Ask Các thực tiễn tốt nhất để bắt đầu với Google AdSense trên YouTube

Etsyerank8081

## Thực tiễn tốt nhất để bắt đầu với Google AdSense trên YouTube

[Hình ảnh của một người ngồi trước máy tính với video YouTube đang phát trên màn hình]

YouTube là một trong những nền tảng chia sẻ video phổ biến nhất trên thế giới, với hơn 2 tỷ người dùng hoạt động.Nếu bạn là YouTuber, bạn có thể sử dụng Google AdSense để kiếm tiền từ video của mình bằng cách hiển thị quảng cáo trên chúng.

Google AdSense là một chương trình cho phép các nhà xuất bản kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên trang web hoặc video của họ.Khi người dùng nhấp vào quảng cáo, nhà xuất bản kiếm được một khoản hoa hồng nhỏ.

Bắt đầu với Google Adsense trên YouTube có thể là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ các video của bạn.Tuy nhiên, có một vài điều bạn cần biết để bắt đầu.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ thảo luận về các thực tiễn tốt nhất để bắt đầu với Google AdSense trên YouTube.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo tài khoản AdSense của bạn đến tối ưu hóa video của bạn cho quảng cáo.

## 1. Tạo tài khoản Google AdSense

Bước đầu tiên để bắt đầu với Google AdSense trên YouTube là tạo tài khoản AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

Bạn sẽ cần cung cấp tên, địa chỉ email và thông tin thanh toán của bạn.Bạn cũng sẽ cần phải đồng ý với Điều khoản dịch vụ của Google Adsense.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.Khi địa chỉ email của bạn được xác minh, bạn sẽ có thể bắt đầu thêm video YouTube của mình vào AdSense.

## 2. Thêm video YouTube của bạn vào AdSense

Khi bạn đã tạo tài khoản AdSense của mình, bạn có thể bắt đầu thêm video YouTube của mình vào AdSense.Để làm điều này, hãy truy cập tab "Video của tôi" trong tài khoản AdSense của bạn và nhấp vào nút "Thêm video".

Bạn sẽ cần cung cấp URL của video YouTube của mình và chọn loại quảng cáo bạn muốn hiển thị trên video của mình.Bạn có thể chọn từ:

*** Quảng cáo văn bản: ** Những quảng cáo này được hiển thị ở cuối video của bạn.
*** Quảng cáo lớp phủ: ** Những quảng cáo này được hiển thị trên video của bạn.
*** Quảng cáo bội thu: ** Đây là những quảng cáo ngắn phát trước, trong hoặc sau video của bạn.

Khi bạn đã chọn loại quảng cáo bạn muốn hiển thị, bạn có thể nhấp vào nút "Lưu".

## 3. Tối ưu hóa video của bạn cho quảng cáo

Để tối đa hóa thu nhập của bạn từ Google AdSense, bạn cần tối ưu hóa video của mình cho quảng cáo.Dưới đây là một vài lời khuyên:

* Hãy chắc chắn rằng video của bạn có chất lượng cao và hấp dẫn.
* Giữ video của bạn ngắn và đến điểm.
* Sử dụng các từ khóa có liên quan trong tiêu đề và mô tả video của bạn.
* Quảng cáo video của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội.

Bằng cách làm theo những lời khuyên này, bạn có thể tăng cơ hội video của bạn được hiển thị cho những người quan tâm đến họ.Điều này sẽ dẫn đến nhiều lần nhấp vào quảng cáo của bạn và nhiều doanh thu hơn cho bạn.

## 4. Theo dõi thu nhập của bạn

Google AdSense cung cấp một số công cụ mà bạn có thể sử dụng để theo dõi thu nhập của mình.Bạn có thể sử dụng các công cụ này để xem bạn kiếm được bao nhiêu tiền từ quảng cáo của mình, nơi quảng cáo của bạn đang được hiển thị và quảng cáo nào đang hoạt động tốt nhất.

Để truy cập các báo cáo thu nhập của bạn, hãy truy cập tab "Báo cáo" trong tài khoản AdSense của bạn.Bạn có thể xem báo cáo thu nhập của mình theo ngày, tuần, tháng hoặc năm.

## 5. Kiếm tiền video của bạn với các chương trình khác

Ngoài Google Adsense, có một số chương trình khác mà bạn có thể sử dụng để kiếm tiền từ video YouTube của mình.Một số chương trình này bao gồm:

*** Chương trình đối tác YouTube: ** Chương trình này cho phép bạn kiếm tiền từ các quảng cáo được hiển thị trên video của bạn.
*** Patreon: ** Chương trình này cho phép bạn tính phí cho người xem một khoản phí đăng ký hàng tháng để truy cập vào nội dung độc quyền.
*** Merch của Amazon: ** Chương trình này cho phép bạn bán hàng hóa trên Amazon.com.

Bằng cách sử dụng nhiều chương trình kiếm tiền, bạn có thể tăng cơ hội kiếm tiền từ video YouTube của mình.

## Phần kết luận

Bắt đầu với Google Adsense trên YouTube có thể là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ các video của bạn.Bằng cách làm theo các mẹo trong bài viết này, bạn có thể tăng cơ hội của mình
=======================================
## Best Practices to Start with Google AdSense on YouTube

[Image of a person sitting in front of a computer with a YouTube video playing on the screen]

YouTube is one of the most popular video-sharing platforms in the world, with over 2 billion active users. If you're a YouTuber, you can use Google AdSense to monetize your videos by displaying ads on them.

Google AdSense is a program that allows publishers to earn money by displaying ads on their websites or videos. When a user clicks on an ad, the publisher earns a small commission.

Starting with Google AdSense on YouTube can be a great way to make money from your videos. However, there are a few things you need to know in order to get started.

In this article, we'll discuss the best practices for starting with Google AdSense on YouTube. We'll cover everything from creating your AdSense account to optimizing your videos for ads.

## 1. Create a Google AdSense account

The first step to starting with Google AdSense on YouTube is to create an AdSense account. You can do this by visiting the Google AdSense website and clicking on the "Create an account" button.

You'll need to provide your name, email address, and payment information. You'll also need to agree to the Google AdSense terms of service.

Once you've created your account, you'll need to verify your email address. Once your email address is verified, you'll be able to start adding your YouTube videos to AdSense.

## 2. Add your YouTube videos to AdSense

Once you've created your AdSense account, you can start adding your YouTube videos to AdSense. To do this, go to the "My Videos" tab in your AdSense account and click on the "Add a video" button.

You'll need to provide the URL of your YouTube video and select the type of ads you want to display on your video. You can choose from:

* **Text ads:** These ads are displayed at the bottom of your video.
* **Overlay ads:** These ads are displayed over your video.
* **Bumper ads:** These are short ads that play before, during, or after your video.

Once you've selected the type of ads you want to display, you can click on the "Save" button.

## 3. Optimize your videos for ads

In order to maximize your earnings from Google AdSense, you need to optimize your videos for ads. Here are a few tips:

* Make sure your videos are high-quality and engaging.
* Keep your videos short and to the point.
* Use relevant keywords in your video titles and descriptions.
* Promote your videos on social media.

By following these tips, you can increase the chances of your videos being shown to people who are interested in them. This will lead to more clicks on your ads and more revenue for you.

## 4. Track your earnings

Google AdSense provides a number of tools that you can use to track your earnings. You can use these tools to see how much money you're making from your ads, where your ads are being shown, and which ads are performing the best.

To access your earnings reports, go to the "Reports" tab in your AdSense account. You can view your earnings reports by day, week, month, or year.

## 5. Monetize your videos with other programs

In addition to Google AdSense, there are a number of other programs that you can use to monetize your YouTube videos. Some of these programs include:

* **YouTube Partner Program:** This program allows you to earn money from ads that are shown on your videos.
* **Patreon:** This program allows you to charge your viewers a monthly subscription fee to access exclusive content.
* **Merch by Amazon:** This program allows you to sell merchandise on Amazon.com.

By using multiple monetization programs, you can increase your chances of making money from your YouTube videos.

## Conclusion

Starting with Google AdSense on YouTube can be a great way to make money from your videos. By following the tips in this article, you can increase your chances

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock