Ask Cách bắt đầu với Google Admob (Hướng dẫn nhanh)

Etsy500kseller3

### Cách bắt đầu với Google Admob (Hướng dẫn nhanh)

** #Googleadmob #admob #MobileAdvertising #Appadvertising #MonetizeyourApp **

Google Admob là một nền tảng quảng cáo di động giúp bạn kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên ứng dụng của bạn.Đó là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ ứng dụng của bạn, và thật dễ dàng để thiết lập và sử dụng.

Trong hướng dẫn nhanh này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách bắt đầu với Google Admob.Tôi sẽ bao gồm mọi thứ bạn cần biết, từ việc tạo một tài khoản đến thiết lập quảng cáo của bạn.

** 1.Tạo tài khoản admob **

Bước đầu tiên là tạo một tài khoản admob.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Admob và nhấp vào ** Tạo tài khoản **.

Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email và mật khẩu của bạn.Bạn cũng sẽ cần phải đồng ý với các điều khoản dịch vụ Admob.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ được đưa đến bảng điều khiển Admob.Đây là nơi bạn sẽ quản lý quảng cáo và thu nhập của mình.

** 2.Thêm ứng dụng của bạn vào admob **

Bước tiếp theo là thêm ứng dụng của bạn vào admob.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào ** Thêm ứng dụng ** trong bảng điều khiển Admob.

Bạn sẽ cần cung cấp thông tin sau về ứng dụng của bạn:

* Tên ứng dụng
* Tên gói ứng dụng
* Phiên bản ứng dụng
* URL liệt kê cửa hàng ứng dụng

Khi bạn đã nhập thông tin này, bạn sẽ có thể tạo ID ứng dụng Admob.ID này là duy nhất cho ứng dụng của bạn và nó được sử dụng để theo dõi quảng cáo và thu nhập của bạn.

** 3.Thiết lập quảng cáo của bạn **

Bây giờ là lúc để thiết lập quảng cáo của bạn.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào ** Tạo đơn vị quảng cáo ** trong bảng điều khiển Admob.

Một đơn vị quảng cáo là một thùng chứa cho quảng cáo của bạn.Bạn có thể tạo các đơn vị quảng cáo khác nhau cho các loại quảng cáo khác nhau, chẳng hạn như quảng cáo biểu ngữ, quảng cáo kẽ và quảng cáo được khen thưởng.

Khi bạn tạo một đơn vị quảng cáo, bạn sẽ cần chọn kích thước cho quảng cáo của mình.Bạn cũng có thể chọn loại quảng cáo mà bạn muốn hiển thị.

**4.Kiếm tiền ứng dụng của bạn **

Khi bạn đã thiết lập quảng cáo của mình, bạn đã sẵn sàng để bắt đầu kiếm tiền từ ứng dụng của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách kích hoạt quảng cáo trong ứng dụng của bạn.

Để bật quảng cáo, bạn sẽ cần thêm SDK ADMOB vào ứng dụng của bạn.Bạn có thể tìm thấy hướng dẫn về cách thực hiện việc này trên trang web Admob.

Khi bạn đã thêm SDK ADMOB vào ứng dụng của mình, bạn có thể bắt đầu hiển thị quảng cáo.Quảng cáo sẽ bắt đầu hiển thị tự động khi người dùng mở ứng dụng của bạn.

** 5.Theo dõi quảng cáo và thu nhập của bạn **

Bạn có thể theo dõi quảng cáo và thu nhập của mình trong bảng điều khiển Admob.Bạn có thể thấy có bao nhiêu quảng cáo đã được hiển thị, bạn kiếm được bao nhiêu tiền và hơn thế nữa.

Bảng điều khiển Admob là một công cụ có giá trị để theo dõi hiệu suất của quảng cáo của bạn.Bạn có thể sử dụng thông tin này để cải thiện quảng cáo của bạn và tăng thu nhập của bạn.

**Phần kết luận**

Google Admob là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ ứng dụng của bạn.Thật dễ dàng để thiết lập và sử dụng, và nó có thể giúp bạn kiếm được một số tiền đáng kể.

Nếu bạn đang tìm cách kiếm tiền từ ứng dụng của mình, tôi khuyên bạn nên sử dụng Google Admob.

### Tài nguyên bổ sung

* [Trang web của Google Admob] (https://admob.google.com/)
* [Tài liệu Google Admob] (https://support.google.com/admob/answer/7014091)
* [Google Admob Blog] (https://admob.googleblog.com/)
=======================================
### How to Start with Google AdMob (Quick Guide)

**#GoogleAdMob #admob #MobileAdvertising #Appadvertising #MonetizeyourApp**

Google AdMob is a mobile advertising platform that helps you earn money by showing ads on your apps. It's a great way to make money from your app, and it's easy to set up and use.

In this quick guide, I'll show you how to get started with Google AdMob. I'll cover everything you need to know, from creating an account to setting up your ads.

**1. Create an AdMob account**

The first step is to create an AdMob account. You can do this by visiting the AdMob website and clicking **Create an account**.

You'll need to provide your email address and a password. You'll also need to agree to the AdMob terms of service.

Once you've created your account, you'll be taken to the AdMob dashboard. This is where you'll manage your ads and earnings.

**2. Add your app to AdMob**

The next step is to add your app to AdMob. You can do this by clicking **Add app** in the AdMob dashboard.

You'll need to provide the following information about your app:

* App name
* App package name
* App version
* App store listing URL

Once you've entered this information, you'll be able to generate an AdMob app ID. This ID is unique to your app, and it's used to track your ads and earnings.

**3. Set up your ads**

Now it's time to set up your ads. You can do this by clicking **Create ad unit** in the AdMob dashboard.

An ad unit is a container for your ads. You can create different ad units for different types of ads, such as banner ads, interstitial ads, and rewarded ads.

When you create an ad unit, you'll need to choose a size for your ads. You can also choose the type of ads that you want to show.

**4. Monetize your app**

Once you've set up your ads, you're ready to start monetizing your app. You can do this by enabling ads in your app.

To enable ads, you'll need to add the AdMob SDK to your app. You can find instructions on how to do this on the AdMob website.

Once you've added the AdMob SDK to your app, you can start showing ads. Ads will start showing automatically when users open your app.

**5. Track your ads and earnings**

You can track your ads and earnings in the AdMob dashboard. You can see how many ads have been shown, how much money you've earned, and more.

The AdMob dashboard is a valuable tool for tracking the performance of your ads. You can use this information to improve your ads and increase your earnings.

**Conclusion**

Google AdMob is a great way to make money from your app. It's easy to set up and use, and it can help you earn a significant amount of money.

If you're looking for a way to monetize your app, I highly recommend using Google AdMob.

### Additional Resources

* [Google AdMob website](https://admob.google.com/)
* [Google AdMob documentation](https://support.google.com/admob/answer/7014091)
* [Google AdMob blog](https://admob.googleblog.com/)

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock