Ask Cách bắt đầu với Google Admob (2023)

Ebayshop2go

## Cách bắt đầu với Google Admob (2023)

[Hình ảnh của điện thoại di động với ứng dụng Google Admob mở]

Google Admob là một nền tảng quảng cáo di động cho phép bạn kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên ứng dụng của mình.Đó là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ ứng dụng của bạn và kiếm thêm tiền.

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách bắt đầu với Google Admob vào năm 2023. Tôi sẽ bao gồm mọi thứ, từ tạo tài khoản đến thiết lập quảng cáo của bạn.

** 1.Tạo tài khoản admob **

Bước đầu tiên là tạo một tài khoản admob.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Admob và nhấp vào ** Tạo tài khoản **.

Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email, tên và quốc gia của bạn.Bạn cũng sẽ cần phải đồng ý với các điều khoản dịch vụ Admob.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể đăng nhập vào bảng điều khiển Admob.

** 2.Thiết lập ứng dụng của bạn **

Bước tiếp theo là thiết lập ứng dụng của bạn.Bạn sẽ cần cung cấp thông tin sau:

* Tên ứng dụng của bạn
* Tên gói của ứng dụng của bạn
* Phiên bản của ứng dụng của bạn
* Biểu tượng của ứng dụng của bạn

Bạn cũng có thể cung cấp mô tả về ứng dụng của bạn và chính sách bảo mật.

Khi bạn đã thiết lập ứng dụng của mình, bạn sẽ có thể bắt đầu tạo quảng cáo.

** 3.Tạo quảng cáo **

Bạn có thể tạo quảng cáo bằng bảng điều khiển Admob.Có nhiều định dạng quảng cáo để lựa chọn, bao gồm:

*** Quảng cáo biểu ngữ: ** Đây là những quảng cáo nhỏ xuất hiện ở trên cùng hoặc dưới cùng của ứng dụng của bạn.
*** Quảng cáo kẽ: ** Đây là những quảng cáo toàn màn hình xuất hiện khi người dùng nằm giữa các hoạt động trong ứng dụng của bạn.
*** Quảng cáo được thưởng: ** Đây là những quảng cáo mà người dùng có thể xem để kiếm phần thưởng, chẳng hạn như tiền hoặc đá quý.

Bạn cũng có thể tạo quảng cáo tùy chỉnh phù hợp với giao diện của ứng dụng của bạn.

**4.Thiết lập quảng cáo của bạn **

Khi bạn đã tạo quảng cáo của mình, bạn cần thiết lập chúng.Bạn có thể làm điều này bằng cách chọn nơi bạn muốn quảng cáo của mình xuất hiện và bạn muốn trả bao nhiêu cho từng ấn tượng quảng cáo.

Bạn cũng có thể thiết lập các tùy chọn nhắm mục tiêu, chẳng hạn như nhân khẩu học và sở thích.Điều này sẽ giúp bạn đảm bảo rằng quảng cáo của bạn được hiển thị cho những người thực sự quan tâm đến chúng.

** 5.Bắt đầu kiếm tiền **

Khi bạn đã thiết lập quảng cáo của mình, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền.Bạn sẽ được trả tiền cho từng ấn tượng quảng cáo mà ứng dụng của bạn tạo ra.

Số tiền bạn kiếm được sẽ phụ thuộc vào một số yếu tố, bao gồm định dạng AD, các tùy chọn nhắm mục tiêu và thị trường quảng cáo hiện tại.

**Phần kết luận**

Google Admob là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ ứng dụng của bạn và kiếm thêm tiền.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể bắt đầu với Admob vào năm 2023 và bắt đầu kiếm tiền ngay hôm nay.

## hashtags

* #Googleadmob
* #Quảng cáo điện thoại
* #MonetizeyourApp
* #MAKemoneyWithApps
* #AppDeveloper
=======================================
## How to Start with Google Admob (2023)

[Image of a mobile phone with the Google Admob app open]

Google Admob is a mobile advertising platform that allows you to earn money by displaying ads on your app. It's a great way to monetize your app and make some extra cash.

In this article, I'll show you how to get started with Google Admob in 2023. I'll cover everything from creating an account to setting up your ads.

**1. Create an Admob account**

The first step is to create an Admob account. You can do this by visiting the Admob website and clicking **Create an account**.

You'll need to provide your email address, name, and country. You'll also need to agree to the Admob terms of service.

Once you've created your account, you'll be able to log in to the Admob dashboard.

**2. Set up your app**

The next step is to set up your app. You'll need to provide the following information:

* Your app's name
* Your app's package name
* Your app's version
* Your app's icon

You can also provide a description of your app and a privacy policy.

Once you've set up your app, you'll be able to start creating ads.

**3. Create ads**

You can create ads using the Admob dashboard. There are a variety of ad formats to choose from, including:

* **Banner ads:** These are small ads that appear at the top or bottom of your app.
* **Interstitial ads:** These are full-screen ads that appear when users are between activities in your app.
* **Rewarded ads:** These are ads that users can watch to earn rewards, such as coins or gems.

You can also create custom ads that match the look and feel of your app.

**4. Set up your ads**

Once you've created your ads, you need to set them up. You can do this by choosing where you want your ads to appear and how much you want to pay for each ad impression.

You can also set up targeting options, such as demographics and interests. This will help you ensure that your ads are shown to people who are actually interested in them.

**5. Start earning money**

Once you've set up your ads, you can start earning money. You'll be paid for each ad impression that your app generates.

The amount you earn will depend on a number of factors, including the ad format, the targeting options, and the current ad market.

**Conclusion**

Google Admob is a great way to monetize your app and make some extra cash. By following the steps in this article, you can get started with Admob in 2023 and start earning money today.

## Hashtags

* #Googleadmob
* #MobileAdvertising
* #MonetizeyourApp
* #MAKemoneyWithApps
* #AppDeveloper

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock