Share Amazon KDP Payment Setup For Non-US Residents in 2024

quethulemon

#AmazonKDP #KHÔNG phải người Mỹ #Paymentsetup #2024 #KDP

** Thiết lập thanh toán KDP của Amazon cho cư dân không phải Hoa Kỳ vào năm 2024 **

Nếu bạn là cư dân không phải là Hoa Kỳ và bạn muốn bán sách của mình trên Amazon KDP, bạn sẽ cần thiết lập một phương thức thanh toán cho phép bạn nhận thanh toán bằng tiền địa phương.Trong bài viết này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn các bước về cách thiết lập phương thức thanh toán của bạn cho Amazon KDP.

** Bước 1: Tạo tài khoản KDP **

Nếu bạn chưa có tài khoản KDP, bạn sẽ cần tạo một tài khoản.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web KDP và nhấp vào nút "Đăng ký".

** Bước 2: Xác minh tài khoản của bạn **

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh nó.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào liên kết "Xác minh tài khoản của bạn" trong email mà Amazon gửi cho bạn.

** Bước 3: Thêm phương thức thanh toán của bạn **

Để thêm phương thức thanh toán của bạn, hãy truy cập trang "Tài khoản của bạn" và nhấp vào tab "Phương thức thanh toán".Sau đó, nhấp vào nút "Thêm phương thức thanh toán" và nhập thông tin thanh toán của bạn.

** Bước 4: Chọn phương thức xuất chi của bạn **

Amazon KDP cung cấp hai phương thức xuất chi: Tiền gửi trực tiếp và chuyển dây.Tiền gửi trực tiếp là tùy chọn mặc định, nhưng bạn cũng có thể chọn nhận thanh toán qua chuyển dây.

** Bước 5: Thiết lập thông tin thuế của bạn **

Nếu bạn là cư dân không phải là Hoa Kỳ, bạn sẽ cần cung cấp thông tin thuế của mình để Amazon có thể giữ lại số tiền thuế chính xác.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang "Tài khoản của bạn" và nhấp vào tab "Thông tin thuế".

** Bước 6: Xác nhận cài đặt của bạn **

Khi bạn đã nhập tất cả thông tin của mình, nhấp vào nút "Lưu".Amazon sau đó sẽ xem xét thông tin của bạn và gửi cho bạn một email xác nhận.

** Sau khi tài khoản của bạn đã được phê duyệt, bạn có thể bắt đầu bán sách của mình trên Amazon KDP.Khi khách hàng mua một trong những cuốn sách của bạn, các khoản tiền sẽ được chuyển sang phương thức thanh toán của bạn trong vòng 24 giờ. **

** Dưới đây là một số lời khuyên bổ sung cho cư dân không phải là Hoa Kỳ đang bán sách trên Amazon KDP: **

* Hãy chắc chắn rằng sách của bạn có giá bằng đồng địa phương của bạn.
* Sử dụng dịch vụ vận chuyển cho phép bạn vận chuyển sách cho khách hàng ở các quốc gia khác.
* Quảng cáo sách của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội và các nền tảng trực tuyến khác.

** Bằng cách làm theo những lời khuyên này, bạn có thể tăng cơ hội thành công của mình với tư cách là một cư dân không phải là Hoa Kỳ bán sách trên Amazon KDP. **

** Hashtags: **

* #AmazonKDP
* #KHÔNG phải người Mỹ
* #Paymentsetup
* #KDP
=======================================
#AmazonKDP #non-USResidents #Paymentsetup #2024 #KDP

**Amazon KDP Payment Setup for Non-US Residents in 2024**

If you're a non-US resident and you want to sell your books on Amazon KDP, you'll need to set up a payment method that allows you to receive payments in your local currency. In this article, we'll walk you through the steps on how to set up your payment method for Amazon KDP.

**Step 1: Create a KDP account**

If you don't already have a KDP account, you'll need to create one. You can do this by visiting the KDP website and clicking on the "Sign Up" button.

**Step 2: Verify your account**

Once you've created your account, you'll need to verify it. You can do this by clicking on the "Verify your account" link in the email that Amazon sends you.

**Step 3: Add your payment method**

To add your payment method, go to the "Your Account" page and click on the "Payment Methods" tab. Then, click on the "Add a Payment Method" button and enter your payment information.

**Step 4: Choose your payout method**

Amazon KDP offers two payout methods: direct deposit and wire transfer. Direct deposit is the default option, but you can also choose to receive payments via wire transfer.

**Step 5: Set up your tax information**

If you're a non-US resident, you'll need to provide your tax information so that Amazon can withhold the correct amount of taxes. You can do this by going to the "Your Account" page and clicking on the "Tax Information" tab.

**Step 6: Confirm your settings**

Once you've entered all of your information, click on the "Save" button. Amazon will then review your information and send you a confirmation email.

**After your account has been approved, you can start selling your books on Amazon KDP. When a customer purchases one of your books, the funds will be transferred to your payment method within 24 hours.**

**Here are some additional tips for non-US residents who are selling books on Amazon KDP:**

* Make sure that your books are priced in your local currency.
* Use a shipping service that allows you to ship books to customers in other countries.
* Promote your books on social media and other online platforms.

**By following these tips, you can increase your chances of success as a non-US resident selling books on Amazon KDP.**

**Hashtags:**

* #AmazonKDP
* #non-USResidents
* #Paymentsetup
* #KDP

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock