Share Amazon Kdp for beginners: How to Create And Verify Amazon KDP Account in Nigeria

tranbaochi.lan

** #AmazonKDP #KDPForBeginners #howtocreatekdpaccount #kdpaccountverification #Nigeria **

## Amazon KDP cho người mới bắt đầu: Cách tạo và xác minh tài khoản Amazon KDP ở Nigeria

Amazon Kindle Direct Publishing (KDP) là một nền tảng tự xuất bản cho phép các tác giả xuất bản sách của họ trực tiếp lên Amazon.com.Với KDP, bạn có thể xuất bản sách của mình ở cả định dạng in và ebook và Amazon sẽ xử lý việc phân phối, tiếp thị và bán sách của bạn.

Nếu bạn là một tác giả mới hoặc nếu bạn mới bắt đầu với KDP, hướng dẫn này sẽ hướng dẫn bạn qua quá trình tạo và xác minh tài khoản KDP của bạn ở Nigeria.

### 1. Tạo tài khoản KDP

Bước đầu tiên là tạo tài khoản KDP.Để làm điều này, hãy truy cập trang web KDP và nhấp vào nút "Đăng ký".Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email, mật khẩu và một vài chi tiết khác.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể đăng nhập vào bảng điều khiển KDP.Bảng điều khiển là nơi bạn sẽ quản lý sách, bán hàng và tiền bản quyền của mình.

### 2. Xác minh tài khoản KDP của bạn

Trước khi bạn có thể bắt đầu xuất bản sách với KDP, bạn cần xác minh tài khoản của mình.Để làm điều này, bạn sẽ cần cung cấp thông tin thuế và thẻ tín dụng hợp lệ của bạn.

Khi bạn đã xác minh tài khoản của mình, bạn sẽ có thể bắt đầu tải lên sách của mình.

### 3. Tải lên sách của bạn

Để tải lên sách của bạn, hãy chuyển đến tab "Sách" trong bảng điều khiển KDP và nhấp vào nút "Tải lên một cuốn sách".Bạn sẽ cần cung cấp một vài chi tiết về cuốn sách của bạn, chẳng hạn như tiêu đề, tác giả và thể loại.Bạn cũng sẽ cần tải lên một hình ảnh bìa và bản thảo của cuốn sách.

Khi bạn đã tải lên cuốn sách của mình, nó sẽ được xem xét bởi Amazon.Nếu cuốn sách của bạn được phê duyệt, nó sẽ được xuất bản trên Amazon.com và bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền bản quyền.

### 4. Xuất bản sách của bạn ở cả định dạng in và ebook

Với KDP, bạn có thể xuất bản sách của mình ở cả định dạng in và ebook.Để xuất bản cuốn sách của bạn được in, bạn sẽ cần tạo một mẫu in bìa mềm.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập tab "Sách" trong bảng điều khiển KDP và nhấp vào nút "Tạo mẫu in".

Khi bạn đã tạo một mẫu in, bạn có thể tải lên bản thảo và hình ảnh bìa của cuốn sách.Amazon sau đó sẽ tạo một phiên bản bìa mềm của cuốn sách của bạn và gửi nó cho khách hàng đặt hàng.

Để xuất bản cuốn sách của bạn ở định dạng ebook, bạn sẽ cần tạo một thỏa thuận phân phối ebook.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập tab "Sách" trong bảng điều khiển KDP và nhấp vào nút "Tạo thỏa thuận phân phối ebook".

Khi bạn đã tạo một thỏa thuận phân phối ebook, bạn có thể tải lên bản thảo và hình ảnh bìa của cuốn sách.Amazon sau đó sẽ làm cho cuốn sách của bạn có sẵn để bán trong cửa hàng Kindle.

### 5. Quản lý sách, bán hàng và tiền bản quyền của bạn

Bảng điều khiển KDP là nơi bạn sẽ quản lý sách, doanh số và tiền bản quyền của mình.Bạn có thể xem hiệu suất bán hàng của cuốn sách, theo dõi tiền bản quyền của bạn và cập nhật thông tin của cuốn sách.

Bạn cũng có thể sử dụng bảng điều khiển KDP để tạo sách mới, tải lên nội dung mới và quản lý các thỏa thuận phân phối in và ebook của bạn.

### Phần kết luận

Amazon KDP là một nền tảng tuyệt vời để tự xuất bản sách của bạn.Thật dễ dàng để sử dụng và nó cung cấp cho bạn quyền truy cập vào đối tượng toàn cầu.Nếu bạn là một tác giả mới hoặc nếu bạn mới bắt đầu với KDP, hướng dẫn này sẽ giúp bạn bắt đầu.

## 5 hashtag ở dạng #

* #selfpublishing
* #KindleDirectPublishing
* #KDP
* #Xuất bản sách
* #NigerianArauthors
=======================================
**#AmazonKDP #KDPForBeginners #howtocreatekdpaccount #kdpaccountverification #Nigeria**

## Amazon KDP for Beginners: How to Create and Verify Amazon KDP Account in Nigeria

Amazon Kindle Direct Publishing (KDP) is a self-publishing platform that allows authors to publish their books directly to Amazon.com. With KDP, you can publish your books in both print and ebook formats, and Amazon will handle the distribution, marketing, and sales of your books.

If you're a new author, or if you're just getting started with KDP, this guide will walk you through the process of creating and verifying your KDP account in Nigeria.

### 1. Create a KDP account

The first step is to create a KDP account. To do this, go to the KDP website and click on the "Sign Up" button. You will need to provide your email address, password, and a few other details.

Once you've created your account, you will be able to log in to the KDP dashboard. The dashboard is where you will manage your books, sales, and royalties.

### 2. Verify your KDP account

Before you can start publishing books with KDP, you need to verify your account. To do this, you will need to provide your tax information and a valid credit card.

Once you've verified your account, you will be able to start uploading your books.

### 3. Upload your books

To upload your books, go to the "Books" tab in the KDP dashboard and click on the "Upload a Book" button. You will need to provide a few details about your book, such as the title, author, and genre. You will also need to upload a cover image and your book's manuscript.

Once you've uploaded your book, it will be reviewed by Amazon. If your book is approved, it will be published on Amazon.com and you will start earning royalties.

### 4. Publish your books in both print and ebook formats

With KDP, you can publish your books in both print and ebook formats. To publish your book in print, you will need to create a paperback print template. You can do this by going to the "Books" tab in the KDP dashboard and clicking on the "Create a Print Template" button.

Once you've created a print template, you can upload your book's manuscript and cover image. Amazon will then create a paperback version of your book and ship it to customers who order it.

To publish your book in ebook format, you will need to create an ebook distribution agreement. You can do this by going to the "Books" tab in the KDP dashboard and clicking on the "Create an Ebook Distribution Agreement" button.

Once you've created an ebook distribution agreement, you can upload your book's manuscript and cover image. Amazon will then make your book available for sale in the Kindle Store.

### 5. Manage your books, sales, and royalties

The KDP dashboard is where you will manage your books, sales, and royalties. You can view your book's sales performance, track your royalties, and update your book's information.

You can also use the KDP dashboard to create new books, upload new content, and manage your print and ebook distribution agreements.

### Conclusion

Amazon KDP is a great platform for self-publishing your books. It's easy to use and it provides you with access to a global audience. If you're a new author or if you're just getting started with KDP, this guide will help you get started.

## 5 Hashtags in the form of #

* #selfpublishing
* #KindleDirectPublishing
* #KDP
* #bookpublishing
* #nigerianauthors

* Làm cách nào để xác minh tài khoản Amazon KDP của tôi ở Nigeria?
* Các yêu cầu để tạo tài khoản Amazon KDP ở Nigeria là gì?
* Lợi ích của việc tạo tài khoản Amazon KDP ở Nigeria là gì?
* Làm cách nào để xuất bản sách của tôi trên Amazon KDP ở Nigeria?
* Làm cách nào để kiếm tiền từ những cuốn sách của tôi trên Amazon KDP ở Nigeria?

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock