Share Building a COMPLETE Amazon Streaming Setup!

crazyfish413

#Amazon #Streaming #setup #firestick #Alexa ### Xây dựng một thiết lập phát trực tuyến Amazon hoàn chỉnh!

Nếu bạn đang tìm cách xây dựng một thiết lập phát trực tuyến Amazon hoàn chỉnh, bạn đã đến đúng nơi.Trong bài viết này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn mọi thứ bạn cần biết, từ việc chọn đúng thiết bị đến thiết lập các ứng dụng phát trực tuyến của bạn.

** Chọn đúng thiết bị **

Bước đầu tiên là chọn các thiết bị phù hợp cho thiết lập phát trực tuyến của bạn.Đây là một vài thứ đáng xem xét:

*** Ngân sách của bạn: ** Các thiết bị phát trực tuyến Amazon có giá từ $ 30 đến $ 200, vì vậy bạn sẽ cần quyết định số tiền bạn sẵn sàng chi tiêu.
*** Nhu cầu của bạn: ** Bạn có cần một thiết bị có thể phát trực tiếp trong 4K không?Bạn có cần một thiết bị có điều khiển bằng giọng nói?
*** Các thiết bị hiện có của bạn: ** Nếu bạn đã có TV thông minh, bạn có thể không cần phải mua một thiết bị phát trực tuyến riêng.

Khi bạn đã xem xét ngân sách, nhu cầu và các thiết bị hiện có của mình, bạn có thể bắt đầu thu hẹp các lựa chọn của mình.Dưới đây là một vài lựa chọn hàng đầu của chúng tôi cho các thiết bị phát trực tuyến Amazon:

*** Amazon Fire TV Stick 4K: ** Fire TV Stick 4K là thiết bị phát trực tuyến tốt nhất cho hầu hết mọi người.Nó có giá cả phải chăng, dễ dàng để thiết lập và hỗ trợ phát trực tuyến 4K.
*** Amazon Fire TV Cube: ** Cube Fire TV là một lựa chọn mạnh mẽ hơn cung cấp điều khiển bằng giọng nói và loa tích hợp.
*** Amazon Echo Show: ** Echo Show là một loa thông minh với màn hình tích hợp.Nó hoàn hảo để phát trực tuyến video, thực hiện các cuộc gọi video và kiểm tra thời tiết.

** Đặt ứng dụng phát trực tuyến của bạn **

Khi bạn đã chọn các thiết bị phát trực tuyến của mình, bạn có thể bắt đầu thiết lập các ứng dụng phát trực tuyến của mình.Dưới đây là một vài trong số các ứng dụng phát trực tuyến phổ biến nhất:

*** Netflix: ** Netflix là dịch vụ phát trực tuyến lớn nhất thế giới.Nó cung cấp nhiều bộ phim và chương trình truyền hình, bao gồm nội dung gốc như Stranger Things và The Crown.
*** Hulu: ** Hulu là một dịch vụ phát trực tuyến phổ biến khác.Nó cung cấp nhiều bộ phim, chương trình truyền hình và truyền hình trực tiếp.
*** Video Amazon Prime: ** Video Amazon Prime được bao gồm trong tư cách thành viên Amazon Prime.Nó cung cấp nhiều bộ phim, chương trình truyền hình và nội dung gốc như The Boys và Bà Maisel tuyệt vời.

** Kết nối các thiết bị của bạn **

Khi bạn đã cài đặt các ứng dụng phát trực tuyến của mình, bạn cần kết nối thiết bị của mình với TV.Dưới đây là một vài cách để làm điều này:

*** Cáp HDMI: ** Cách dễ nhất để kết nối thiết bị phát trực tuyến của bạn với TV là với cáp HDMI.
*** Wi-Fi: ** Nếu TV của bạn được kết nối với Wi-Fi, bạn có thể kết nối thiết bị phát trực tuyến của mình với TV không dây.
*** Cáp Ethernet: ** Nếu bạn có kết nối có dây với bộ định tuyến của mình, bạn có thể kết nối thiết bị phát trực tuyến của mình với TV bằng cáp Ethernet.

** Thưởng thức thiết lập phát trực tuyến của bạn! **

Bây giờ bạn đã thiết lập thiết lập phát trực tuyến của mình, bạn có thể bắt đầu thưởng thức tất cả các nội dung tuyệt vời mà Amazon cung cấp.Cho dù bạn đang tìm kiếm một bộ phim mới để xem, một chương trình truyền hình để say sưa hay một sự kiện thể thao trực tiếp để bắt, bạn chắc chắn sẽ tìm thấy nó trên Amazon.

### 5 hashtags

* #Amazonstreaming
* #AmazonFirestick
* #Alexa
* #StreamingSetup
* #Giải trí gia đình
=======================================
#Amazon #Streaming #setup #firestick #Alexa ### Building a COMPLETE Amazon Streaming Setup!

If you're looking to build a complete Amazon streaming setup, you've come to the right place. In this article, we'll walk you through everything you need to know, from choosing the right devices to setting up your streaming apps.

**Choose the Right Devices**

The first step is to choose the right devices for your streaming setup. Here are a few things to consider:

* **Your budget:** Amazon streaming devices range in price from $30 to $200, so you'll need to decide how much you're willing to spend.
* **Your needs:** Do you need a device that can stream in 4K? Do you need a device with voice control?
* **Your existing devices:** If you already have a smart TV, you may not need to buy a separate streaming device.

Once you've considered your budget, needs, and existing devices, you can start narrowing down your choices. Here are a few of our top picks for Amazon streaming devices:

* **Amazon Fire TV Stick 4K:** The Fire TV Stick 4K is the best streaming device for most people. It's affordable, easy to set up, and supports 4K streaming.
* **Amazon Fire TV Cube:** The Fire TV Cube is a more powerful option that offers voice control and a built-in speaker.
* **Amazon Echo Show:** The Echo Show is a smart speaker with a built-in display. It's perfect for streaming video, making video calls, and checking the weather.

**Set Up Your Streaming Apps**

Once you've chosen your streaming devices, you can start setting up your streaming apps. Here are a few of the most popular streaming apps:

* **Netflix:** Netflix is the biggest streaming service in the world. It offers a wide variety of movies and TV shows, including original content like Stranger Things and The Crown.
* **Hulu:** Hulu is another popular streaming service. It offers a wide variety of movies, TV shows, and live TV.
* **Amazon Prime Video:** Amazon Prime Video is included with Amazon Prime membership. It offers a wide variety of movies, TV shows, and original content like The Boys and The Marvelous Mrs. Maisel.

**Connect Your Devices**

Once you've installed your streaming apps, you need to connect your devices to your TV. Here are a few ways to do this:

* **HDMI cable:** The easiest way to connect your streaming device to your TV is with an HDMI cable.
* **Wi-Fi:** If your TV is connected to Wi-Fi, you can connect your streaming device to your TV wirelessly.
* **Ethernet cable:** If you have a wired connection to your router, you can connect your streaming device to your TV with an Ethernet cable.

**Enjoy Your Streaming Setup!**

Now that you've set up your streaming setup, you can start enjoying all the great content that Amazon has to offer. Whether you're looking for a new movie to watch, a TV show to binge, or a live sporting event to catch, you're sure to find it on Amazon.

### 5 Hashtags

* #Amazonstreaming
* #AmazonFirestick
* #Alexa
* #StreamingSetup
* #HomeEntertainment

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock