Ask Blog của Google Adsense Jekyll

#Googleadsense #JeKyll #Blog #Seo #Wordpress

** Cách tạo blog với Google AdSense và Jekyll **

Jekyll là một trình tạo trang web tĩnh hoàn hảo để tạo blog.Nó rất dễ sử dụng, và nó tạo ra các trang web đẹp, thân thiện với SEO.Google Adsense là một chương trình cho phép bạn kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên trang web của mình.

Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo một blog với Google Adsense và Jekyll.Tôi cũng sẽ cung cấp các mẹo về cách tối ưu hóa blog của bạn cho các công cụ tìm kiếm và kiếm tiền với AdSense.

** Điều kiện tiên quyết **

Trước khi bạn bắt đầu, bạn sẽ cần những điều sau:

* Một tên miền và tài khoản lưu trữ
* Một chủ đề Jekyll
* Jekyll cli
* Mã Adsense Google

** Bước 1: Tạo một tên miền và tài khoản lưu trữ **

Bước đầu tiên là mua một tên miền và tài khoản lưu trữ.Bạn có thể làm điều này thông qua một loạt các nhà cung cấp khác nhau, chẳng hạn như Bluehost, Hostgator hoặc Siteground.

Khi bạn đã mua một tên miền và tài khoản lưu trữ, bạn sẽ cần thiết lập tài khoản lưu trữ của mình.Điều này thường liên quan đến việc tạo tên người dùng và mật khẩu, sau đó đăng nhập vào bảng điều khiển của bạn.

** Bước 2: Cài đặt chủ đề Jekyll **

Các chủ đề Jekyll là các mẫu được tạo sẵn mà bạn có thể sử dụng để tạo blog của mình.Có nhiều chủ đề khác nhau có sẵn, vì vậy bạn có thể chọn một chủ đề phù hợp với nhu cầu và phong cách của bạn.

Để cài đặt một chủ đề Jekyll, bạn có thể sử dụng Jekyll CLI.Jekyll CLI là một công cụ dòng lệnh mà bạn có thể sử dụng để quản lý trang web Jekyll của mình.

Để cài đặt một chủ đề, chỉ cần chạy lệnh sau:

`` `
$ jekyll mới myblog --theme [tên chủ đề]
`` `

Điều này sẽ tạo ra một trang web Jekyll mới trong thư mục `myblog`.Chủ đề mà bạn đã chỉ định sẽ được cài đặt trong thư mục `chủ đề`.

** Bước 3: Định cấu hình blog của bạn **

Khi bạn đã cài đặt một chủ đề, bạn sẽ cần cấu hình blog của mình.Điều này liên quan đến việc thiết lập tiêu đề trang web, khẩu hiệu của bạn và các cài đặt khác.

Bạn có thể định cấu hình blog của mình bằng cách chỉnh sửa tệp `_config.yml` trong thư mục gốc của trang web của bạn.

** Bước 4: Thêm nội dung vào blog của bạn **

Bây giờ bạn đã cấu hình blog của mình, bạn có thể bắt đầu thêm nội dung.Bạn có thể thêm bài viết, trang và nội dung khác vào blog của bạn bằng Jekyll CLI.

Để thêm một bài đăng, chỉ cần chạy lệnh sau:

`` `
$ Jekyll bài mới [Hậu tiêu đề]
`` `

Điều này sẽ tạo ra một bài đăng mới trong thư mục `_posts`.Sau đó, bạn có thể chỉnh sửa bài viết bằng trình chỉnh sửa văn bản yêu thích của bạn.

** Bước 5: Thêm Google AdSense vào blog của bạn **

Khi bạn đã thêm nội dung vào blog của mình, bạn có thể thêm Google AdSense vào trang web của mình.Để làm điều này, bạn sẽ cần tạo mã AdSense từ trang web Google AdSense.

Khi bạn đã tạo mã AdSense, bạn có thể thêm nó vào blog của mình bằng cách chỉnh sửa tệp `_layouts/default.html`.

** Bước 6: Triển khai blog của bạn **

Khi bạn đã thêm tất cả nội dung của mình và cấu hình Google AdSense, bạn có thể triển khai blog của mình.Để làm điều này, chỉ cần chạy lệnh sau:

`` `
$ Jekyll xây dựng
`` `

Điều này sẽ xây dựng blog của bạn và tạo một trang web tĩnh.Sau đó, bạn có thể tải trang web tĩnh lên tài khoản lưu trữ của bạn.

** Bước 7: Quảng cáo blog của bạn **

Khi bạn đã triển khai blog của mình, bạn cần quảng bá nó.Bạn có thể quảng bá blog của mình bằng cách chia sẻ nó trên phương tiện truyền thông xã hội, gửi nó cho các thư mục và viết các bài đăng của khách trên các blog khác.

**Phần kết luận**

Tạo một blog với Google Adsense và Jekyll rất dễ dàng.Bằng cách làm theo các bước trong hướng dẫn này, bạn có thể có blog của riêng mình và chạy ngay lập tức.

** 5 hashtags **

* #google Adsense
* #JeKyll
* #Blog
* #Seo
* #Wordpress
=======================================
#Googleadsense #JeKyll #Blog #Seo #Wordpress

**How to Create a Blog with Google AdSense and Jekyll**

Jekyll is a static site generator that is perfect for creating blogs. It is easy to use, and it produces beautiful, SEO-friendly websites. Google AdSense is a program that allows you to earn money by displaying ads on your website.

In this tutorial, I will show you how to create a blog with Google AdSense and Jekyll. I will also provide tips on how to optimize your blog for search engines and make money with AdSense.

**Prerequisites**

Before you begin, you will need the following:

* A domain name and hosting account
* A Jekyll theme
* The Jekyll CLI
* The Google AdSense code

**Step 1: Create a Domain Name and Hosting Account**

The first step is to purchase a domain name and hosting account. You can do this through a variety of different providers, such as Bluehost, HostGator, or SiteGround.

Once you have purchased a domain name and hosting account, you will need to set up your hosting account. This usually involves creating a username and password, and then logging into your control panel.

**Step 2: Install a Jekyll Theme**

Jekyll themes are pre-made templates that you can use to create your blog. There are a variety of different themes available, so you can choose one that fits your needs and style.

To install a Jekyll theme, you can use the Jekyll CLI. The Jekyll CLI is a command-line tool that you can use to manage your Jekyll site.

To install a theme, simply run the following command:

```
$ jekyll new myblog --theme [theme-name]
```

This will create a new Jekyll site in the directory `myblog`. The theme that you specified will be installed in the `themes` directory.

**Step 3: Configure Your Blog**

Once you have installed a theme, you will need to configure your blog. This involves setting up your site title, tagline, and other settings.

You can configure your blog by editing the `_config.yml` file in the root directory of your site.

**Step 4: Add Content to Your Blog**

Now that you have configured your blog, you can start adding content. You can add posts, pages, and other content to your blog using the Jekyll CLI.

To add a post, simply run the following command:

```
$ jekyll new post [post-title]
```

This will create a new post in the `_posts` directory. You can then edit the post using your favorite text editor.

**Step 5: Add Google AdSense to Your Blog**

Once you have added content to your blog, you can add Google AdSense to your site. To do this, you will need to generate an AdSense code from the Google AdSense website.

Once you have generated an AdSense code, you can add it to your blog by editing the `_layouts/default.html` file.

**Step 6: Deploy Your Blog**

Once you have added all of your content and configured Google AdSense, you can deploy your blog. To do this, simply run the following command:

```
$ jekyll build
```

This will build your blog and generate a static site. You can then upload the static site to your hosting account.

**Step 7: Promote Your Blog**

Once you have deployed your blog, you need to promote it. You can promote your blog by sharing it on social media, submitting it to directories, and writing guest posts on other blogs.

**Conclusion**

Creating a blog with Google AdSense and Jekyll is easy. By following the steps in this tutorial, you can have your own blog up and running in no time.

**5 Hashtags**

* #Googleadsense
* #JeKyll
* #Blog
* #Seo
* #Wordpress

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock