lệ vận chuyển mà bạn chọn sẽ ảnh hưởng đến tỷ suất lợi nhuận của bạn.
*** Thời gian xử lý: ** Đây là lượng thời gian mà bạn phải gửi đơn đặt hàng sau khi bạn nhận được thanh toán.Thời gian xử lý mà bạn đặt sẽ ảnh hưởng đến thời gian giao hàng cho đơn đặt hàng của bạn.

## 2. Cài đặt thanh toán

Cài đặt thanh toán của bạn rất quan trọng để đảm bảo rằng bạn được trả tiền cho doanh số của mình.Dưới đây là các cài đặt thanh toán quan trọng nhất mà bạn cần biết về:

*** Phương thức thanh toán: ** Bạn có thể chọn nhận thanh toán thông qua thanh toán Amazon, chuyển khoản ngân hàng ACh hoặc chuyển khoản.Phương thức thanh toán mà bạn chọn sẽ ảnh hưởng đến tốc độ mà bạn nhận được các khoản thanh toán của mình.
*** Thông tin tài khoản ngân hàng: ** Bạn cần cung cấp cho Amazon thông tin tài khoản ngân hàng của bạn để họ có thể gửi khoản thanh toán của bạn.Hãy chắc chắn rằng bạn cung cấp thông tin chính xác, vì bất kỳ sai lầm nào cũng có thể trì hoãn các khoản thanh toán của bạn.
*** Thanh toán tự động: ** Bạn có thể chọn thanh toán tự động gửi vào tài khoản ngân hàng của mình.Đây là lựa chọn thuận tiện nhất, vì bạn không phải lo lắng về việc chuyển tiền thủ công.

## 3. Cài đặt thuế

Cài đặt thuế của bạn rất quan trọng để đảm bảo rằng bạn tuân thủ tất cả các luật thuế hiện hành.Dưới đây là các cài đặt thuế quan trọng nhất mà bạn cần biết về:

*** Thu thuế: ** Bạn cần quyết định xem bạn có muốn thu thuế bán hàng trên doanh số của mình hay không.Nếu bạn thu thuế bán hàng, bạn cần cung cấp cho Amazon số ID thuế bán hàng của tiểu bang.
*** Miễn thuế: ** Bạn có thể nộp đơn xin miễn thuế nếu bạn là một tổ chức phi lợi nhuận hoặc nếu bạn đang bán các mặt hàng được miễn thuế.
*** Tính toán thuế: ** Bạn có thể chọn để Amazon Tính thuế cho bạn hoặc bạn có thể tự tính thuế.Nếu bạn chọn tính thuế của mình, bạn cần đảm bảo rằng bạn tuân thủ tất cả các luật thuế hiện hành.

## 4. Cài đặt quảng cáo

Cài đặt quảng cáo của bạn rất quan trọng để kiểm soát chi phí quảng cáo và phạm vi tiếp cận của bạn.Dưới đây là các cài đặt quảng cáo quan trọng nhất mà bạn cần biết:

*** Ngân sách quảng cáo: ** Bạn có thể đặt ngân sách hàng ngày cho các chiến dịch quảng cáo của mình.Điều này sẽ giúp bạn kiểm soát chi phí quảng cáo của mình.
*** Đối tượng mục tiêu: ** Bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến đối tượng cụ thể dựa trên nhân khẩu học, sở thích và từ khóa.Điều này sẽ giúp bạn tiếp cận những người có khả năng quan tâm đến sản phẩm của bạn nhất.
*** Chiến lược đấu thầu: ** Bạn có thể chọn chiến lược đấu thầu cho quảng cáo của mình.Điều này sẽ xác định số tiền bạn sẵn sàng trả cho mỗi lần nhấp.

## 5. Các cài đặt khác

Có một số cài đặt khác mà bạn có thể thay đổi trên tài khoản người bán Amazon của mình.Các cài đặt này bao gồm:

*** Thực hiện bởi Amazon (FBA): ** Bạn có thể chọn sử dụng dịch vụ Fulfillment của Amazon bằng Amazon (FBA).Điều này sẽ cho phép Amazon lưu trữ, đóng gói và gửi sản phẩm của bạn cho bạn.
*** Người bán Central: ** Bạn có thể sử dụng nền tảng trung tâm của người bán Amazon để quản lý tài khoản của bạn, theo dõi đơn đặt hàng và liên lạc với khách hàng.
*** Dịch vụ khách hàng: ** Bạn cần đảm bảo rằng bạn cung cấp dịch vụ khách hàng tuyệt vời.Điều này sẽ giúp bạn xây dựng một danh tiếng tích cực và thu hút khách hàng lặp lại.

## Phần kết luận

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể tối ưu hóa cài đặt tài khoản Amazon của mình để thành công tối đa.Bằng cách đảm bảo rằng cài đặt của bạn là chính xác, bạn có thể cải thiện doanh số của mình, giảm chi phí và cung cấp cho khách hàng của bạn trải nghiệm tốt hơn.

## Tài nguyên bổ sung

* [Trợ giúp trung tâm của người bán Amazon] (https: // người bán
=======================================
**Amazon Account Settings for New Sellers - Change Asap!(Amazon FBA UK 2024)**

#amazonfba #Amazonseller #AmazonUK #Amazonsellertips #amazonaccountsettings

## Introduction

When you first set up your Amazon seller account, there are a few important settings that you need to change. These settings can affect your sales, your fees, and your overall experience as a seller.

In this article, we will walk you through the most important Amazon account settings for new sellers. We will explain what each setting does and why it's important. We will also provide tips on how to optimize your settings for maximum success.

## 1. Default Shipping Settings

Your default shipping settings are the ones that will be used for all of your orders unless you specifically override them. It's important to make sure that these settings are set correctly, as they can have a big impact on your shipping costs and your customer experience.

Here are the most important default shipping settings that you need to know about:

* **Shipping method:** You can choose from a variety of shipping methods, including Standard Shipping, Expedited Shipping, and Prime Shipping. The shipping method that you choose will affect the cost of your shipping and the delivery time.
* **Shipping rate:** You can set a flat shipping rate for all of your orders, or you can offer free shipping for orders over a certain amount. The shipping rate that you choose will affect your profit margins.
* **Handling time:** This is the amount of time that you have to ship an order after you receive a payment. The handling time that you set will affect the delivery time for your orders.

## 2. Payment Settings

Your payment settings are important for ensuring that you get paid for your sales. Here are the most important payment settings that you need to know about:

* **Payment method:** You can choose to receive payments through Amazon Payments, ACH bank transfer, or wire transfer. The payment method that you choose will affect the speed at which you receive your payments.
* **Bank account information:** You need to provide Amazon with your bank account information so that they can deposit your payments. Make sure that you provide the correct information, as any mistakes could delay your payments.
* **Automatic payments:** You can choose to have your payments automatically deposited into your bank account. This is the most convenient option, as you don't have to worry about manually transferring your money.

## 3. Tax Settings

Your tax settings are important for ensuring that you comply with all applicable tax laws. Here are the most important tax settings that you need to know about:

* **Tax collection:** You need to decide whether or not you want to collect sales tax on your sales. If you do collect sales tax, you need to provide Amazon with your state sales tax ID number.
* **Tax exemption:** You can apply for a tax exemption if you are a nonprofit organization or if you are selling tax-exempt items.
* **Tax calculation:** You can choose to have Amazon calculate your taxes for you, or you can calculate your taxes yourself. If you choose to calculate your taxes yourself, you need to make sure that you are compliant with all applicable tax laws.

## 4. Advertising Settings

Your advertising settings are important for controlling your advertising costs and your reach. Here are the most important advertising settings that you need to know about:

* **Advertising budget:** You can set a daily budget for your advertising campaigns. This will help you to control your advertising costs.
* **Target audience:** You can target your ads to specific audiences based on demographics, interests, and keywords. This will help you to reach the people who are most likely to be interested in your products.
* **Bidding strategy:** You can choose a bidding strategy for your ads. This will determine how much you are willing to pay for each click.

## 5. Other Settings

There are a number of other settings that you can change on your Amazon seller account. These settings include:

* **Fulfillment by Amazon (FBA):** You can choose to use Amazon's Fulfillment by Amazon (FBA) service. This will allow Amazon to store, pack, and ship your products for you.
* **Seller Central:** You can use Amazon's Seller Central platform to manage your account, track your orders, and communicate with customers.
* **Customer service:** You need to make sure that you provide excellent customer service. This will help you to build a positive reputation and attract repeat customers.

## Conclusion

By following these tips, you can optimize your Amazon account settings for maximum success. By making sure that your settings are correct, you can improve your sales, reduce your costs, and provide your customers with a better experience.

## Additional Resources

* [Amazon Seller Central Help](https://seller

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock