Ask Cách bắt đầu với AdSense (Phương thức thanh toán hàng tháng)

eBay87User3

### Cách bắt đầu với AdSense (Phương thức thanh toán hàng tháng)

** #Adsense #google #MonthlyPaymentMethod #Blogging #MakeMoneyOnline **

**Giới thiệu**

Google Adsense là một chương trình cho phép các nhà xuất bản kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên trang web của họ.Quảng cáo được hiển thị trên trang web của bạn dựa trên nội dung của các trang của bạn và bạn kiếm được tiền khi người dùng nhấp vào quảng cáo.

Adsense là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ blog hoặc trang web của bạn và việc bắt đầu tương đối dễ dàng.Trong bài viết này, tôi sẽ hướng dẫn bạn qua các bước thiết lập AdSense và nhận quảng cáo đầu tiên trên trang web của bạn.

** Bước 1: Tạo tài khoản Google AdSense **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web AdSense và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

Bạn sẽ cần cung cấp tên, địa chỉ email và URL trang web của bạn.Bạn cũng sẽ cần phải đồng ý với các điều khoản và điều kiện AdSense.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể đăng nhập vào bảng điều khiển AdSense.Đây là nơi bạn sẽ quản lý tài khoản AdSense của mình và theo dõi thu nhập của mình.

** Bước 2: Xác minh trang web của bạn **

Trước khi bạn có thể bắt đầu hiển thị quảng cáo trên trang web của mình, bạn cần xác minh trang web của mình.Điều này là để ngăn mọi người tạo ra các trang web giả và kiếm tiền từ Adsense.

Để xác minh trang web của bạn, bạn sẽ cần thêm một đoạn mã nhỏ vào tiêu đề của trang web của bạn.Bạn có thể tìm thấy hướng dẫn về cách thực hiện việc này trên trang web AdSense.

Khi bạn đã xác minh trang web của mình, bạn sẽ có thể bắt đầu hiển thị quảng cáo.

** Bước 3: Chọn đơn vị quảng cáo của bạn **

AdSense cung cấp nhiều đơn vị quảng cáo khác nhau mà bạn có thể sử dụng trên trang web của mình.Các đơn vị quảng cáo là các kích thước và định dạng khác nhau và chúng có thể được hiển thị ở các vị trí khác nhau trên trang web của bạn.

Bạn có thể chọn các đơn vị quảng cáo phù hợp nhất với trang web và nội dung của bạn.Bạn cũng có thể chọn số lượng quảng cáo để hiển thị trên mỗi trang.

** Bước 4: Đặt tùy chọn quảng cáo của bạn **

Bạn có thể sử dụng bảng điều khiển AdSense để đặt tùy chọn quảng cáo của bạn.Bạn có thể chọn các chủ đề mà bạn muốn quảng cáo của bạn có liên quan và bạn có thể đặt ngân sách của mình.

Bạn cũng có thể chọn xem bạn muốn hiển thị quảng cáo văn bản, quảng cáo hình ảnh hoặc cả hai.

** Bước 5: Bắt đầu kiếm tiền **

Khi bạn đã thiết lập tài khoản AdSense của mình và thêm các đơn vị quảng cáo vào trang web của mình, bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền khi người dùng nhấp vào quảng cáo của bạn.

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình trong bảng điều khiển AdSense.Bạn cũng có thể thấy bạn kiếm được bao nhiêu tiền từ mỗi đơn vị quảng cáo và mỗi chiến dịch quảng cáo.

**Phần kết luận**

Google Adsense là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ blog hoặc trang web của bạn.Nó tương đối dễ dàng để thiết lập và bắt đầu, và bạn có thể bắt đầu kiếm tiền ngay lập tức.

Nếu bạn quan tâm đến việc tìm hiểu thêm về AdSense, tôi khuyên bạn nên kiểm tra trang web AdSense.Có rất nhiều tài nguyên có sẵn để giúp bạn bắt đầu.

### Tài nguyên bổ sung

* [Trang web AdSense] (https://www.google.com/adsense/)
* [Trung tâm trợ giúp Adsense] (https://support.google.com/adsense/answer/72857?hl=en)
* [Blog AdSense] (https://adsense.googleblog.com/)
=======================================
### How to Start with Adsense (Monthly Payment Method)

**#Adsense #google #MonthlyPaymentMethod #Blogging #MakeMoneyOnline**

**Introduction**

Google AdSense is a program that allows publishers to earn money by displaying ads on their websites. Ads are displayed on your site based on the content of your pages, and you earn money when users click on the ads.

AdSense is a great way to make money from your blog or website, and it's relatively easy to get started. In this article, I'll walk you through the steps of setting up AdSense and getting your first ads on your site.

**Step 1: Create a Google AdSense account**

The first step is to create a Google AdSense account. You can do this by visiting the AdSense website and clicking on the "Create an account" button.

You'll need to provide your name, email address, and website URL. You'll also need to agree to the AdSense terms and conditions.

Once you've created your account, you'll be able to log in to the AdSense dashboard. This is where you'll manage your AdSense account and track your earnings.

**Step 2: Verify your website**

Before you can start displaying ads on your site, you need to verify your website. This is to prevent people from creating fake websites and earning money from AdSense.

To verify your website, you'll need to add a small piece of code to your website's header. You can find instructions on how to do this on the AdSense website.

Once you've verified your website, you'll be able to start displaying ads.

**Step 3: Choose your ad units**

AdSense offers a variety of different ad units that you can use on your site. Ad units are different sizes and formats, and they can be displayed in different locations on your site.

You can choose the ad units that best fit your site and your content. You can also choose how many ads to display on each page.

**Step 4: Set your ad preferences**

You can use the AdSense dashboard to set your ad preferences. You can choose the topics that you want your ads to be relevant to, and you can set your budget.

You can also choose whether you want to display text ads, image ads, or both.

**Step 5: Start earning money**

Once you've set up your AdSense account and added your ad units to your site, you'll start earning money when users click on your ads.

You can track your earnings in the AdSense dashboard. You can also see how much money you're earning from each ad unit and each ad campaign.

**Conclusion**

Google AdSense is a great way to make money from your blog or website. It's relatively easy to set up and get started, and you can start earning money right away.

If you're interested in learning more about AdSense, I recommend checking out the AdSense website. There are plenty of resources available to help you get started.

### Additional Resources

* [AdSense website](https://www.google.com/adsense/)
* [AdSense Help Center](https://support.google.com/adsense/answer/72857?hl=en)
* [AdSense Blog](https://adsense.googleblog.com/)

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock