Share Amazon Kindle direct publishing: (2024 step by step tutorial for beginners)

duongthuong.nga

#KindleDirectPublishing #KDP #selfpublishing #Amazon #Obooks ## 1.Giới thiệu

Amazon Kindle Direct Publishing (KDP) là một nền tảng tự xuất bản cho phép bạn xuất bản sách trực tiếp lên cửa hàng Amazon Kindle.Đó là một cách tuyệt vời để đưa sách của bạn vào tay độc giả, và đó cũng là một cách tuyệt vời để kiếm tiền.

Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách bắt đầu với KDP.Tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo tài khoản của bạn và tải lên cuốn sách của bạn để đặt giá và quảng bá sách của bạn.

Vì vậy, nếu bạn đã sẵn sàng để bắt đầu tự xuất bản, hãy bắt đầu!

## 2.Tạo tài khoản KDP

Bước đầu tiên là tạo tài khoản KDP.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web KDP và nhấp vào nút "Đăng ký".

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.Sau đó, bạn sẽ có thể bắt đầu tải lên sách của mình.

## 3.Tải lên cuốn sách của bạn

Để tải lên sách của bạn, bạn sẽ cần phải có tệp .mobi hoặc .epub.Bạn có thể tạo các tệp này bằng nhiều chương trình phần mềm khác nhau, chẳng hạn như Scrivener, Calibre hoặc Amazon của riêng Kindle tạo.

Khi bạn có tệp .mobi hoặc .epub của mình, bạn có thể tải nó lên KDP.Để làm điều này, hãy chuyển đến tab "Sách của tôi" và nhấp vào nút "Tải lên sách".

Sau đó, bạn sẽ được nhắc chọn tệp của mình và nhập một số thông tin về cuốn sách của bạn, chẳng hạn như tiêu đề, tác giả và mô tả.

##4.Thiết lập giá cả và chương trình khuyến mãi

Khi bạn đã tải lên sách của mình, bạn sẽ cần đặt giá cho nó.Bạn có thể đặt giá của mình ở bất cứ đâu từ $ 0,99 đến $ 9,99.

Bạn cũng có thể chọn cung cấp sách của mình miễn phí trong thời gian giới hạn.Đây là một cách tuyệt vời để quảng bá cuốn sách của bạn và nhận được một số đánh giá sớm.

## 5.Quảng bá cuốn sách của bạn

Khi bạn đã xuất bản cuốn sách của mình, bạn sẽ cần quảng bá nó.Có một số cách để làm điều này, chẳng hạn như:

*** Phương tiện truyền thông xã hội: ** Chia sẻ cuốn sách của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội và yêu cầu bạn bè và những người theo dõi của bạn kiểm tra nó.
*** Email: ** Gửi email đến danh sách người đăng ký của bạn và cho họ biết về cuốn sách mới của bạn.
*** Trang web: ** Thêm một liên kết vào sách của bạn trên trang web của bạn.
*** Quảng cáo trả phí: ** Bạn có thể sử dụng quảng cáo trả phí để quảng bá cuốn sách của mình trên các nền tảng như Facebook và Google.

## 6.Phần kết luận

Tự xuất bản với KDP là một cách tuyệt vời để đưa sách của bạn vào tay độc giả.Đó là một quá trình tương đối dễ dàng, và đó là một cách tuyệt vời để kiếm tiền.

Vì vậy, nếu bạn đã sẵn sàng để bắt đầu tự xuất bản, hãy đến KDP và bắt đầu ngay hôm nay!

## 5 hashtag ở dạng #

* #KindleDirectPublishing
* #KDP
* #selfpublishing
* #Amazon
* #Dookbooks
=======================================
#KindleDirectPublishing #KDP #selfpublishing #Amazon #ebooks ##1. Introduction

Amazon Kindle Direct Publishing (KDP) is a self-publishing platform that allows you to publish your books directly to the Amazon Kindle store. It's a great way to get your books into the hands of readers, and it's also a great way to make money.

In this tutorial, I'll show you how to get started with KDP. I'll cover everything from creating your account and uploading your book to setting prices and promoting your book.

So if you're ready to start self-publishing, let's get started!

##2. Creating a KDP Account

The first step is to create a KDP account. You can do this by visiting the KDP website and clicking on the "Sign Up" button.

Once you've created your account, you'll need to verify your email address. After that, you'll be able to start uploading your books.

##3. Uploading Your Book

To upload your book, you'll need to have a .mobi or .epub file. You can create these files using a variety of different software programs, such as Scrivener, Calibre, or Amazon's own Kindle Create.

Once you have your .mobi or .epub file, you can upload it to KDP. To do this, go to the "My Books" tab and click on the "Upload a Book" button.

You'll then be prompted to select your file and enter some information about your book, such as the title, author, and description.

##4. Setting Prices and Promotions

Once you've uploaded your book, you'll need to set a price for it. You can set your price anywhere from $0.99 to $9.99.

You can also choose to offer your book for free for a limited time. This is a great way to promote your book and get some early reviews.

##5. Promoting Your Book

Once you've published your book, you'll need to promote it. There are a number of ways to do this, such as:

* **Social media:** Share your book on social media and ask your friends and followers to check it out.
* **Email:** Send an email to your list of subscribers and let them know about your new book.
* **Website:** Add a link to your book on your website.
* **Paid advertising:** You can use paid advertising to promote your book on platforms like Facebook and Google.

##6. Conclusion

Self-publishing with KDP is a great way to get your books into the hands of readers. It's a relatively easy process, and it's a great way to make money.

So if you're ready to start self-publishing, head over to KDP and get started today!

##5 Hashtags in the form of #

* #KindleDirectPublishing
* #KDP
* #selfpublishing
* #Amazon
* #ebooks

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock