Ask Cần pro giúp lấy lại acc facebook bị mất.. Hậu tạ 200k

PRXYSCP35

#faceBook #Account #Lost #Recover #Help ## 1.Tài khoản Facebook bị mất là gì?

Tài khoản Facebook bị mất là một tài khoản mà bạn không còn có thể truy cập vì bạn đã quên mật khẩu của mình hoặc vì tài khoản của bạn đã bị vô hiệu hóa hoặc xóa.

## 2.Tại sao mọi người mất tài khoản Facebook của họ?

Có một vài lý do tại sao mọi người có thể mất tài khoản Facebook của họ.

*** Họ quên mật khẩu của mình. ** Đây là lý do phổ biến nhất khiến mọi người mất tài khoản Facebook của họ.Nếu bạn quên mật khẩu của mình, bạn có thể đặt lại bằng cách làm theo các hướng dẫn trên trang đăng nhập Facebook.
*** Tài khoản của họ bị vô hiệu hóa. ** Facebook có thể vô hiệu hóa tài khoản của bạn nếu bạn vi phạm Điều khoản dịch vụ của họ.Ví dụ: nếu bạn đăng nội dung gây khó chịu hoặc có hại, Facebook có thể vô hiệu hóa tài khoản của bạn.
*** Tài khoản của họ bị xóa. ** Facebook có thể xóa tài khoản của bạn nếu bạn đã không hoạt động trong một thời gian dài.

## 3.Cách lấy lại tài khoản Facebook bị mất

Nếu bạn đã mất tài khoản Facebook của mình, có một vài bước bạn có thể thực hiện để lấy lại nó.

*** Nếu bạn quên mật khẩu của mình: **

1. Truy cập trang đăng nhập Facebook và nhấp vào ** Quên mật khẩu? **
2. Nhập địa chỉ email hoặc số điện thoại của bạn và nhấp vào ** Tiếp tục **.
3. Facebook sẽ gửi cho bạn một liên kết để đặt lại mật khẩu của bạn.
4. Nhấp vào liên kết và nhập mật khẩu mới.
5. Bạn sẽ được đăng nhập vào tài khoản Facebook của mình.

*** Nếu tài khoản của bạn bị tắt: **

1. Truy cập trang đăng nhập Facebook và nhấp vào ** Không thể truy cập tài khoản của bạn? **
3. Facebook sẽ yêu cầu bạn xác minh danh tính của bạn.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhập địa chỉ email, số điện thoại hoặc ngày sinh.
4. Khi bạn đã xác minh danh tính của mình, Facebook sẽ gửi cho bạn một liên kết để kích hoạt lại tài khoản của bạn.
5. Nhấp vào liên kết và tài khoản của bạn sẽ được kích hoạt lại.

*** Nếu tài khoản của bạn bị xóa: **

1. Truy cập trang đăng nhập Facebook và nhấp vào ** Không thể truy cập tài khoản của bạn? **
3. Facebook sẽ yêu cầu bạn xác minh danh tính của bạn.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhập địa chỉ email, số điện thoại hoặc ngày sinh.
4. Khi bạn đã xác minh danh tính của mình, Facebook sẽ gửi cho bạn một liên kết để yêu cầu khôi phục tài khoản của bạn.
5. Nhấp vào liên kết và điền vào biểu mẫu.
6. Facebook sẽ xem xét yêu cầu của bạn và có thể khôi phục tài khoản của bạn.

##4.Cách ngăn chặn việc mất tài khoản Facebook của bạn

Có một vài điều bạn có thể làm để ngăn chặn việc mất tài khoản Facebook của mình.

*** Sử dụng mật khẩu mạnh. ** Mật khẩu của bạn phải dài ít nhất 12 ký tự và nên bao gồm hỗn hợp các chữ cái, số và ký hiệu.
*** Đừng chia sẻ mật khẩu của bạn với bất kỳ ai. ** Mật khẩu của bạn là cá nhân và bạn không bao giờ nên chia sẻ nó với bất kỳ ai.
*** Hãy cẩn thận những gì bạn đăng trên Facebook. ** Facebook có một điều khoản dịch vụ mà bạn đồng ý khi bạn tạo tài khoản.Nếu bạn đăng nội dung vi phạm các điều khoản dịch vụ, tài khoản của bạn có thể bị vô hiệu hóa.
*** Đăng xuất khỏi Facebook khi bạn sử dụng xong. ** Điều này sẽ giúp ngăn ai đó truy cập vào tài khoản của bạn nếu bạn không có máy tính không được giám sát.

## 5.Phần kết luận

Nếu bạn đã mất tài khoản Facebook của mình, đừng hoảng sợ.Có một vài bước bạn có thể thực hiện để lấy lại nó.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể quay lại Facebook ngay lập tức.

## hashtags

* #faceBook
* #Tài khoản
* #mất
* #hồi phục
* #Giúp đỡ
=======================================
#faceBook #Account #Lost #Recover #Help ##1. What is a lost Facebook account?

A lost Facebook account is an account that you can no longer access because you have forgotten your password, or because your account has been disabled or deleted.

##2. Why do people lose their Facebook accounts?

There are a few reasons why people might lose their Facebook accounts.

* **They forget their password.** This is the most common reason why people lose their Facebook accounts. If you forget your password, you can reset it by following the instructions on the Facebook login page.
* **Their account is disabled.** Facebook may disable your account if you violate their terms of service. For example, if you post content that is offensive or harmful, Facebook may disable your account.
* **Their account is deleted.** Facebook may delete your account if you have been inactive for a long period of time.

##3. How to regain a lost Facebook account

If you have lost your Facebook account, there are a few steps you can take to regain it.

* **If you forgot your password:**

1. Go to the Facebook login page and click **Forgot password?**
2. Enter your email address or phone number and click **Continue**.
3. Facebook will send you a link to reset your password.
4. Click the link and enter a new password.
5. You will be logged in to your Facebook account.

* **If your account is disabled:**

1. Go to the Facebook login page and click **Can't access your account?**
3. Facebook will ask you to verify your identity. You can do this by entering your email address, phone number, or date of birth.
4. Once you have verified your identity, Facebook will send you a link to reactivate your account.
5. Click the link and your account will be reactivated.

* **If your account is deleted:**

1. Go to the Facebook login page and click **Can't access your account?**
3. Facebook will ask you to verify your identity. You can do this by entering your email address, phone number, or date of birth.
4. Once you have verified your identity, Facebook will send you a link to request a recovery of your account.
5. Click the link and fill out the form.
6. Facebook will review your request and may restore your account.

##4. How to prevent losing your Facebook account

There are a few things you can do to prevent losing your Facebook account.

* **Use a strong password.** Your password should be at least 12 characters long and should include a mix of letters, numbers, and symbols.
* **Don't share your password with anyone.** Your password is personal, and you should never share it with anyone.
* **Be careful what you post on Facebook.** Facebook has a terms of service that you agree to when you create an account. If you post content that violates the terms of service, your account may be disabled.
* **Log out of Facebook when you're finished using it.** This will help to prevent someone from accessing your account if you leave your computer unattended.

##5. Conclusion

If you have lost your Facebook account, don't panic. There are a few steps you can take to regain it. By following the steps in this article, you can be back on Facebook in no time.

##Hashtags

* #faceBook
* #Account
* #Lost
* #Recover
* #Help

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock