Bác nào cho e hỏi, e mới mua iphone mới nhưng login icloud nó báo cần mã khóa của con iphone cũ e...

anhhoangothanh

** #iphone #icloud #password #KeyChain #apple **

** Tôi vừa mua một chiếc iPhone mới nhưng đăng nhập iCloud, nó đã báo cáo mã chính của iPhone cũ **

Nếu bạn vừa mua một chiếc iPhone mới và khi bạn đăng nhập vào iCloud, nó sẽ báo cáo mã chính của iPhone cũ, đừng lo lắng, đó là một vấn đề phổ biến.Đây là cách khắc phục nó:

1. ** Tắt Tìm iPhone của tôi trên iPhone cũ của bạn. ** Để thực hiện việc này, hãy truy cập ** Cài đặt **> ** [Tên của bạn] **> ** Tìm ** của tôi và chuyển đổi **điện thoại Iphone**.
2. ** Đăng xuất khỏi iCloud trên iPhone cũ của bạn. ** Để thực hiện việc này, hãy truy cập ** Cài đặt **> ** [Tên của bạn] **> ** iCloud ** và nhấn ** Đăng xuất **.
3. ** Đặt lại iPhone cũ của bạn. ** Để thực hiện việc này, giữ nút ** nguồn ** và nút ** âm lượng xuống cùng một lúc cho đến khi bạn thấy logo Apple.
4. ** Thiết lập iPhone mới của bạn. ** Khi bạn thiết lập iPhone mới của mình, bạn sẽ được yêu cầu nhập ID và mật khẩu Apple.Khi bạn đã nhập chi tiết của mình, bạn sẽ có thể đăng nhập vào iCloud và sử dụng tất cả dữ liệu cũ của bạn.

** Lưu ý: ** Nếu bạn đã quên ID Apple hoặc mật khẩu của mình, bạn có thể đặt lại bằng cách làm theo hướng dẫn trên trang web của Apple.

** Dưới đây là một số mẹo bổ sung để giữ cho iPhone của bạn an toàn: **

*** Sử dụng mật khẩu mạnh cho ID Apple của bạn. ** ID Apple của bạn là chìa khóa cho tất cả các dịch vụ Apple của bạn, vì vậy điều quan trọng là sử dụng mật khẩu mạnh mà bạn không sử dụng cho bất kỳ tài khoản nào khác.
*** Kích hoạt xác thực hai yếu tố cho ID Apple của bạn. ** Xác thực hai yếu tố của bạn thêm một lớp bảo mật cho ID Apple của bạn bằng cách yêu cầu bạn nhập mã được gửi đến điện thoại của bạn ngoài mật khẩu của bạn.
*** Hãy cẩn thận về những ứng dụng bạn cài đặt trên iPhone của mình. ** Chỉ cài đặt các ứng dụng từ các nguồn đáng tin cậy và đảm bảo đọc các quyền mà ứng dụng yêu cầu trước khi bạn cài đặt.
*** Giữ cho iPhone của bạn cập nhật với phần mềm mới nhất. ** Apple thường xuyên phát hành các bản cập nhật phần mềm để sửa các lỗ hổng bảo mật, vì vậy điều quan trọng là phải cập nhật iPhone của bạn với phần mềm mới nhất.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể giúp giữ cho iPhone của mình an toàn và an toàn.
=======================================
**#iPhone #icloud #password #KeyChain #apple**

**I just bought a new iPhone but login iCloud it reported the key code of the old iPhone**

If you have just bought a new iPhone and when you log in to iCloud it reports the key code of the old iPhone, don't worry, it's a common problem. Here's how to fix it:

1. **Turn off Find My iPhone on your old iPhone.** To do this, go to **Settings** > **[Your Name]** > **Find My** and toggle off **Find My iPhone**.
2. **Sign out of iCloud on your old iPhone.** To do this, go to **Settings** > **[Your Name]** > **iCloud** and tap **Sign Out**.
3. **Reset your old iPhone.** To do this, hold down the **Power** button and the **Volume Down** button at the same time until you see the Apple logo.
4. **Set up your new iPhone.** When you set up your new iPhone, you will be asked to enter your Apple ID and password. Once you have entered your details, you will be able to sign in to iCloud and use all of your old data.

**Note:** If you have forgotten your Apple ID or password, you can reset it by following the instructions on Apple's website.

**Here are some additional tips for keeping your iPhone safe:**

* **Use a strong password for your Apple ID.** Your Apple ID is the key to all of your Apple services, so it's important to use a strong password that you don't use for any other accounts.
* **Enable two-factor authentication for your Apple ID.** Two-factor authentication adds an extra layer of security to your Apple ID by requiring you to enter a code that is sent to your phone in addition to your password.
* **Be careful about what apps you install on your iPhone.** Only install apps from trusted sources and make sure to read the permissions that the app requests before you install it.
* **Keep your iPhone up to date with the latest software.** Apple regularly releases software updates that fix security vulnerabilities, so it's important to keep your iPhone up to date with the latest software.

By following these tips, you can help to keep your iPhone safe and secure.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock