Share BUDGET WITH ME - STUFFING CASH ENVELOPES JUNE 5 Reg PAYCHECK to PAYCHECK

brownpeacock865

Ngân sách ** Ngân sách với tôi - Nhồi phong bì tiền mặt ngày 5 tháng 6 Reg Paycheck để trả lương ngân sách **

#Budgeting #CashEndrowes #PayCheckTopayCheckBudget #SavingMoney #FrugAlliving

**Giới thiệu**

Bạn có muốn kiểm soát tài chính của mình và bắt đầu tiết kiệm tiền không?Nếu vậy, sau đó bạn cần tạo một ngân sách.Một ngân sách chỉ đơn giản là một kế hoạch cho cách bạn sẽ tiêu tiền của mình mỗi tháng.Nó có thể giúp bạn theo dõi chi tiêu của mình, xác định các khu vực nơi bạn có thể cắt giảm và đạt được các mục tiêu tài chính của bạn.

Trong bài đăng trên blog này, tôi sẽ chia sẻ quy trình lập ngân sách của tôi với bạn.Tôi sẽ chỉ cho bạn cách tôi sử dụng phong bì tiền mặt để theo dõi chi tiêu của mình và cách tôi có thể tiết kiệm tiền bằng phương pháp này.

** Cách tạo ngân sách phong bì tiền mặt **

Bước đầu tiên để tạo ngân sách phong bì tiền mặt là tìm ra thu nhập và chi phí của bạn.Điều này có nghĩa là theo dõi chi tiêu của bạn trong một vài tuần để xem tiền của bạn sẽ đi đâu.Một khi bạn có một sự hiểu biết tốt về thu nhập và chi phí của bạn, bạn có thể bắt đầu tạo ngân sách.

Khi tạo ngân sách của bạn, điều quan trọng là phải thực tế.Đừng cố gắng cắt giảm quá nhiều quá sớm, nếu không bạn sẽ có nhiều khả năng từ bỏ.Bắt đầu bằng cách thực hiện các thay đổi nhỏ và dần dần tăng tiết kiệm khi bạn quen với ngân sách mới.

** Cách sử dụng phong bì tiền mặt **

Khi bạn đã tạo một ngân sách, đã đến lúc bắt đầu sử dụng phong bì tiền mặt.Phong bì tiền mặt là một cách tuyệt vời để theo dõi chi tiêu của bạn và duy trì ngân sách.Mỗi tháng, bạn sẽ rút số tiền mà bạn đã lập ngân sách cho mỗi danh mục.Ví dụ: nếu bạn đã lập ngân sách 100 đô la cho các cửa hàng tạp hóa, bạn sẽ rút 100 đô la tiền mặt và đưa nó vào một phong bì tiền mặt được dán nhãn "tạp hóa".

Khi bạn đi mua sắm, bạn sẽ sử dụng tiền mặt trong phong bì để trả cho các giao dịch mua của bạn.Điều này sẽ giúp bạn ở trong ngân sách của bạn và tránh bội chi.

** Lợi ích của việc sử dụng ngân sách phong bì tiền mặt **

Có rất nhiều lợi ích khi sử dụng ngân sách phong bì tiền mặt.Dưới đây là một vài trong số những điều đáng chú ý nhất:

*** Nó có thể giúp bạn tiết kiệm tiền. ** Khi bạn sử dụng phong bì tiền mặt, bạn có nhiều khả năng nhận thức được số tiền bạn đang chi bao nhiêu.Điều này có thể giúp bạn tránh các giao dịch mua và tiết kiệm tiền cho những thứ bạn thực sự muốn.
*** Nó có thể giúp bạn theo dõi ngân sách của mình. ** Phong bì tiền mặt là một cách tuyệt vời để theo dõi chi tiêu của bạn và đảm bảo rằng bạn đang theo dõi ngân sách của mình.Điều này có thể giúp bạn tránh bội chi và đạt được mục tiêu tài chính của bạn.
*** Nó có thể cung cấp cho bạn cảm giác kiểm soát tài chính của bạn. ** Khi bạn có ngân sách, bạn biết chính xác tiền của bạn sẽ đi đâu.Điều này có thể mang lại cho bạn cảm giác kiểm soát tài chính của bạn và giúp bạn cảm thấy tự tin hơn về tương lai tài chính của bạn.

**Phần kết luận**

Nếu bạn đang tìm cách kiểm soát tài chính của mình và bắt đầu tiết kiệm tiền, thì tôi khuyến khích bạn thử sử dụng ngân sách phong bì tiền mặt.Đó là một cách đơn giản và hiệu quả để theo dõi chi tiêu của bạn và đạt được các mục tiêu tài chính của bạn.

** Tài nguyên bổ sung **

* [Hướng dẫn đầy đủ về ngân sách phong bì tiền mặt] (https://www.daveramsey.com/blog/cash-envelope-budgeting)
* [Cách sử dụng phong bì tiền mặt để tiết kiệm tiền] (https://www.nerdwallet.com/article/budgeting/how-to-use-cash-envelenes-to-save-money)
* [5 Ứng dụng lập ngân sách phong bì tiền mặt tốt nhất] (https://www.thebalance.com/best-cash-envelope-budgeting-apps-4178411)
=======================================
Budget **Budget with me - Stuffing Cash Envelopes June 5 reg Paycheck to Paycheck Budget**

#Budgeting #cashenvelopes #PayCheckTopayCheckBudget #SavingMoney #FrugAlliving

**Introduction**

Do you want to take control of your finances and start saving money? If so, then you need to create a budget. A budget is simply a plan for how you are going to spend your money each month. It can help you to track your spending, identify areas where you can cut back, and reach your financial goals.

In this blog post, I will be sharing my budgeting process with you. I will show you how I use cash envelopes to track my spending and how I have been able to save money using this method.

**How to Create a Cash Envelope Budget**

The first step to creating a cash envelope budget is to figure out your income and expenses. This means tracking your spending for a few weeks to see where your money is going. Once you have a good understanding of your income and expenses, you can start to create a budget.

When creating your budget, it is important to be realistic. Don't try to cut back too much too soon, or you will be more likely to give up. Start by making small changes, and gradually increase your savings as you get used to the new budget.

**How to Use Cash Envelopes**

Once you have created a budget, it is time to start using cash envelopes. Cash envelopes are a great way to track your spending and stay on budget. Each month, you will withdraw the amount of money that you have budgeted for each category. For example, if you have budgeted $100 for groceries, you will withdraw $100 in cash and put it in a cash envelope labeled "Groceries."

When you go shopping, you will use the cash in the envelope to pay for your purchases. This will help you to stay within your budget and avoid overspending.

**Benefits of Using a Cash Envelope Budget**

There are many benefits to using a cash envelope budget. Here are a few of the most notable:

* **It can help you to save money.** When you use cash envelopes, you are more likely to be aware of how much money you are spending. This can help you to avoid impulse purchases and save money for the things that you really want.
* **It can help you to stay on track with your budget.** Cash envelopes are a great way to track your spending and make sure that you are staying on track with your budget. This can help you to avoid overspending and reach your financial goals.
* **It can give you a sense of control over your finances.** When you have a budget, you know exactly where your money is going. This can give you a sense of control over your finances and help you to feel more confident about your financial future.

**Conclusion**

If you are looking for a way to take control of your finances and start saving money, then I encourage you to try using a cash envelope budget. It is a simple and effective way to track your spending and reach your financial goals.

**Additional Resources**

* [The Complete Guide to Cash Envelope Budgeting](https://www.daveramsey.com/blog/cash-envelope-budgeting)
* [How to Use Cash Envelopes to Save Money](https://www.nerdwallet.com/article/budgeting/how-to-use-cash-envelopes-to-save-money)
* [The 5 Best Cash Envelope Budgeting Apps](https://www.thebalance.com/best-cash-envelope-budgeting-apps-4178411)

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock