Share Amazon Fire HD 8/10 Tablet: FORGOT PASSWORD? HOW TO FACTORY RESET BACK TO ORIGINAL DEFAULT SETTINGS

lethucngoc.tuan

## Amazon Fire HD 8/10 Máy tính bảng: Quên mật khẩu?Cách đặt lại nhà máy trở lại cài đặt mặc định gốc

** Đặt lại nhà máy là gì? **

Đặt lại nhà máy là một quá trình khôi phục một thiết bị về trạng thái ban đầu của nó, vì nó là khi nó được mua lần đầu tiên.Điều này có nghĩa là tất cả dữ liệu cá nhân của bạn, bao gồm các ứng dụng, ảnh và cài đặt, sẽ bị xóa.

** Tại sao tôi muốn đặt lại nhà máy máy tính bảng Amazon Fire HD 8/10? **

Có một vài lý do tại sao bạn có thể muốn thiết lập lại nhà máy máy tính bảng Amazon Fire HD 8/10.Ví dụ: bạn có thể muốn làm như vậy nếu:

* Bạn đã quên mật khẩu của bạn
* Máy tính bảng của bạn đang chạy chậm
* Bạn muốn bán hoặc cho đi máy tính bảng của mình
* Bạn đã cài đặt một ROM tùy chỉnh hoặc phần mềm khác gây ra sự cố

** Làm thế nào để tôi thiết lập lại nhà máy của tôi Amazon Fire HD 8/10 máy tính bảng? **

Để đặt lại nhà máy máy tính bảng Amazon Fire HD 8/10 của bạn, hãy làm theo các bước sau:

1. Tắt máy tính bảng của bạn.
2. Nhấn và giữ các nút ** và ** âm lượng ** cùng một lúc cho đến khi bạn thấy logo ** Amazon **.
3. Phát hành các nút.
4. Khi bạn thấy màn hình ** chế độ khôi phục **, hãy sử dụng nút ** âm lượng xuống ** để cuộn xuống ** Đặt lại nhà máy ** và nhấn nút ** Power ** để chọn nó.
5. Khi bạn thấy ** xóa tất cả dữ liệu ** Thông báo, nhấn nút ** Power ** để xác nhận.
6. Máy tính bảng của bạn sẽ khởi động lại và quá trình thiết lập lại nhà máy sẽ bắt đầu.
7. Sau khi thiết lập lại hoàn tất, máy tính bảng của bạn sẽ khởi động lại và bạn sẽ được nhắc thiết lập nó thành mới.

** Chuyện gì xảy ra sau khi tôi thiết lập lại nhà máy của mình máy tính bảng Amazon Fire HD 8/10? **

Sau khi bạn thiết lập lại nhà máy máy tính bảng Amazon Fire HD 8/10, nó sẽ được khôi phục về trạng thái ban đầu, như khi nó được mua lần đầu tiên.Điều này có nghĩa là tất cả dữ liệu cá nhân của bạn, bao gồm các ứng dụng, ảnh và cài đặt, sẽ bị xóa.Bạn sẽ cần thiết lập máy tính bảng của mình như mới, bao gồm đăng nhập vào tài khoản Amazon của bạn và cài đặt lại các ứng dụng của bạn.

** Mẹo cho nhà máy đặt lại nhà máy máy tính bảng Amazon Fire HD 8/10 **

* Trước khi bạn đặt lại nhà máy máy tính bảng của mình, hãy đảm bảo sao lưu dữ liệu của bạn.Điều này có thể được thực hiện bằng cách kết nối máy tính bảng của bạn với máy tính của bạn và sử dụng ứng dụng truyền tệp để sao chép các tệp của bạn vào máy tính của bạn.
*Nếu bạn không thể đặt lại máy tính bảng của mình bằng các bước trên, bạn cũng có thể đặt lại nó bằng ứng dụng ** Cài đặt **.Để làm điều này, hãy truy cập ** Cài đặt **> ** Tùy chọn thiết bị **> ** Đặt lại ** và chọn ** Đặt lại nhà máy **.
* Đặt lại nhà máy máy tính bảng của bạn sẽ xóa tất cả dữ liệu của bạn, vì vậy hãy chắc chắn sao lưu dữ liệu của bạn trước khi bạn tiến hành.

## 5 hashtag ở dạng #

* #Amazonfirehd8
* #AmazonfireHD10
* #FactoryReset
* #đặt lại mật khẩu
* #TableTreset
=======================================
## Amazon Fire HD 8/10 Tablet: Forgot Password? How to Factory Reset Back to Original Default Settings

**What is a factory reset?**

A factory reset is a process that restores a device to its original state, as it was when it was first purchased. This means that all of your personal data, including apps, photos, and settings, will be erased.

**Why would I want to factory reset my Amazon Fire HD 8/10 tablet?**

There are a few reasons why you might want to factory reset your Amazon Fire HD 8/10 tablet. For example, you might want to do so if:

* You have forgotten your password
* Your tablet is running slow
* You want to sell or give away your tablet
* You have installed a custom ROM or other software that is causing problems

**How do I factory reset my Amazon Fire HD 8/10 tablet?**

To factory reset your Amazon Fire HD 8/10 tablet, follow these steps:

1. Turn off your tablet.
2. Press and hold the **Power** and **Volume Down** buttons at the same time until you see the **Amazon** logo.
3. Release the buttons.
4. When you see the **Recovery Mode** screen, use the **Volume Down** button to scroll down to **Factory Reset** and press the **Power** button to select it.
5. When you see the **Erase All Data** message, press the **Power** button to confirm.
6. Your tablet will reboot and the factory reset process will begin.
7. Once the reset is complete, your tablet will restart and you will be prompted to set it up as new.

**What happens after I factory reset my Amazon Fire HD 8/10 tablet?**

After you factory reset your Amazon Fire HD 8/10 tablet, it will be restored to its original state, as it was when it was first purchased. This means that all of your personal data, including apps, photos, and settings, will be erased. You will need to set up your tablet as new, including signing in to your Amazon account and reinstalling your apps.

**Tips for factory resetting your Amazon Fire HD 8/10 tablet**

* Before you factory reset your tablet, make sure to back up your data. This can be done by connecting your tablet to your computer and using a file transfer app to copy your files to your computer.
* If you are unable to reset your tablet using the steps above, you can also reset it using the **Settings** app. To do this, go to **Settings** > **Device Options** > **Reset** and select **Factory Reset**.
* Factory resetting your tablet will erase all of your data, so be sure to back up your data before you proceed.

## 5 Hashtags in the form of #

* #Amazonfirehd8
* #AmazonfireHD10
* #FactoryReset
* #PasswordReset
* #TableTreset

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock