Ask Các hướng dẫn dễ nhất về cách thiết lập quảng cáo Google AdSense hoặc Google

### Các hướng dẫn dễ nhất về cách thiết lập quảng cáo Google AdSense hoặc Google

** #Googleadsense #Googleads #HowToSetupGoogleadSense #HowToSetupGoogleads **

## Giới thiệu

Google AdSense và Google ADS là hai trong số các nền tảng quảng cáo phổ biến nhất trên Internet.Chúng cho phép bạn kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên trang web của bạn hoặc bằng cách chạy quảng cáo trên trang web của riêng bạn.

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập quảng cáo Google Adsense hoặc Google theo cách dễ nhất có thể.Tôi sẽ bao gồm mọi thứ bạn cần biết, từ việc tạo một tài khoản đến việc quảng cáo của bạn được phê duyệt.

## Bước 1: Tạo tài khoản Google AdSense

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập [trang web Google AdSense] (https://adsense.google.com/) và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email, mật khẩu và quốc gia của bạn.Bạn cũng sẽ cần phải đồng ý với Điều khoản dịch vụ của Google Adsense.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ được đưa đến bảng điều khiển AdSense của bạn.Đây là nơi bạn sẽ quản lý quảng cáo của mình và theo dõi thu nhập của bạn.

## Bước 2: Thêm trang web của bạn vào AdSense

Bước tiếp theo là thêm trang web của bạn vào AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào nút "Thêm thuộc tính" trong bảng điều khiển AdSense của bạn.

Bạn sẽ cần cung cấp URL của trang web và ngôn ngữ của trang web của bạn.Bạn cũng sẽ cần chọn loại vị trí quảng cáo.

Google AdSense cung cấp nhiều loại vị trí quảng cáo, bao gồm:

*** Quảng cáo văn bản: ** Đây là những quảng cáo xuất hiện dưới dạng liên kết văn bản trên trang web của bạn.
*** Quảng cáo hình ảnh: ** Đây là những quảng cáo xuất hiện dưới dạng hình ảnh trên trang web của bạn.
*** Quảng cáo video: ** Đây là những quảng cáo xuất hiện dưới dạng video trên trang web của bạn.

Khi bạn đã chọn loại vị trí quảng cáo, bạn sẽ cần tạo mã AD.Đây là một đoạn mã mà bạn sẽ cần thêm vào mã HTML của trang web.

## Bước 3: Nhận quảng cáo của bạn được phê duyệt

Khi bạn đã thêm trang web của mình vào AdSense và tạo mã AD, bạn sẽ cần phải chấp thuận quảng cáo của mình.

Google Adsense có một nhóm các nhà đánh giá sẽ xem xét trang web của bạn và đảm bảo rằng nó đáp ứng chính sách quảng cáo của họ.Nếu trang web của bạn được chấp thuận, quảng cáo của bạn sẽ bắt đầu xuất hiện trên trang web của bạn.

## Bước 4: Quản lý quảng cáo của bạn

Khi quảng cáo của bạn được chấp thuận, bạn có thể bắt đầu quản lý chúng từ bảng điều khiển AdSense của mình.

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình, xem báo cáo quảng cáo của bạn và thay đổi cài đặt quảng cáo của bạn.Bạn cũng có thể tạo các chiến dịch quảng cáo mới và nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến đối tượng cụ thể.

## Bước 5: được trả tiền

Google Adsense trả tiền cho bạn khi mọi người nhấp vào quảng cáo của bạn.Bạn sẽ nhận được một khoản thanh toán cứ sau 28 ngày.

Số tiền bạn kiếm được sẽ phụ thuộc vào số lần nhấp mà quảng cáo của bạn nhận được và CPC (chi phí mỗi lần nhấp) của quảng cáo của bạn.

## Phần kết luận

Thiết lập Google AdSense hoặc Google ADS rất dễ dàng.Chỉ cần làm theo các bước trong bài viết này và bạn sẽ hoạt động ngay lập tức.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #google Adsense
* #Googleads
* #HowToSetupGoogleadSense
* #HowToSetupGoogleads
* #Kiếm tiền trực tuyến
=======================================
### The easiest instructions on how to set up Google Adsense or Google ads

**#GoogleAdsense #Googleads #HowToSetupGoogleadSense #HowToSetupGoogleads**

## Introduction

Google AdSense and Google Ads are two of the most popular advertising platforms on the internet. They allow you to earn money by displaying ads on your website or by running ads on your own website.

In this article, I will show you how to set up Google AdSense or Google Ads in the easiest way possible. I will cover everything you need to know, from creating an account to getting your ads approved.

## Step 1: Create a Google AdSense account

The first step is to create a Google AdSense account. You can do this by visiting the [Google AdSense website](https://adsense.google.com/) and clicking the "Create an account" button.

You will need to provide your email address, a password, and your country. You will also need to agree to the Google AdSense terms of service.

Once you have created your account, you will be taken to your AdSense dashboard. This is where you will manage your ads and track your earnings.

## Step 2: Add your website to AdSense

The next step is to add your website to AdSense. You can do this by clicking the "Add a property" button in your AdSense dashboard.

You will need to provide the URL of your website and the language of your website. You will also need to choose a ad placement type.

Google AdSense offers a variety of ad placement types, including:

* **Text ads:** These are ads that appear as text links on your website.
* **Image ads:** These are ads that appear as images on your website.
* **Video ads:** These are ads that appear as videos on your website.

Once you have chosen an ad placement type, you will need to generate an ad code. This is a piece of code that you will need to add to your website's HTML code.

## Step 3: Get your ads approved

Once you have added your website to AdSense and generated an ad code, you will need to get your ads approved.

Google AdSense has a team of reviewers who will review your website and make sure that it meets their advertising policies. If your website is approved, your ads will start appearing on your website.

## Step 4: Manage your ads

Once your ads are approved, you can start managing them from your AdSense dashboard.

You can track your earnings, view your ad reports, and change your ad settings. You can also create new ad campaigns and target your ads to specific audiences.

## Step 5: Get paid

Google AdSense pays you when people click on your ads. You will receive a payment every 28 days.

The amount of money you earn will depend on the number of clicks your ads receive and the CPC (cost per click) of your ads.

## Conclusion

Setting up Google AdSense or Google Ads is easy. Just follow the steps in this article and you'll be up and running in no time.

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #Googleadsense
* #Googleads
* #HowToSetupGoogleadSense
* #HowToSetupGoogleads
* #MakeMoneyOnline

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock