Ask Cách ẩn quảng cáo Google trên blog của bạn (mà không sử dụng plugin)

Amazondre27

..

** Cách ẩn quảng cáo Google trên blog của bạn (mà không sử dụng plugin) **

Quảng cáo của Google là một cách tuyệt vời để tạo doanh thu từ blog của bạn, nhưng chúng cũng có thể là một sự phân tâm.Nếu bạn đang tìm kiếm một cách để ẩn quảng cáo Google trên blog của mình mà không cần sử dụng plugin, có một vài điều bạn có thể làm.

** 1.Sử dụng bảng điều khiển Cài đặt AdSense **

Cách dễ nhất để ẩn quảng cáo Google trên blog của bạn là sử dụng bảng cài đặt AdSense.Để thực hiện việc này, hãy đăng nhập vào tài khoản AdSense của bạn và nhấp vào tab "Cài đặt".Trong phần "Tùy chọn AdSense", bạn sẽ thấy hộp kiểm có nội dung "ẩn quảng cáo trên trang web này."Chọn hộp này và nhấp vào "Lưu."

** 2.Sử dụng Trình quản lý quảng cáo Google **

Nếu bạn đang sử dụng Trình quản lý quảng cáo Google để quản lý quảng cáo của mình, bạn cũng có thể sử dụng nó để ẩn quảng cáo Google trên blog của mình.Để thực hiện việc này, hãy đăng nhập vào tài khoản Trình quản lý quảng cáo của bạn và nhấp vào tab "Vị trí".Trong phần "Vị trí", bạn sẽ thấy một danh sách tất cả các trang web nơi quảng cáo của bạn được hiển thị.Nhấp vào trang web nơi bạn muốn ẩn quảng cáo và nhấp vào nút "Chỉnh sửa".Trong phần "Đơn vị quảng cáo", bỏ chọn hộp bên cạnh đơn vị quảng cáo mà bạn muốn ẩn.

** 3.Sử dụng Trình quản lý thẻ Google **

Nếu bạn đang sử dụng Trình quản lý thẻ Google để quản lý thẻ của mình, bạn cũng có thể sử dụng nó để ẩn quảng cáo Google trên blog của mình.Để thực hiện việc này, hãy đăng nhập vào tài khoản Trình quản lý thẻ của bạn và nhấp vào tab "Thẻ".Trong phần "Thẻ", bạn sẽ thấy một danh sách tất cả các thẻ được cài đặt trên trang web của bạn.Nhấp vào thẻ mà bạn muốn ẩn và nhấp vào nút "Chỉnh sửa".Trong phần "Kích hoạt", bỏ chọn hộp bên cạnh bộ kích hoạt mà bạn muốn sử dụng để bắn thẻ.

**4.Sử dụng quy tắc CSS tùy chỉnh **

Nếu bạn thoải mái với CSS, bạn cũng có thể sử dụng quy tắc CSS tùy chỉnh để ẩn quảng cáo Google trên blog của mình.Để thực hiện việc này, hãy thêm mã sau vào bảng kiểu blog của bạn:

`` `
.google-ads {
không trưng bày;
}
`` `

** 5.Sử dụng plugin của bên thứ ba **

Nếu bạn không muốn gây rối với mã blog của mình, bạn cũng có thể sử dụng plugin của bên thứ ba để ẩn quảng cáo Google.Có một số plugin có sẵn có thể làm điều này, chẳng hạn như plugin "Blocker AD cho Google Adsense" và plugin "Adblock Plus".

** Tôi nên sử dụng phương pháp nào? **

Cách tốt nhất để ẩn quảng cáo Google trên blog của bạn phụ thuộc vào trình độ chuyên môn kỹ thuật của bạn.Nếu bạn thoải mái với việc sử dụng bảng Cài đặt AdSense, Trình quản lý quảng cáo Google hoặc Trình quản lý thẻ Google, thì bạn có thể sử dụng một trong những phương thức đó.Nếu bạn không thoải mái với việc sử dụng mã, thì bạn có thể sử dụng quy tắc CSS tùy chỉnh hoặc plugin của bên thứ ba.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #hideogleads
* #Googleads
* #Blog
* #Wordpress
* #NOPLUGIN
=======================================
#hidegoogleads #Googleads #Blog #Wordpress #NOPLUGIN

**How to Hide Google Ads on Your Blog (Without Using a Plugin)**

Google ads are a great way to generate revenue from your blog, but they can also be a distraction. If you're looking for a way to hide Google ads on your blog without using a plugin, there are a few things you can do.

**1. Use the AdSense settings panel**

The easiest way to hide Google ads on your blog is to use the AdSense settings panel. To do this, log in to your AdSense account and click on the "Settings" tab. Under the "AdSense Preferences" section, you'll see a checkbox that says "Hide ads on this site." Check this box and click "Save."

**2. Use the Google Ad Manager**

If you're using Google Ad Manager to manage your ads, you can also use it to hide Google ads on your blog. To do this, log in to your Ad Manager account and click on the "Placements" tab. Under the "Placements" section, you'll see a list of all the websites where your ads are displayed. Click on the website where you want to hide ads and click on the "Edit" button. In the "Ad Units" section, uncheck the box next to the ad unit that you want to hide.

**3. Use the Google Tag Manager**

If you're using Google Tag Manager to manage your tags, you can also use it to hide Google ads on your blog. To do this, log in to your Tag Manager account and click on the "Tags" tab. Under the "Tags" section, you'll see a list of all the tags that are installed on your website. Click on the tag that you want to hide and click on the "Edit" button. In the "Triggering" section, uncheck the box next to the trigger that you want to use to fire the tag.

**4. Use a custom CSS rule**

If you're comfortable with CSS, you can also use a custom CSS rule to hide Google ads on your blog. To do this, add the following code to your blog's style sheet:

```
.google-ads {
display: none;
}
```

**5. Use a third-party plugin**

If you don't want to mess with your blog's code, you can also use a third-party plugin to hide Google ads. There are a number of plugins available that can do this, such as the "Ad Blocker for Google AdSense" plugin and the "AdBlock Plus" plugin.

**Which Method Should I Use?**

The best way to hide Google ads on your blog depends on your level of technical expertise. If you're comfortable with using the AdSense settings panel, the Google Ad Manager, or the Google Tag Manager, then you can use one of those methods. If you're not comfortable with using code, then you can use a custom CSS rule or a third-party plugin.

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #hidegoogleads
* #Googleads
* #Blog
* #Wordpress
* #NOPLUGIN

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock