Ask Các Bro Cho em Hỏi ...

hongthinh859

#Bro #ask #Advice #Friend #Relationship ## ** The Bro: Hãy để tôi hỏi ... **

** Cách tốt nhất để hỏi một người bạn để được tư vấn là gì? **

Tình bạn là một trong những điều quan trọng nhất trong cuộc sống.Chúng tôi dựa vào bạn bè của chúng tôi để được hỗ trợ, tiếng cười và lời khuyên.Nhưng bạn sẽ làm gì khi bạn cần hỏi bạn của mình để được tư vấn về điều gì đó có thể khó khăn hoặc khó xử?

Dưới đây là một vài lời khuyên để hỏi một người bạn cho lời khuyên:

1. ** Chọn đúng thời điểm và địa điểm. ** Hãy chắc chắn rằng bạn chọn thời gian khi bạn của bạn thư giãn và có thời gian để nói chuyện.Điều quan trọng nữa là chọn một nơi riêng tư mà bạn sẽ không bị gián đoạn.
2. ** Hãy cụ thể về những gì bạn cần giúp đỡ. ** Đừng chỉ nói, "Tôi cần lời khuyên."Hãy cụ thể về những gì bạn đang đấu tranh và những gì bạn hy vọng sẽ đạt được.
3. ** Hãy cởi mở với phản hồi. ** Bạn của bạn có thể không cho bạn lời khuyên mà bạn đang hy vọng.Nhưng điều đó không có nghĩa là họ không cố gắng giúp đỡ.Hãy cởi mở với phản hồi của họ và xem xét quan điểm của họ.
4. ** Cảm ơn bạn của bạn vì sự giúp đỡ của họ. ** Ngay cả khi bạn không đồng ý với lời khuyên của họ, điều quan trọng là cảm ơn bạn của bạn đã dành thời gian để lắng nghe bạn và đề nghị giúp đỡ họ.

Yêu cầu một người bạn cho lời khuyên có thể khó khăn, nhưng nó cũng có thể là một kinh nghiệm có giá trị.Khi bạn sẵn sàng yêu cầu giúp đỡ, bạn sẽ mở ra khả năng nhận được sự hỗ trợ mà bạn cần để thực hiện những thay đổi tích cực trong cuộc sống của bạn.

** Dưới đây là một số lời khuyên bổ sung để hỏi một người bạn cho lời khuyên: **

*** Hãy trung thực về cảm xúc của bạn. ** Hãy cho bạn của bạn biết bạn cảm thấy thế nào và tại sao bạn yêu cầu sự giúp đỡ của họ.
*** Hãy tôn trọng thời gian của bạn của bạn. ** Đừng dành quá nhiều thời gian cho các vấn đề của bạn.
*** sẵn sàng thỏa hiệp. ** Nếu lời khuyên của bạn của bạn không phù hợp với bạn, hãy sẵn sàng thỏa hiệp và đưa ra một giải pháp phù hợp với cả hai bạn.

** Hãy nhớ rằng, yêu cầu giúp đỡ là một dấu hiệu của sức mạnh, không phải là điểm yếu. **.
=======================================
#Bro #ask #Advice #Friend #Relationship ## **The Bro: Let Me Ask...**

**What is the best way to ask a friend for advice?**

Friendship is one of the most important things in life. We rely on our friends for support, laughter, and advice. But what do you do when you need to ask your friend for advice on something that might be difficult or awkward?

Here are a few tips for asking a friend for advice:

1. **Choose the right time and place.** Make sure you choose a time when your friend is relaxed and has time to talk. It's also important to choose a private place where you won't be interrupted.
2. **Be specific about what you need help with.** Don't just say, "I need advice." Be specific about what you're struggling with and what you're hoping to achieve.
3. **Be open to feedback.** Your friend may not give you the advice you were hoping for. But that doesn't mean they're not trying to help. Be open to their feedback and consider their perspective.
4. **Thank your friend for their help.** Even if you don't agree with their advice, it's important to thank your friend for taking the time to listen to you and offer their help.

Asking a friend for advice can be difficult, but it can also be a valuable experience. When you're open to asking for help, you're opening yourself up to the possibility of getting the support you need to make positive changes in your life.

**Here are some additional tips for asking a friend for advice:**

* **Be honest about your feelings.** Let your friend know how you're feeling and why you're asking for their help.
* **Be respectful of your friend's time.** Don't take up too much of their time with your problems.
* **Be willing to compromise.** If your friend's advice doesn't seem like a good fit for you, be willing to compromise and come up with a solution that works for both of you.

**Remember, asking for help is a sign of strength, not weakness.** When you're open to asking for advice, you're opening yourself up to the possibility of getting the support you need to make positive changes in your life.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock