Ask Các mẹo và thủ thuật của Google Admob cho người mới bắt đầu

Bskcks

## Mẹo và thủ thuật Admob của Google cho người mới bắt đầu

### 1. Tạo tài khoản Google Admob

Bước đầu tiên để bắt đầu với Google Admob là tạo một tài khoản.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập [trang web của Google Admob] (https://admob.google.com/) và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

Khi bạn đã tạo một tài khoản, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.Sau khi bạn đã xác minh địa chỉ email của mình, bạn sẽ có thể bắt đầu tạo ứng dụng đầu tiên của mình.

### 2. Tạo một ứng dụng

Để tạo một ứng dụng, bạn sẽ cần cung cấp một số thông tin cơ bản về ứng dụng của bạn, chẳng hạn như tên, mô tả và danh mục của nó.Bạn cũng sẽ cần cung cấp ảnh chụp màn hình ứng dụng của mình và liên kết đến danh sách cửa hàng Google Play của nó.

Khi bạn đã tạo ứng dụng của mình, bạn sẽ cần thêm quảng cáo admob vào đó.Bạn có thể làm điều này bằng cách làm theo các hướng dẫn trong [tài liệu Google Admob] (https://support.google.com/admob/answer/7314313?hl=en).

### 3. Chọn định dạng quảng cáo phù hợp

Có nhiều định dạng quảng cáo khác nhau có sẵn trong Google Admob.Định dạng quảng cáo phù hợp cho ứng dụng của bạn sẽ phụ thuộc vào loại ứng dụng bạn có và vị trí của người dùng.

Một số định dạng quảng cáo phổ biến nhất bao gồm:

*** Quảng cáo biểu ngữ: ** Đây là những quảng cáo hình chữ nhật nhỏ xuất hiện ở trên cùng hoặc dưới cùng của màn hình ứng dụng của bạn.
*** Quảng cáo kẽ: ** Đây là những quảng cáo toàn màn hình xuất hiện khi người dùng rời khỏi ứng dụng của bạn hoặc hoàn thành một hành động nhất định.
*** Quảng cáo được thưởng: ** Đây là những quảng cáo thưởng cho người dùng bằng tiền trong ứng dụng hoặc phần thưởng khác khi họ xem quảng cáo.

### 4. Đặt mục tiêu quảng cáo của bạn

Khi bạn đang tạo các chiến dịch quảng cáo của mình, bạn sẽ cần đặt mục tiêu quảng cáo của mình.Điều này có nghĩa là bạn sẽ cần chỉ định nhân khẩu học, sở thích và vị trí của người dùng bạn muốn xem quảng cáo của mình.

Bạn cũng có thể đặt chiến lược đấu thầu quảng cáo của bạn.Điều này xác định số tiền bạn sẵn sàng trả cho mỗi ấn tượng quảng cáo.

### 5. Giám sát hiệu suất quảng cáo của bạn

Khi bạn đã bắt đầu chạy các chiến dịch quảng cáo của mình, bạn sẽ cần giám sát hiệu suất quảng cáo của mình.Điều này có nghĩa là bạn sẽ cần theo dõi ấn tượng, nhấp chuột và doanh thu của mình.

Bạn có thể sử dụng dữ liệu từ các chiến dịch quảng cáo của mình để tối ưu hóa chiến lược nhắm mục tiêu và đấu thầu quảng cáo của mình.Điều này sẽ giúp bạn tận dụng tối đa chi tiêu quảng cáo của bạn.

### 5 hashtag ở dạng#

* #Googleadmob
* #AdMobtips
* #AdMobTricks
* #admobforbeginners
* #Quảng cáo điện thoại
=======================================
## Google Admob Tips and Tricks for Beginners

### 1. Create a Google AdMob account

The first step to getting started with Google AdMob is to create an account. You can do this by visiting the [Google AdMob website](https://admob.google.com/) and clicking the "Create an account" button.

Once you've created an account, you'll need to verify your email address. After you've verified your email address, you'll be able to start creating your first app.

### 2. Create an app

To create an app, you'll need to provide some basic information about your app, such as its name, description, and category. You'll also need to provide a screenshot of your app and a link to its Google Play Store listing.

Once you've created your app, you'll need to add AdMob ads to it. You can do this by following the instructions in the [Google AdMob documentation](https://support.google.com/admob/answer/7314313?hl=en).

### 3. Choose the right ad format

There are a variety of different ad formats available in Google AdMob. The right ad format for your app will depend on the type of app you have and the location of your users.

Some of the most popular ad formats include:

* **Banner ads:** These are small rectangular ads that appear at the top or bottom of your app's screen.
* **Interstitial ads:** These are full-screen ads that appear when a user leaves your app or completes a certain action.
* **Rewarded ads:** These are ads that reward users with in-app currency or other rewards when they watch the ad.

### 4. Set your ad targeting

When you're creating your ad campaigns, you'll need to set your ad targeting. This means you'll need to specify the demographics, interests, and locations of the users you want to see your ads.

You can also set your ad bidding strategy. This determines how much you're willing to pay for each ad impression.

### 5. Monitor your ad performance

Once you've started running your ad campaigns, you'll need to monitor your ad performance. This means you'll need to track your impressions, clicks, and revenue.

You can use the data from your ad campaigns to optimize your ad targeting and bidding strategy. This will help you get the most out of your ad spend.

### 5 Hashtags in the form of #

* #Googleadmob
* #AdMobtips
* #AdMobTricks
* #admobforbeginners
* #MobileAdvertising

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock