Share BUỔI 1 CỦA CHUYÊN ĐỀ ĐÀO TẠO BÁN HÀNG: LÀM GÌ ĐỂ BẮT ĐẦU LIVESTREAM BÁN HÀNG?

ngovungoc.dan

## Làm gì để bắt đầu phát trực tiếp bán hàng?

### 1. Xác định mục tiêu của bạn

Trước khi bạn bắt đầu lập kế hoạch phát trực tiếp bán hàng, bạn cần xác định mục tiêu của mình.Bạn muốn đạt được điều gì với livestream của mình?Bạn có muốn tạo ra khách hàng tiềm năng, tăng doanh số hoặc xây dựng nhận thức về thương hiệu?Một khi bạn biết mục tiêu của mình, bạn có thể bắt đầu phát triển một chiến lược để đạt được chúng.

### 2. Nghiên cứu khán giả của bạn

Một khi bạn biết mục tiêu của mình, bạn cần nghiên cứu đối tượng của mình.Bạn đang cố gắng tiếp cận với ai với livestream của bạn?Sở thích và nhu cầu của họ là gì?Họ sẽ quan tâm đến loại nội dung nào?Bạn càng biết nhiều về khán giả của mình, bạn càng có thể điều chỉnh khả năng phát trực tiếp của mình theo nhu cầu của họ.

### 3. Tạo một cuộc gọi hành động hấp dẫn

Lời kêu gọi hành động của bạn là những gì bạn muốn người xem của bạn làm sau khi xem livestream của bạn.Bạn có muốn họ truy cập trang web của bạn, đăng ký danh sách email của bạn hoặc mua hàng?Hãy chắc chắn rằng cuộc gọi hành động của bạn là rõ ràng và dễ hiểu và nó có liên quan đến nội dung của bạn.

### 4. Lập kế hoạch phát trực tiếp của bạn

Khi bạn đã xác định mục tiêu của mình, nghiên cứu đối tượng của mình và tạo ra một cuộc gọi hành động, bạn có thể bắt đầu lên kế hoạch phát trực tiếp.Bạn sẽ đề cập đến những chủ đề nào?Phát trực tiếp của bạn sẽ kéo dài bao lâu?Bạn sẽ cần loại công nghệ nào?Bạn càng lên kế hoạch phía trước, khả năng phát trực tiếp của bạn sẽ chạy.

### 5. Quảng cáo livestream của bạn

Khi bạn đã lên kế hoạch phát trực tiếp, bạn cần quảng bá nó.Cách tốt nhất để quảng bá livestream của bạn là sử dụng phương tiện truyền thông xã hội.Chia sẻ livestream của bạn trên Facebook, Twitter và Instagram và khuyến khích những người theo dõi của bạn điều chỉnh. Bạn cũng có thể tạo một trang đích cho livestream của bạn và chia sẻ liên kết trên trang web và danh sách email của bạn.

### 6. Thực hiện livestream của bạn

Ngày phát trực tiếp của bạn cuối cùng đã đến!Dưới đây là một vài mẹo để giúp bạn thực hiện LiveStream một cách trơn tru:

* Ăn mặc chuyên nghiệp và đảm bảo nền của bạn sạch sẽ và không lộn xộn.
* Kiểm tra thiết bị của bạn trước để đảm bảo mọi thứ đang hoạt động tốt.
* Hãy là chính mình và vui vẻ!

### 7. Phân tích kết quả của bạn

Sau khi livestream của bạn kết thúc, hãy dành chút thời gian để phân tích kết quả của bạn.Có bao nhiêu người theo dõi livestream của bạn?Tỷ lệ tương tác là bao nhiêu?Bạn đã học được gì?Bạn càng biết nhiều về kết quả của mình, bạn càng có thể cải thiện khả năng phát trực tiếp tiếp theo của mình.

## 5 hashtag ở dạng #

* #SalesLiveStream
* #đào tạo bán hàng
* #Live streaming
* #SocialMediaMarketing
* #ContentMarketing
=======================================
## What to do to start sales livestream?

### 1. Define your goals

Before you start planning your sales livestream, you need to define your goals. What do you want to achieve with your livestream? Do you want to generate leads, increase sales, or build brand awareness? Once you know your goals, you can start to develop a strategy to achieve them.

### 2. Research your audience

Once you know your goals, you need to research your audience. Who are you trying to reach with your livestream? What are their interests and needs? What kind of content will they be interested in? The more you know about your audience, the better you can tailor your livestream to their needs.

### 3. Create a compelling call to action

Your call to action is what you want your viewers to do after watching your livestream. Do you want them to visit your website, sign up for your email list, or make a purchase? Make sure your call to action is clear and easy to understand, and that it's relevant to your content.

### 4. Plan your livestream

Once you've defined your goals, researched your audience, and created a call to action, you can start planning your livestream. What topics will you cover? How long will your livestream be? What kind of technology will you need? The more you plan ahead, the smoother your livestream will run.

### 5. Promote your livestream

Once you've planned your livestream, you need to promote it. The best way to promote your livestream is to use social media. Share your livestream on Facebook, Twitter, and Instagram, and encourage your followers to tune in. You can also create a landing page for your livestream and share the link on your website and email list.

### 6. Execute your livestream

The day of your livestream has finally arrived! Here are a few tips to help you execute your livestream smoothly:

* Dress professionally and make sure your background is clean and uncluttered.
* Test your equipment beforehand to make sure everything is working properly.
* Be yourself and have fun!

### 7. Analyze your results

After your livestream is over, take some time to analyze your results. How many people watched your livestream? What was the engagement rate? What did you learn? The more you know about your results, the better you can improve your next livestream.

## 5 Hashtags in the form of #

* #SalesLiveStream
* #SalesTraining
* #livestreaming
* #SocialMediaMarketing
* #ContentMarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock