Cách ẩn lượt like trên Facebook

vovietnhan

## Cách ẩn lượt thích trên Facebook

#faceBook #privacy #Sinstall #social Media

** Cách ẩn lượt thích trên Facebook **

Facebook là một nền tảng truyền thông xã hội nơi người dùng có thể chia sẻ bài đăng, hình ảnh và video với bạn bè và người theo dõi của họ.Theo mặc định, khi ai đó thích một bài đăng trên Facebook, tên và ảnh hồ sơ của họ được hiển thị bên dưới bài đăng.Đây có thể là một cách để mọi người thể hiện sự hỗ trợ của họ cho một bài đăng hoặc kết nối với những người khác thích cùng một bài đăng.Tuy nhiên, một số người dùng có thể muốn ẩn lượt thích của họ trên Facebook vì lý do riêng tư.

Có một vài cách khác nhau để ẩn lượt thích của bạn trên Facebook.Bạn có thể ẩn lượt thích của mình cho tất cả các bài viết hoặc bạn có thể ẩn lượt thích của mình cho các bài viết cụ thể.

** Để ẩn lượt thích của bạn cho tất cả các bài viết: **

1. Truy cập hồ sơ Facebook của bạn.
2. Nhấp vào biểu tượng ** Cài đặt ** ở góc trên cùng bên phải của trang.
3. Nhấp vào ** Quyền riêng tư **.
4. Nhấp vào ** Bài viết công khai **.
5. Dưới ** ai có thể xem thích của bạn trên các bài viết công khai? **, chọn ** Chỉ tôi **.

** Để ẩn lượt thích của bạn cho các bài viết cụ thể: **

1. Đi đến bài đăng bạn muốn ẩn như của bạn.
2. Nhấp vào nút ** như **.
3. Nhấp vào ** Ẩn **.

Bạn giống như sẽ được ẩn khỏi bài viết cho tất cả mọi người ngoại trừ bạn.

** Lưu ý: ** Nếu bạn ẩn lượt thích của mình cho tất cả các bài viết, bạn cũng sẽ không thể thấy lượt thích của người khác trên bài viết của mình.

** Tại sao bạn có thể muốn ẩn lượt thích của mình trên Facebook? **

Có một vài lý do tại sao bạn có thể muốn ẩn lượt thích của mình trên Facebook.

*** Quyền riêng tư: ** Bạn có thể muốn ẩn sở thích của mình vì lý do riêng tư.Ví dụ, bạn có thể không muốn bạn bè hoặc gia đình của bạn thấy rằng bạn đã thích một bài đăng gây tranh cãi hoặc nhạy cảm.
*** Kiểm soát: ** Bạn có thể muốn kiểm soát ai nhìn thấy thích của bạn.Ví dụ, bạn có thể không muốn chủ nhân của bạn thấy rằng bạn đã thích một bài viết về một vấn đề chính trị.
*** Cá nhân hóa: ** Bạn có thể muốn cá nhân hóa trải nghiệm Facebook của mình.Ví dụ: bạn có thể không muốn xem những người thích của người khác trên newsfeed của bạn.

** Cách bỏ qua lượt thích của bạn trên Facebook **

Nếu bạn thay đổi ý định và muốn bỏ qua các lượt thích của mình trên Facebook, bạn có thể làm như vậy bằng cách làm theo các bước tương tự mà bạn đã sử dụng để ẩn chúng.

**Phần kết luận**

Việc che giấu lượt thích của bạn trên Facebook là một cách đơn giản để bảo vệ quyền riêng tư và kiểm soát của bạn, người nhìn thấy hoạt động của bạn trên nền tảng.Nếu bạn lo lắng về quyền riêng tư của mình hoặc nếu bạn chỉ muốn cá nhân hóa trải nghiệm Facebook của mình, việc che giấu lượt thích của bạn là một lựa chọn tốt để xem xét.
=======================================
## How to hide likes on Facebook

#faceBook #privacy #Settings #social Media

**How to hide likes on Facebook**

Facebook is a social media platform where users can share posts, photos, and videos with their friends and followers. By default, when someone likes a post on Facebook, their name and profile picture are displayed below the post. This can be a way for people to show their support for a post, or to connect with others who have liked the same post. However, some users may want to hide their likes on Facebook for privacy reasons.

There are a few different ways to hide your likes on Facebook. You can hide your likes for all posts, or you can hide your likes for specific posts.

**To hide your likes for all posts:**

1. Go to your Facebook profile.
2. Click the **Settings** icon in the top right corner of the page.
3. Click **Privacy**.
4. Click **Public Posts**.
5. Under **Who can see your likes on public posts?**, select **Only me**.

**To hide your likes for specific posts:**

1. Go to the post you want to hide your like from.
2. Click the **Like** button.
3. Click **Hide**.

Your like will be hidden from the post for everyone except you.

**Note:** If you hide your likes for all posts, you will not be able to see other people's likes on your posts either.

**Why might you want to hide your likes on Facebook?**

There are a few reasons why you might want to hide your likes on Facebook.

* **Privacy:** You may want to hide your likes for privacy reasons. For example, you may not want your friends or family to see that you have liked a post that is controversial or sensitive.
* **Control:** You may want to control who sees your likes. For example, you may not want your employer to see that you have liked a post about a political issue.
* **Personalization:** You may want to personalize your Facebook experience. For example, you may not want to see other people's likes on your newsfeed.

**How to unhide your likes on Facebook**

If you change your mind and want to unhide your likes on Facebook, you can do so by following the same steps that you used to hide them.

**Conclusion**

Hiding your likes on Facebook is a simple way to protect your privacy and control who sees your activity on the platform. If you're concerned about your privacy, or if you just want to personalize your Facebook experience, hiding your likes is a good option to consider.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock