Share Amazon Selling Sinhala - 01 l How to Create Amazon Seller account Sinhala l Free Guide LK

### Cách tạo tài khoản người bán Amazon ở Sinhala

#Amazon #Seller #Account #Sinhala

** Bước 1: Tạo tài khoản trung tâm của người bán Amazon **

Để tạo tài khoản Amazon Seller Central, bạn sẽ cần truy cập trang web Amazon Seller Central và nhấp vào nút ** Đăng ký **.Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu nhập địa chỉ email của bạn và tạo mật khẩu.Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ được nhắc nhập thông tin kinh doanh của mình, chẳng hạn như tên công ty, địa chỉ và số điện thoại của bạn.Bạn cũng sẽ cần cung cấp thông tin thuế của bạn.

** Bước 2: Thiết lập phương thức thanh toán của bạn **

Khi bạn đã nhập thông tin kinh doanh của mình, bạn sẽ cần thiết lập phương thức thanh toán của mình.Bạn có thể chọn thanh toán cho doanh số bán hàng của mình bằng thẻ tín dụng hoặc tài khoản ngân hàng.

** Bước 3: Thêm sản phẩm của bạn **

Bước tiếp theo là thêm sản phẩm của bạn vào tài khoản trung tâm của người bán Amazon.Bạn có thể làm điều này bằng cách tải lên một nguồn cấp dữ liệu sản phẩm hoặc bằng cách thêm từng sản phẩm của bạn một.

** Bước 4: Đặt giá của bạn **

Khi bạn thêm sản phẩm của mình vào tài khoản Amazon Seller Central, bạn sẽ cần phải đặt giá.Bạn có thể đặt giá của mình ở bất cứ điều gì bạn muốn, nhưng hãy nhớ rằng Amazon sẽ lấy hoa hồng cho mỗi lần bán.

** Bước 5: Liệt kê các sản phẩm của bạn **

Khi bạn đã đặt giá của mình, bạn có thể liệt kê các sản phẩm của mình trên Amazon.Để làm điều này, chỉ cần nhấp vào nút ** Danh sách ** bên cạnh mỗi sản phẩm.

** Bước 6: Quảng cáo sản phẩm của bạn **

Khi bạn đã liệt kê các sản phẩm của mình, bạn sẽ cần quảng bá chúng để mọi người có thể tìm thấy chúng.Bạn có thể làm điều này bằng cách sử dụng nền tảng quảng cáo của Amazon, bằng cách chạy các chiến dịch truyền thông xã hội hoặc bằng cách gửi các bản tin email.

** Bước 7: Bắt đầu bán! **

Một khi bạn đã quảng bá sản phẩm của mình, bạn có thể bắt đầu bán chúng!Khi khách hàng đặt hàng, Amazon sẽ giao sản phẩm cho khách hàng và thu tiền thanh toán.Amazon sau đó sẽ gửi cho bạn thanh toán của bạn, trừ hoa hồng của họ.

** Tạo một tài khoản trung tâm của người bán Amazon rất dễ dàng và miễn phí.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể chạy và chạy ngay lập tức. **
=======================================
### How to Create an Amazon Seller Account in Sinhala

#Amazon #Seller #Account #Sinhala

**Step 1: Create an Amazon Seller Central account**

To create an Amazon Seller Central account, you will need to visit the Amazon Seller Central website and click the **Sign Up** button. You will then be asked to enter your email address and create a password. Once you have created your account, you will be prompted to enter your business information, such as your company name, address, and phone number. You will also need to provide your tax information.

**Step 2: Set up your payment method**

Once you have entered your business information, you will need to set up your payment method. You can choose to pay for your sales with a credit card or bank account.

**Step 3: Add your products**

The next step is to add your products to your Amazon Seller Central account. You can do this by uploading a product feed or by manually adding your products one by one.

**Step 4: Set your prices**

When you add your products to your Amazon Seller Central account, you will need to set your prices. You can set your prices at whatever you want, but keep in mind that Amazon will take a commission on each sale.

**Step 5: List your products**

Once you have set your prices, you can list your products on Amazon. To do this, simply click the **List** button next to each product.

**Step 6: Promote your products**

Once you have listed your products, you will need to promote them so that people can find them. You can do this by using Amazon's advertising platform, by running social media campaigns, or by sending out email newsletters.

**Step 7: Start selling!**

Once you have promoted your products, you can start selling them! When a customer places an order, Amazon will ship the product to the customer and collect the payment. Amazon will then send you your payment, minus their commission.

**Creating an Amazon Seller Central account is easy and free. By following these steps, you can be up and running in no time.**

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock